1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đóng góp ý kiến xây dựng box nhạc Trịnh - chúc mừng 2 mod mới: annakarenina và nhattuanhidro

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tathayem, 23/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tathayem

tathayem Thành viên mới

Đóng góp ý kiến xây dựng box nhạc Trịnh - chúc mừng 2 mod mới: annakarenina và nhattuanhidro

Tự dưng dạo này vào box thấy không có nhiều bài viết mới và các hoạt động như xưa.
    Tớ lập lại topic đã bị lãng quên này với mong muốn các thành viên đóng góp các ý kiến cũng như trưng cầu... để tìm ra lí do tại sao box dạo này chìm thế và cùng nhau xây dựng, sửa chữa những hạn chế đang tồn tại để box ngày càng phát triển tốt đẹp hơn.
    Tớ mong mod Nguyệt Ca sau khi đọc topic này thì đừng xoá, tội nghiệp cho một người tốt đang muốn xây dựng box.
    Thanks các bạn đã lắng nghe
  2. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

:-) Chắc là một nick mới nữa của bạn Su_That.
    Lần trước tôi xóa topic đó, vì topic đó để vào thời điểm đó hoàn toàn không phù hợp nếu bạn lật ngược lại trang 1 để đọc.
    Cá nhân NC hay bất kì ai trong ban quản trị đều hoan nghênh các bạn đóng góp ý kiến, miễn là có tính xây dựng.
    Sắp tới, một ban quản trị mới sẽ ra đời, và box cũng dự kiến có nhiều thay đổi lớn. 8/5, hình thức offline ấm cúng với khoảng 50 thành viên sẽ quay trở lại, hi vọng có thể làm nhiều thành viên cũ hài lòng khi tìm lại không khí cũ.
    NC nghĩ, thay vì để cái tên topic "giật gân" như vậy, hãy đưa ra những ý kiến cụ thể hơn. Nếu bạn được đề cử làm mod box này, bạn sẽ làm gì?
  3. annakarenina

annakarenina Thành viên mới

Là 1 thành viên đóng góp chút công sức nho nhỏ trong BTC, em thấy cũng đã đến lúc chia sẻ mọi công việc của BTC cho tất cả các bạn thành viên nhiệt tình và tâm huyết với box rồi!
    Thời gian qua, sau những chương trình chúng ta đã làm, chúng ta đều muốn và đều nhìn nhận được rằng box Trịnh cần 1 sự đổi mới. Chẳng cần nói gì nhiều nhưng tất cả chúng ta đều hiểu rằng, box Trịnh ko phải là 1 tổ chức hoạt động bắt buộc hay yêu cầu bất cứ 1 ai...Chúng ta đến với nhau qua tình yêu với nhạc Trịnh, vì lẽ đó mong tất cả mọi người hãy đóng góp thêm cho BTC bằng sự nhiệt tình, bằng những ý kiến xây dựng để chúng ta thêm hoàn thiện hơn.
    Mong rằng mọi người hãy chung sức giúp cho box ngày thêm phát triển!
    Thân mến!

4. Su_That

Su_That Thành viên mới

5. tathayem

tathayem Thành viên mới

Tớ rất mừng vì mod NCa nói trong thời gian tới sẽ có thay đổi lớn trong box.
    NCa có thể nói cho tớ là sẽ thay đổi những gì và việc thay đổi đó nhằm mục đích cụ thể gì không?
    Vì tớ thấy trong thời gian qua box hoạt động không hiệu quả và còn gặp nhiều hạn chế nên chúng ta cùng nhau khắc phục.
    Mod Nguyệt Ca cũng không nên quy chụp j ở đây cả, tớ không biết bạn Sự Thật là ai hết.
    Khổ thân bạn Sự Thật bị oan. Huhu
  6. Su_That

Su_That Thành viên mới

@ NC: tôi đang chờ câu xin lỗi của bạn. Hãy suy nghĩ trước khi nói bất cứ điều gì!
  7. condinhuoc

condinhuoc Thành viên mới

He he!!! Quá lâu rồi không lượn vào đây, hôm nay vào lại thấy cái bài này, nhớ lại trước đây cũng vì cố chấp em Nguyệt Ca bị thằng Deathchuck ném đá suýt toi, em dỗi hờn đòi từ chức mod nữa mới ghê, có lẽ lâu rồi em ý quên mất tiêu vụ đó rồi, em vẫn khô như xưa nhỉ, mấy năm rồi mà không cho ra được một chút nước cho nó ướt át tý nào à???
    Ơ nhìn lại thấy em Lys xinh đẹp của anh cũng mất tiêu đâu luôn rồi.
  8. Nguyet-ca

@ Su_That: bạn ơi check pm nhé.
    @ condinhuoc: Chuyện cũ mà anh nhớ lâu nhỉ? Thế thì không biết ai cố chấp ở đây. Anh deathchuck em thấy lâu lắm cũng không qua. Chị tigerlily thì từ hồi về VN, 3 năm nay rồi đã thôi không còn chăm sóc box nhạc Trịnh nữa rồi, có nhiều lo toan khác rồi. Còn mỗi em NC dở hơi vẫn trụ lại đây thôi. Mà nghe cái giọng post bài của anh cũng giống anh Deathchuck ghê!
  9. annakarenina

annakarenina Thành viên mới

@tathayem: Thời gian tới box Trịnh sẽ có nhiều thay đổi về Ban quản trị diễn đàn cũng như BTC của mỗi chương trình. Mọi người sẽ có thêm nhiều cơ hội để giúp Nguyệt Ca phát triển box hơn. Và có lẽ đó là 1 bước đi đầu tiên cho những cái thay đổi sắp tới, mong bạn tiếp tục có những ý kiến chân tình đóng góp cho box. Thân mến!
    @Su_That: Cám ơn anh/chị đã theo dõi và góp ý cho BTC về những điều còn thiếu sót trong chương trình vừa rồi. Vẫn biết rằng "sự thật mất lòng" nhưng còn có nhiều cách để người nghe sự thật đón nhận nó 1 cách thoải mái nhất anh/chị ạ. Khách quan mà nói thì em ko bênh vực ai, nhưng thiết nghĩ nếu "sự thật" được phơi bày đúng lúc và đúng chỗ thì hay hơn! Việc anh/chị và Nguyệt Ca có trao đổi gì thì nên pm riêng và để mọi người nhìn nhận về topic này đúng theo mục đích được mở ra của nó! Cám ơn anh/chị đã lắng nghe!
    @condinhuoc: chị Lys bây giờ vẫn tham với box, nhưng lui về làm khán giả anh ạ! cũng già cả rồi, hihi! Mong anh có những ý kiến đóng góp sát thực để phát triển box phù hợp với thực trạng của box hiện giờ anh nhé!
    @Nguyệt Ca: Mọi cố gắng thực sự sẽ có kết quả tốt chị ạ! Chị yên tâm nhé!
    @All: Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành (sắp tới) hiihh!

10. Nguyet-ca

Để trả lời bạn tathayem và cũng là để mở ra một thảo luận với hi vọng sẽ có nhiều những đóng góp tốt đẹp, có chất lượng.
    Từ gần 3 năm nay, khi hai mod là tigerlily và breaking_news tuy vẫn hiện tên trên danh sách mod nhưng do bận việc riêng nên không còn tham gia quản trị và xây dựng mảng online cho box nữa. Còn từ năm 2002 đến nay, Nguyet-ca vẫn phụ trách mảng offline, không có gì thay đổi. Danh sách ban tổ chức offline cũng đang ngày một dài ra, với nhiều nhân tố mới có năng lực, tâm huyết, trẻ trung như anna, vinh_art, snowstormly, nguoi_thuong, nhienkhong, ... Tuy nhiên, sau 7 năm, NCa cũng bắt đầu có những việc bận riêng, vì vậy tự thấy việc thành lập một ban quản trị mới chăm sóc mảng online cho box là điều nên làm ngay.
    Thêm nữa, TTVN đã qua rồi thời kỳ hưng thịnh, cũng như trào lưu dùng diễn đàn đơn thuần cũng không còn, mà thay thế vào đó là nhiều sản phẩm công nghệ khác, ví dụ như mạng xã hội. TTVN cũng là một sản phẩm công nghệ gần như bị lãng quên (giống như Yahoo 360). Và theo thông tin NC được biết, sắp tới số phận của nó sẽ có nhiều thay đổi, sẽ bị biến mất, hoặc sẽ được lập lại mới hoàn toàn... Sau nhiều lần thảo luận với các thành viên tâm huyết của BTC offline, NC thấy một nhu cầu cần lập ra một sân chơi riêng, tách khỏi TTVN là cần thiết. Còn về hình thức, là diễn đàn, hay mạng xã hội, hay là tổng hợp của cả hai, thì chắc còn phải bàn nhiều.
    Việc thứ ba, là NC rất mong muốn định hướng các hoạt động offline cũng như online của box hướng đến những gì mang tính nhân văn, mang ý nghĩa xã hội nhiều hơn. Vừa rồi, Quỹ Da vàng chọn box Trịnh làm đại diện tại Hà Nội, NC đã được gặp đại diện của VNED (Hội bảo trợ trẻ em bị nhiễm dioxin VN tại Pháp) tại HN. Qua nhiều lần trao đổi, NC nghĩ rằng, bên cạnh việc thảo luận online hay tổ chức các show ca nhạc, thì box Trịnh còn có thể làm được nhiều điều có ý nghĩa hơn. Người đại diện của VNED là cô Tạ Thị Thịnh, đã gợi ý cho box Trịnh về việc nhận bảo trợ cho một hoặc một số em bị nhiễm chất độc da cam, trước tiên là trên địa bàn Hà Nội, tùy vào khả năng tài chính của quỹ box và khả năng vận động bên ngoài. Đối tượng có khả năng được chọn, sẽ là các em bị bệnh tim cho cha/ mẹ bị nhiễm chất độc da cam. Tại sao lại chọn các em bị bệnh tim? Vì nếu các em được phẫu thuật, sẽ có khả năng trở lại hòa nhập và cống hiến cho xã hội cao hơn. Còn về số tiền bảo trợ, hiện nay VNED quy định mỗi nạn nhân là 184 Euro/ năm và có thể trao làm 4 lần với tần suát 3 tháng/ lần. Để việc làm này thiết thực, NC nghĩ nên thành lập một ban, nhóm nhỏ trong ban quản trị hoặc chọn một cá nhân yêu thích hoạt động từ thiện để điều hành hoạt động này. Chúng ta có thể tổ chức đến thăm hỏi, động viên, trao tiền, cũng như giúp đỡ gia đình nạn nhân, đồng thời vận động thêm các nguồn tiền khác hỗ trợ cho nạn nhân, bởi chi phí của các ca phẫu thuật không phải nhỏ.
    Trên đây là 3 ý kiến cá nhân của NC, đã tham khảo từ nhiều ý kiến khác của các bạn trong BTC offline và mod cũ tigerlily. NC xin phép tóm tắt lại như sau:
    NC nghĩ trước tiên và cần làm ngay, là việc ập mod mới: NC xin đề cử một vài bạn như sau, cả nhà mình cùng cho ý kiến nhé.
    (1) annakarenina: Tên thật là An Ly, tham gia vào công tác tổ chức offline từ năm 2007, nhiệt tình và làm việc hiệu quả. Ngoài ra, còn là một ca sĩ được yêu mến trong các buổi offline của box.
    (2) nhattuanhidro: tên thật là Vũ Nhật Tuấn, tham gia box nhạc Trịnh từ năm 2006. Vừa rồi, bạn được giải Bài viết được độc giả yêu thích nhất trong cuộc thi viết ngắn về TCS.
    Được Nguyet-ca sửa chữa / chuyển vào 01:20 ngày 24/04/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa