1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐÓNG GÓP Ý KIẾN XÂY DỰNG DIỄN ĐÀN !

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi tenquadep, 23/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thatwhy

thatwhy Thành viên rất tích cực

OK, box chúng ta sắp tới cũng phải sắp xếp lại một số công việc để tạo sinh khí mới. Các bạn có những ý tưởng gì xin post ra đây để chúng ta cùng biết.

thatwhy

2. thatwhy

Tính năng vote theo từng bài viết của TTVNOnline vừa được khôi phục trở lại, đây là cách đánh giá bìai viết của mỗi thành viên rất hay. Xin các bạn tiếp tục cho ý kiến.

thatwhy

Được thatwhy sửa chữa / chuyển vào 10:10 ngày 23/10/2002
  3. saobuoisang

saobuoisang Thành viên mới

Cho em có ý kiến nha .
    Tại sao box của mình chỉ dừng lại ở việc pots bài , nhiều hơn nữa thì tổ chức offline ? Em nghĩ là các thành viên của box mình có thể làm những việc khác có ý nghĩa hơn mà . Theo em biết thì cũng có trang web khác đã tổ chức những chuyến công tác XH . Nếu muốn làm vậy thì phải có tiền đúng không ? nhưng nếu mình muốn làm thì cũng dễ thôi mà , không cần phải có nhiều tiền mới làm đuợc . Ví dụ như là : cuối tháng ( không cần tháng nào cũng phải đi ) thì mình tổ chức đi thăm các em nhỏ ở trường mù Nguyễn Đình Chiểu .........( hoặc là những nơi nào các bạn biết ) . Nếu mổi bạn chỉ cần đóng vào 5000 thôi thì cũng mua được bánh kẹo rồi . .........Em biết, nói đến vấn đề tiền bạc thì khó nói lắm , nhưng mà dẹp cái tôi của mỗi người qua 1 bên thì sẽ có nhiều người được hạnh phúc hơn đó.
    Bái bai quá khứ....bái bai nỗi buồn ....
  4. thatwhy

Rất vui được nghe những ý kiến của bạn N, thế nhưng vấn đề này các bạn trong box cũng có nghĩ đến từ lâu, nhưng thời gian qua vì nhiều lý do khách quan mà chưa thực hiện được. Lý do lớn nhất là thành viên lúc này bị phân tán.Trong thời gian tới nếu các bạn tích cực vấn đề này sẽ được thực hiện.
    Riêng tại TP HCM đã có bạn tenquadep sẽ bàn lại vấn đề này.Nhưng để làm được việc gì cũng rất mong là tất cả các bạn tích cực tham gia thì mới thành công. TW biết bạn N rất tâm huyết làm những việc như thế. Rất mong tới gian tới bạn N sẽ làm được vấn đề này. Còn tại Dalat thì phải lùi lại thêm một thời gian nữa.

thatwhy

5. dudannho2

dudannho2 Thành viên quen thuộc

sắp tới
    có ai có ý định gì cho mấy ngày sắp tới không?
    chúng ta sẽ tổ chức offline và làm những việc mà trước kia đã dự định chứ?
    du-dan-nho-2
  6. voanh

voanh Thành viên rất tích cực

Mọi chuyện củng vẩn như củ quanh đi quẩn lại củng chỉ có chừng đó vấn đề đó là offline và online và diển đàn.
    Offline:vấn đề này thì củng hơi khó nói bởi vì thành viên của chúng ta đã bị phân tán nhưng tôi thấy điều đó không quan trọng nếu có một buổi offline ra trò không khó nhưng thật sự chưa có sự cố gắn của tất cả các thành viên.Thành viên mới thì cứ viện lý do này lý do nọ,hay các bạn ngại phải tiếp xúc với nhiều người nếu thế thì các bạn vào đây để làm gì nhỉ?Chúng ta vào đây là để giao lưu học hỏi nhưng tai sao lại ngại hết cái này đến cái khác chứ mà điển hình ở ĐàLạt là kidfox@ tại sao là nói em sẽ chắn chắn đi rồi ruốc cuộc nhẳn thấy?Còn ở SG thì tôi không biết nhưng không phải là không có.
    Và vấn đề đang đặt ra cho box chúng ta là liệu còn duy trì được những buổi offline như trước được hay không?Những buổi họp gần đây tôi thấy thành viên củ thì cứ nói chuyện với nhau trong khi đó thành viên mới thì cư im thin thít chẳn nói gì cả và hình như buổi offline là buổi để trả lời vấn đáp cho những thành viên mới hay sao ấy!?Và chúng ta phải làm gì để những buổi offline không còn chán nữa?
    Online:hình như chúng ta đã bỏ những buổi online rồi thì phải?quy định trước đây của chúng ta là online vào chiều thứ bảy lúc 2h nhưng tôi nghỉ nó không còn phù hợp,chúng ta chỉ cần một buổi online vào cuối tháng là được rồi.Và tình trạng online không còn tiếp tục nữa là vì lý do chúng ta chưa thật sự có một kế hoạch cụ thể.online là chúng ta bàn về những vấn đề chưa giải quyết đựơc ở forum và những định hướng sắp tới của box.và cò nrất nhiều việc nữa thông qua online.
    Và diễn đàncủa chúng ta như HTAS@ đã nói nhưng tôi cần phải bổ sung thêm một số điều là chúng ta cần phải quản lý tốt hơn nữa những bải viết và chất lượng là điều đặt lên hàng đầu của box ta.Những thành viên dù bận lắm củng nên có một số bài để xây dựng box chúng ta tôi xin nói lại là từ ngày TTVN hoạt động lại chúng ta chỉ có khoảng 15 thành viên là hay box bài còn tất cả đâu rồi nhỉ box chúng ta đấu phải là chỉ có chừng đó thành viên.
    Và một việc cuối cùng là làm từ thiện,chúng ta nói về vấn đề đó bao nhiêu lần rồi nhỉ?nhưng chúng ta chẳn làm được cái gì cả.Chúng ta đâu cần phài góp gì cho nhiều chỉ cân sách vở quần áo...củ mà chúng ta không xài nữa là đủ rồi (mà có nhiều hơn càng tốt:[D])
    Và chúng ta quyết định 23/12 này sẽ có một chuyến picnic để cho cả box có một chút gọi là thư giản và nhân tiện đó chúng ta sẽ làm từ thiện luôn.Còn công việc cụ thể như thế nào thì phải hỏi pác TW@ .
    Đây là những ý kiến của tôi về tình hình của box hiện nay còn thiếu sót phần nào thì các bác bổ sung giùm em với!
    luôn luôn lắng nghe
    luôn luôn thấu hiểu
    nhưng không bao giờ thông cảm!!!
    Được voanh sửa chữa / chuyển vào 20:16 ngày 09/12/2002
  7. thatwhy

Làm bất cứ việc gì, cũng mong tất cả các bạn nhiệt tình và bỏ chút ít thời gian, ai cũng như vậy, tất cả sẽ tốt lên từng ngày.

thatwhy

8. homisu

homisu Thành viên mới

xí mê nha !sao anh lại lấy mất bài thơ của em ?anh đã làm gì với nó rồi ?em bắt đền anh đó ,em ko biết dâu
    sapphire
  9. tenquadep

tenquadep Thành viên rất tích cực

To homisu@: Em nói đến 2 topic NGÔI SAO CÔ ĐƠN & TÌNH CỜ đấy à? 2 bài thơ của em anh đã chuyển vào topic giành cho thơ rồi em ạ, vì cùng là chủ đề thơ nên cần gom lại một chỗ cho đỡ loãng box và mọi người dễ theo dõi hơn. Em xem ở đây là thấy mà: http://www.ttvnol.com/forum/t_87170/14
    Còn 2 topic kia anh không xóa đâu, chỉ block lại thôi.
    Tại sao chúng ta không bao giờ biết những gì mình có cho đến khi nó mất đi?
  10. thatwhy

Anh có làm gì với bài thơ của em đâu nào, em đã nghe lời giải thích rồi nhé,sorry hén. Có lẽ tụi anh nên có một số hướng dẫn sơ qua về TTVNOnline cũng như cách duyệt site một cách nhanh nhất. Nói thì nói vậy, nhưng chưa post được. hic

that's why