1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đồng với chả nghiệp !!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tataxin, 02/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tataxin

tataxin Thành viên mới

Đồng với chả nghiệp !!

Có 1 bạn ở công ty, rất chi là chăm chỉ. Bạn í ngồi lì 2 tháng, mở hơn 10.000 file pdf be bé ra, đọc cái đoạn text nho nhỏ ở cuối file, copy ra 1 chỗ, rồi đóng cái file pdf lại, đổi tên file theo cái text đấy. 12h 1 ngày (có khí hơn), 7 ngày 1 tuần (có khí hơn), 4 tuần 1 tháng (có khí hơn), trong 2 tháng liền (có khí hơn). Cứ thế, liên tục liên tục, ko chơi không nghỉ, ko than vãn phàn nàn. Xong việc, bạn í rất tự hào!!
    Mình viết cho bạn í 1 đoạn chương trình, làm cái đống của nợ đấy trong vòng 1 tiếng.

Để có hơn 10.000 cài file pdf be bé đấy, bạn í mở hơn 200 file pdf to to ra, dùng Abode Acrobat cắt từng trang một, nhanh lắm, chỉ mất có 2 ngày thôi. Mình cho bạn í thêm cái cái tính năng nữa, tự động cắt file, hết tận 1 phút.

Đấy là việc của bạn í, còn bây giờ, bạn í yêu cầu mình làm 1 đống dở hơi kiểu như bạn í làm trong 2 tháng. Và bạn í ko cho mình code, với lý do là code mất thời gian quá, làm thủ công nhanh hơn. Mình cũng phải dành đến ~ 2 tháng cho cái đống đấy. Ý tưởng cải tiến hả, mất thời gian lắm, vứt đi chỗ khác, ?omy way is the best?. Nhiều đoạn vớ vẩn quá, liều mình code chui, cũng đỡ được 1 ít việc. Nhưng lần code chui gần đây nhất, bị bạn í phát hiện ra. Bạn í đang rất giận mình, đang chờ dịp xử lý.

Bạn í sẽ xử lý mình, chỉ là mình chưa biết sẽ bị xử thế nào!! Tuần trước, bạn í mới đuổi 1 đứa xong. Cái bạn bị đuổi, trước khi ra đi tỏ ra rất lo lắng cho mình.
  2. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Bạn ấy đích thị là 1 thằng ngu .
  3. tataxin

tataxin Thành viên mới

hic, nhưng bạn í là sếp của mình, thế chứ lị ....
  4. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Người ta bảo làm đầy tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng dại, đây bác lại làm đầy tớ thằng dại, thảm của thảm rồi T_T
  5. tataxin

tataxin Thành viên mới

làm sao mà chọn được sếp hả giời ... hên xui thôi.
  6. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Trước khi nghỉ việc, nhớ bảo với bạn ấy là :đầu bạn ấy toàn virus, Bitdefender cũng chào thua, chỉ còn cách format rồi cài lại thôi.
    Được thieubinh sửa chữa / chuyển vào 00:04 ngày 03/12/2008
  7. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@tataxin: Khổ thân ku, giờ trốn blog lên đây ca cẩm này. Bọn Hàn cũng đểu nhỉ . Dưng sao đồng chí sếp ý quá đáng dở hơi biết bơi thế ? Tao mà như ku tao về VN thích hơn, hị hị.
    Đợt trước cũng nghịch pdf bằng iTextSharp, thấy thích phết. Bao giờ về VN thế ku ơi ?
  8. 0snape0

0snape0 Thành viên mới

khâm phục bạn âý
  9. Chan_dat_loi_ruong

Chan_dat_loi_ruong Thành viên mới

Cũng bình thường. Cuộc đời còn dài mà !
  10. cj

cj Thành viên rất tích cực

Bạn í ko ngu đâu, chẳng qua bạn í đang tìm cách thể hiện vai trò làm sếp của mình thôi.