1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Động lực để rải hồ sơ tiếp hay Kinh nghiệm vì sao tôi mãi ko tìm dc học bổng

Chủ đề trong 'Du học' bởi idoclo, 16/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thitutran

Thitutran Thành viên mới

Các anh chị ơi,
    Em đã ra trường được 2 năm rồi, sau khi ra trường thì em mới có ý muốn được đi du học nên thật sự thì hồ sơ của em ko có gì để ghi cả (vì thời sinh viên không tham gia nhiều hoạt động hay đạt được thành tích gì nổi bật). Sau gần 1 năm cày bừa vất vả thì đến 2016 em cũng có cái IELTS 7.0 rồi bắt tay vào xin học bổng.

Nhưng mà mãi đến bây giờ đã là 2017 rồi em thấy sao mọi thứ nó cứ rối bòng bong, một phần vì em ko có công việc ổn định từ khi ra trường, một phần vì cứ apply nhiều học bổng nhiều chương trình mà cứ fail hết nên nhiều khi nàn quá thấy ước mơ đi du học sao xa vời ko có thực tế với cuộc sống của mình là cần tiền trang trải cuộc sống (vì em ko ở cùng gia đình). :(:(:(

Có anh chị hay bạn bè nào cũng đã từng trải qua hoàn cảnh tương tự thì cho em lời khuyên với ạ! Em cảm ở chân thành luôn ạ!>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<:x:x
  2. hoaiphuong94

hoaiphuong94 Thành viên mới Đang bị khóa

phải công nhận làm làm hồ sơ xin học bổng không dễ gì chính vì thế số lượng người đi du học theo học bổng quá ít
  3. Thitutran

Thitutran Thành viên mới

Mấy chị ơi, tình hình săn học bổng của mọi ng thếnào rồi ạ? Em năm nay 24, bỏ gần 2 năm săn hb mà đến giờ vẫn tay trắng? Có ai cùng cahr ngộ chia sẻ với em với ạ! :((:((:((:((
  4. pikaz1

pikaz1 Thành viên mới

thank bạn