1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dòng vợt proace

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi satmoclonghd, 05/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. satmoclonghd

satmoclonghd Thành viên mới

Không còn Bác nào có ý kiến về dòng Pro này nữa à?
  2. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

Giờ em thấy các bác chủ yếu dùng vợt Yonex, loại Saber gì đó, hoặc ít ra cũng phải Lalo sờ fít
    Chứ Proace thì chủ yếu là các cụ thoai, bác thử ra sân chỗ An Lạc Viên (Văn Quán) review các cụ xem, có khi lại dc kết quả mỹ con nhà bà mãn
  3. lhdhdi

lhdhdi Thành viên mới

Bác Hà quả này định sưu tầm hết cả hãng vợt nổi tiếng hay sao nhể.
    Nếu nói về dòng vợt Proace công tốt còn tuỳ thuộc và số tiền và dòng vợt sản xuất bác ạh. Trước đây, đúng như các Member nói cây Pro Ti8 công thủ toàn diện được nhiều Member hợp tay. Tuy nhiên đó là dòng vợt được sản xuất tại Malayxia mà ( QC )và có kinh phí <1T. Còn hiện nay các cây Ti8 đều được sản xuất tại Việt Nam (mã VNQC) nên cảm giác có vẻ như không được như trước đây. Nếu bác tính mua Ti8 thời điểm hiện này theo em không còn được ngon như trước nữa. Bác sài MP30 còn khả quan hơn.
    Hiện tại nếu bác có kinh phí 1T-2T có cây ABS 1000, cây này theo giới chuyên môn là công đỉnh nhất dòng Pro hiện nay, tuy nhiên em thấy còn tuỳ thuộc tay người chơi nữa. Ngoài cây ABS 1000 em biết còn có cây Thunderbolt giá cũng tương đương với ABS 1000. Cây này chuyên công. Ở miền Bắc ít người sử dụng dòng này, tuy nhiên trong Miền Nam rất nhiều Member sử dụng cây này và đều có ý kiến công tốt và dễ sử dụng hơn cây Pro510 (do đầu cây này hơi vuông). Nếu cây này mà bác mua được dòng mã QC (hàng Malayxia ) chính gốc thì rất chuẩn. Còn không bác có thể ra Việt Hương Nguyễn Thái Học ngắm thử. Màu sắc thiên công, vợt khoẻ đập và phông cầu tốt.
    Chúc bác sớm ẵm được thêm em Pro
  4. bopclub

bopclub Thành viên mới

con THUN chưa nghe thấy bao h bác D ah, bác có ko hôm nào em bay xuống đánh thử xem có hợp tay ko .Để nhờ AE trong SÈ GHỀNH mua hộ 1 con "xách tay" mang ra đây

5. satmoclonghd

Cũng có thể.
    Đang dồn tiền sắm ABS 1000 hay Thunderbolt đây.
  6. lhdhdi

lhdhdi Thành viên mới

Bác không cần phải xuống tận CLB của chúng em cho xa xôi làm gì. Bác có thể qua nhà Việt Hương Đại diện Proace ở Đường Nguyễn Thái Học ngắm hoặc mua cho đã. Còn nếu bác muốn tham khảo thêm thông tin và cảm giác bác có thể tham khoả thêm bên http://www.vietnambadminton.com có nhiều người sử dụng và so sánh.
  7. satmoclonghd

Hay sài tạm cái SS 1000 đang được rao ở mục mua bán nhỉ?
    Giá đó có được không các Bác?
    Nhanh nhé. E đang máu đây.
    Được satmoclonghd sửa chữa / chuyển vào 10:12 ngày 16/03/2009
  8. ngochuy1090

ngochuy1090 Thành viên mới

Em cũng đang muốn mua một con Proace, nhưng chưa có kinh nghiệm chọn vợt, em yêu thích lối đánh tấn công. em cao 1m78, tay không khoẻ lắm. Xin các pro chỉ giúp em!! thanks các bác...!!!
  9. nat.anthro

nat.anthro Thành viên quen thuộc

Jeje, PROACE thì hàng đỉnh về công thủ toàn diện phải nếu tên em này ABS POWER 1000. Thần kiếm của cho nhưng ai thích công và bền bỉ vô đối.
    Phải nói tất cả anh em trên TTVNOL từng mùa cây này của mình, chưa ai phàn nàn bất kể 1 điều gì, cùng năm tháng, con này xứng đáng trở thành 1 cái tên gắn liền với nat.anthro và tieuphucthan.

Hiện mình ko làm dòng này nữa. Đổi gió giúp ông anh làm đại lý cho MMOA, OLIVER và REVILO.

Mình giới thiệu với cậu 3 cây hảo kiếm, đảm bảo hơn ABS 1000, đặc biệt cây MMOA PRO 1, anh em từng đánh, nói cây này xứng đáng trên tài ABS 1000.

Tại sao ko thử 1 trong 3 cây dưới nhỉ ?

Vơt mmoa PRO 1 giá : 3 050 000 đ (tính 3 củ cho tròn)

Vợt OLIVER IONFLASH 918 : công nghệ nano chấy liệu metacarbon cao
    cấp. Thiết kế sang trọng, trợ lực mạnh mẽ . Giá 3 150 000 đ. (3.1 củ)

Vợt OLIVER ION POWER 505 : Dòng vợt cao cấp nhất .thiết kế sang trọng
    .công nghệ tạo rãnh chìm , vành vợt thanh thoát cực khỏe , hệ thống

trợ lực tối đa tại điểm chữ T . Giá lẻ : 4 150 000 đ (4 củ chẵn cho đẹp)

Hàng chính hãng, thẻ BH đủ quyền lợi theo tiêu chuẩn công bố, tem nhập khẩu BỘ CÔNG AN.
    Call me: 0912206808- A.Tuấn