1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đóng góp ý kiến về buổi " Dai Hoi Ham" cũng như các lần of sau

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi hailua_dichat, 06/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hailua_dichat

hailua_dichat Thành viên mới

Đóng góp ý kiến về buổi " Dai Hoi Ham" cũng như các lần of sau

Kính thưa bà con thần dân box Du Hí!

Lúa tui vừa qua có may mắn được tham gia buổi đại Off Line của Box Du Hí. Với Lúa tui , việc quy tụ 1 số luợng lớn thành viên của 1 diễn đàn cùng sở thích cho 1 chuyến đi phượt như vầy đã là 1 thành công. Chắc chắn BTC cũng bỏ ra khá nhiều thơi gian , công sức và cả tài chánh ( cá nhân) để thực hiện việc đó

Cá Nhưn tui, không gì hơn , chỉ tóm gọn lại 1 câu :
    " Họ_BTC, là những người nhiệt tình , có trách nhiệm, sống vì mọi người"

Tất nhiên, bao giờ chẳng có khiếm khuyết, mỗi người 1 góc nhìn, chúng ta ngõ hầu hy vọng cái sự hòan thiện ấy sẽ càng hòan thiện hơn bằng những ý kiến đóng góp với BTC để có lần sau tốt hơn lần trước. Nhưng thiết nghĩ , trên tinh thần XD và có trách nhiệm , mỗi lời nói ra là 1 lời đóng góp chân thành vì đại cục, chớ hổng nên vì sự thất vọng cá nhưn hay sự tự ti mà làm mất đi cái hòa khí " Tứ Hải Giai Huynh Đệ" vốn dĩ góp phần đểim xuyến cho đời sống mạng thêm phong phú

Xa hơn nữa, sau mỗi đóng góp về các cái chưa được của BTC, Box Du Hí sẽ có diễm phúc hơn, nếu được bà con chỉ ra cái cách để rút kinh nghiệm cho các lần sau , thay vì chỉ phê phán chung chung thì có lẽ BTC sẽ lấy làm vinh hạnh lắm lắm!!!

cái theard bên kia đang vui , thì nay có nguy cơ sa đà vô những tiểu tiết tiện mọn , e nó làm mất đi cái hào khí đang lên sau " Dai Hoi Ham" vừa rồi nên Lúa tui mạn phép các MOD cho mở thêm cái Theard này để bà con nhào vô đóng góp ý kiến
    còn cái sự " Đâm , Chém , Chặt hay ... " theo truyền thống của BOX thì cứ để bà con tham gia trên Theard kia , miễn sao cho nó Phân ... Nì là AE ta mãn nguyện lắm rồi

mong các MOD và bà con cứu xét, những bài nào thuộc về đóng góp thì các MOD mu hết qua đây dùm ạh!!!

xin đa tạ thịnh tình của các MOD và sự chiếu cố của bà con
    Kính!
  2. hoankiem

hoankiem Thành viên quen thuộc

Đã nhận xét thì vào đây nhận xét luôn
    Trên quan điểm đứng nhìn từ xa xa. Tớ nhận thấy :
    BTC có được những người rất nhiệt tình và thừa kinh nghiệm . Nên mọi việc đều diễn ra tốt đẹp .
    Phần kịch bản thì đúng là âm thanh hơi chán nên mất mất một số nội dung chuẩn bị trước . Bạn MC đã rất nhẫn nại và có khả năng quản lý được chương trình nhưng loa chán. Loa tốt hơn thì sẽ phê hơn . Cái này đã được tính đến từ trước nhưng BTC lực bất tòng tâm vì kinh phí .
    Quan điểm của tớ là trong cái chung có cái riêng, trong từng cái riêng lại có cái chung. Ngày hội đông nên việc quy tụ vào một là rất khó khăn . Do vậy khi quan sát thì tớ thấy lần sau nên chuẩn bị mỗi nhóm một đống lửa nhỏ. Quây quần các nhóm trong một sân rộng sẽ vui và dễ giao lưu hơn . Các nhóm vừa tự tổ chức cho mình, vừa sang giao lưu với các nhóm khác .
    Đúng là đã lên núi thì lần sau xuống biển . Ta có thể chọn một hòn đảo vắng ở ngoài khơi Vịnh Hạ Long. Sẽ chốt được quân số chính xác, thuê tầu riêng chạy ra đảo , cắm trại, chuẩn bị ăn uống, tổ chức các hoạt động chung, mang theo đàn địch , mưọn thêm một ban nhạc trẻ ra đảo cho hấp dẫn . Ngoài Đảo đốt đèn trời cũng không lo cháy rừng . Các bác D&D&D cũng thoải mái mang pháo ra đốt .
    Thời tiết lạnh, lửa trại sưởi ấm có vẻ thích hợp cho nhóm nhỏ . Còn nhóm lớn thì mát mẻ, tha hồ vung tay vung chân , cởi hết cái này đến cái khác thì không khí sẽ máu lửa hơn nữa .
    Ngoài ra thì ngày hội vừa rồi có một số bạn mới chưa quen nên việc tham gia cũng bị hạn chế . Ở đây toàn những người mới quen nhau . Cứ xông vào tham gia là trước lạ sau thân hết. Tớ lên Mẫu Sơn 3 người mà cả 3 chưa ai gặp ai trước khi khởi hành :))
    Về đến Hà nội càng thấy tiếc, tiếc vì sốt mà không tham gia được gì , ăn uống cũng không được thưởng thức các món do các tay nấu cừ khôi của các nhóm thực hiện
    Chờ đến lần sau vậy.
  3. hailua_dichat

hailua_dichat Thành viên mới

Bài của Tabalo bên kia
    mạn phép Mu qua đây và cũng xin được đóng góp thế này
  4. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Các bác góp ý topic ở đây, e tìm mãi không thấy lập topic nhận lỗi gì cả. Em thì em thấy mình còn nhiều khuyết điểm lắm lắm, lo cho 60 người bằng gần phân nửa danh sách chính đăng ký chính thức của Đại hội rồi. Tối qua em về trằn trọc mãi. Định làm 1 bài hồi ký Mẫu Sơn xin xá tội, nhưng đến sáng nay chửi đc vài câu. Sướng. Lại vui như Tết quên hết cái ý định đấy.
    Nhưng riêng về hoạt động của đoàn em thì hình như chỉ có những chê trách mang tính nội bộ. Nữ giới đông mà. Mời bác Mod mới lên phòng thì chị em ngủ sạch sành sanh rồi. Áy náy lắm. Em xin lỗi nhé.
    Mà em hỏi luôn những ở Hoa Hồng có cái can rượu còn đầy, đâu rồi?
    Hay là mải lo giữ mình nên bị tửu tặc nó cướp rồi.
    Gần 20 lít tiên tửu chứ nhợn!!!!!!!!!!!
  5. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

He he thế BTC có cho chơi trò Đông Hải Long Vương không? Hồi đi Apachải bọn em chơi trò đấy suốt để giải khuây trong lúc tắc đường.
    Tổ chức đại hội cho một đống dân mồm ông ổng mông đầy chai là khó lắm thế mà mọi thứ ngon lành cả còn kêu ca cái giề.
    Lần đầu chạy cả box lên Suối Giàng còn cháy chương trình vỡ mẹt ra có ai kêu ca gì đâu.
    Giang hồ là phải hào sảng.
    Thế cuối T5 chúng xe máy xuyên việt vào TPHCM ra biển đốt đèn trời thăm cựu Mod LinhEvil cái nhờ
    hờ hờ...
  6. bopbopchatchat

bopbopchatchat Thành viên mới

Dạ báo cáo bác Hai là việc phòng ốc không phải là việc của BTC bác ạ, là do các nhóm tự giải quyết.
    F19 và F610 cố tình nhồi nhét người vào Yến yến đâm ra mới có nhiều cảnh trái ngang. Càng trái ngang hơn là do một số bạn không đi theo đoàn nào, lên đến nơi cũng ko biết đập cửa các Hotel nhà nghỉ mà hỏi phòng, tòan tìm bạn bè quen xin được thu xếp chỗ ngủ cùng nên mới có cảnh bác Hoàng bị đủn ra ô tô, bác Hai lên nhà khác ngủ đó ợ .
    Ghi chú: Nhà Bốp phát biểu với tư cách cá nhân!
  7. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Bác Hai về quê đê, về quê đi chát đê
    Nhà Bốp về đi buôn lốp đê
    Nhà Bốp văn hay chữ tốt mà viết là Bác Hoàng bị đủn ra ô tô làm mình đọc vội lại thành ị đùn ra otô
  8. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

He ! He ! Con bé LE này vào đây ném đá linh tinh, đá cho phát giờ... Góp ý kiến đi Xem anh nghiêm túc này
    .....................................................
    Thưa các bác, các em! Tôi là một trong những thành viên BTC, trước hết về phía cá nhân, tôi xin nhận "khuyết điểm" là đã ít tham gia vào hoạt động sôi ********* nổi của anh chị em..... Thời gian hầu hết là nhìn ngó, ngắm nghía, chào hỏi người quen, ngồi rỗi thì suy tưởng cho một đại hội tiếp, một không gian khác trong một thời gian khác, còn lại là đi "chúc tụng" các nhóm, gần sáng say khướt lướt ... Bởi vậy nên chưa làm tốt chức năng thành viên BTC . Mong bà con đánh chữ đại xá.
    Phần góp ý của tôi thì thế này:
    - Chúng ta nên rút kinh nghiệm việc căn thời gian để bắt đầu "hội nghị".
    - Nên có một người chỉ đạo mọi hoạt động chung, người này giống như tổng đạo diễn, mỗi thành viên BTC là một đạo diễn chương trình riêng.
    - Có một kịch bản thật chi tiết và phân nhỏ cho mỗi chương trình của từng đạo diễn (Giống như phân cảnh)
    - Việc ăn uống ban đầu của các nhóm sẽ do các nhóm tự chịu trách nhiệm và tự tổ chức. Đúng giờ các nhóm tụ tập lại hội trường chung để mở màn buổi Off
    - Đốt 1 đống lửa to và nhiều đống lửa nhỏ cho các nhóm lấy chỗ chơi riêng và giao lưu....
    - Trò chơi nên ngắn và cởi "nút" nhanh. Tránh trường hợp cách rách quá, gây loãng...
    - Xen lẫn mỗi trò chơi, là màn dancing rộn rã cho anh em "giậm dựt" ...
    - Địa điểm tổ chức lần sau nên ở một khu vực thoáng đãng rộng rãi và gần Hà Nội hơn một chút, ví dụ như Đại Lải... Nếu đi xa thì ra hẳn ngoài biển như ý kiến của bác hoankiem rõ là ok quá... Có đốt lửa hay thả đèn trời hoặc chỗ ăn nghỉ cũng "ngon lành" hơn
    - Thời gian có thể kéo dài hơn một chút....
    ...........
    Còn nữa nhưng giờ chưa nghĩ ra. sẽ post tiếp sau ạ
    Kính các bác và các em...
  9. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Em thêm tý.
    Cái lỗi của các bác nữa là ko fân chia thêm cho các đoàn ít đồ chứ như đoàn em, D&D, ko tính vì xe cũng mang đồ cho đại hội cũng tầm tầm, nhưng các đoàn khác xe chẳng chở j hơn ng, nên các pác phân chia chứ em nhìn thấy xe pác ko khác j cái cửa hàng bách hoá ngay gần nhà em. Ai đời, kẻ ăn ko hết, ng lần chẳng ra. Bác Hồ nói roài: "Không sợ thiếu, không sợ thừa, chỉ sợ không công bằng". Các pác nên phân chia "quyền lợi" được mang đồ cho các đoàn khác nữa nhá. Hợ hợ.
    Nữa, các pác nên phân chia cả thành viên nữa chứ em thấy BTC thì chạy thục mạng còn các mem khác thì đong đưa, chim chuột nhau, chả có việc rì để làm, xong cái lại lên đây bới ra tý cho vui.
    Nữa, góp ý chân thành, nếu các pác nhìn thấy ai có năng lực tổ chức sự kiện thật tốt thì chuyển hết cho họ xong sau sự kiện đó mình lên đây bới móc tý cho xôm trò chứ các pác làm vất mà lại còn mang tiếng. Hợ hợ.
  10. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

Cá nhân em thấy BTC làm như vậy là tốt quá rồi.
    Box du lịch đơn giản là nơi hội tụ của những người có cùng sở thích phượt.
    BTC đã bỏ tài lực, trí lực và thậm chí cả vật lực......như vậy để kêu gọi anh/em đến với MS trong một đêm giao lưu hoành tráng như vậy mà chẳng thu được tí lợi nhuận gì cả đã là quá tốt rồi.
    Làm việc không lợi nhuận thì mới khó chứ làm việc mà thu được lợi nhuận riêng thì thằng đếch nào mà chẳng làm được.
    Những thằng đếch làm gì thì lại cứ thích nói này nói kia, đá đểu vớ vẩn............sao chẳng nhảy vào cuộc mà làm xem sao!
    Nếu thấy thất vọng về BTC hay chương trình thì sao lúc lên đến MS rồi chẳng xuống núi mà về ngay đi cho xong mà phải ở lại làm đếch gì....
    Xin lỗi em chưa bào giờ văng tục như hôm nay nên có gì các bác bỏ qua cho em nhé!
    Em rất ghét mấy thằng đếch làm gì mà lại cứ thích nói đểu nên đành phải lên tiếng!