1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đông Hà - Thành phố tương lai.

Chủ đề trong 'Quảng Trị' bởi congai86, 01/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congai86

congai86 Thành viên mới

Đông Hà - Thành phố tương lai.

Mặc dù sống xa quê nhưng mình vẫn luôn dõi theo quê nhà.Hiện thì ĐH vẫn là thị xã ,nghe nói là đang phấn đấu lên thành phố.Mà theo mình đuợc biết thì dựa vào các chỉ số như về số dân,GDP,tốc độ tăng trưởng kinh tế ..để xét thì ĐH vẫn chưa đạt yêu cầu.Mình vẫn thấy hiện quê mình vẫn còn nghèo quá ,có lẽ các nhà lãnh đạo tỉnh cần có nhiều biện pháp,chính sách phù hợp để giúp quê mình vuơn lên...Hơn nữa tuơng lai của tỉnh nhà còn trông mong vào lớp trẻ chúng mình.Hởi các bạn trẻ các bạn hãy cùng tôi tìm cách đưa tỉnh mình phát triển nhé! Hãy cùng nhau bắt tay ngay hôm nay nhé! Nói là làm,và luôn tin tuởng vào chính bản thân mình.
  2. quanghaith2

quanghaith2 Thành viên quen thuộc

uh`
    mình hi vọng là sau khi tốt nghiệp, mình sẽ về đông hà. hi vọng là thế. mong là .... cuộc đời đừng đưa đẩy .....
  3. CongSan

CongSan Thành viên mới

lâu lắm bà kon ơi , chờ mỏi mòn kon mắt luôn đó
  4. quanghaith2

hình như năm 2010 đó.
  5. cuoibk

cuoibk Thành viên quen thuộc

Đừng mong trở thành Thành phố, hãy mong cho quê mình giàu đẹp hơn. Thành phố làm gì khi mà cơ sở hạ tầng còn quá tệ, đừng trở thành một ''Thành phố trực thuộc XÃ'' để rồi chỉ có tiếng mà không có miếng, trở thành thành phố khi thu nhập người dân chưa cao thì giá cả thành phố sẽ làm cho chúng ta nghèo hơn đó. Thành phố ơi.....
  6. tnl

tnl Thành viên quen thuộc

lên thành phố để làm gì . chả thấy lý do gì để lên tp cả, lên theo kiểu thay từ"thị xã" bằng "thành phố" cho nó bằng chị bằng em .chỉ hại bà con thêm thui lương hiện tại đủ sống ,thuế và chỉ số vật giá sẻ tằng theo cái mác tp.chỉ có mấy cha LĐ giàu thêm thui .
    chán mấy cha
  7. quanghaith2

có thật là sang năm đông hà lên thành phố ko ?
    tui ở trong miền nam này cả năm nay ko nghe tin tức chi hết, chắc tết này về quê quá. nhớ lắm ....
    hic hic
  8. abutu

abutu Thành viên mới

Thành phố Đông Hà...có gì ở ĐH để mà lên thành phố nhỉ...2007...buồn thiệt...mấy cha lo đấu đá cục bộ và vơ vét chứ có lo gì phát triển KT-VH-XH đâu
    Năm 2020 Cửa Tùng lên thị xã....mấy bác nhỉ...
  9. Rockerfeller_III

Rockerfeller_III Thành viên rất tích cực

Nghe bạn nói mà thật đau lòng vì nó đúng quá. Các cấp lãnh đạo lo giữ ghế nên quên lo cho dân nên Quảng Trị giờ đây vẫn là một trong những tỉnh nghèo nhất nước. Thử hỏi nếu Đông Hà lên thành phố thì người dân Quảng Trị sẽ có lợi gì khi mà tư duy của đại bộ phận lãnh đạo vẫn chưa được "lên thành phố"?
    Nhắc đến Cửa Tùng cũng là một điều xót xa nữa. Nhớ năm ngoái trở về bãi biển này, mình thấy nó xác xơ. Người ta xẻ các ngọn đồi xung quanh một cách không thương tiếc. Nhìn màu đất đỏ trong nắng sớm cứ như màu máu vậy. Không biết ai đó đã nghĩ ra việc xây dựng con đường nhựa xuống sát dưới bãi tắm. Có lẽ làm vậy để "các sếp" lao xe hơi xuống cho nhanh, khỏi phải đi bộ.
  10. quanghaith2

theo mình nghĩ thì việc làm đường là 1 điều tốt đó chứ. bạn nên nghĩ theo chiều hướng tích cực một chút.......