1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DownLoad Phông Chữ Tiếng Trung

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi dzung_vnese, 29/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chobe

chobe Thành viên quen thuộc

Bạn nhầm rùi, K phải Chinese partner k dùng được cho Win XP, 2000 đâu. Mà là Cstar mới k dùng đưọc trong môi trường Win NT,XP còn C.P lại khác nó dùng đưọc trong Win Xp đàng hoàng mừ vì mình cũng đang sử dụng C.P trên máy của mình. Mình cũng từng dùng qua Cstar rùi và thấy cũng được đấy chứ, tuy rằng còn nhiều khiếm khuyết nhưng đối với những bạn chưa quen dùng với các font tiếng Trung thì dùng Cstar là hay đấy, và cái nữa là font chữ của cstar đẹp hơn C.P. Đấy là ý kiến của mình còn người khác thì mình k rõ, xin mọi người cho bít ý kiến với ạ.
  2. chocolatemilk

chocolatemilk Thành viên quen thuộc

Hi, chả hiểu gì cả, mình cũng chưa có time download nhưng load về rùi thì làm thế nào đánh chữ Hán? mà nhiều phần mềm thế biết down cái nào bây giờ? cái nào vừa đẹp vừa dễ vừa tiện ích nhất hả các bác?, hìhì
    Chocolate
  3. chobe

chobe Thành viên quen thuộc

Ui trùi, đã dl về rùi thì cứ install rồi sử dụng thui chứ còn làm gì nữa bạn. Về phần mềm thì có nhiều loại lắm, tuỳ theo ý thích của từng người mà lựa chọn cái thích hợp thui. Cứ thử đi bạn ạ...
  4. chyoqingxiong

chyoqingxiong Thành viên mới

A Ha, có thiệt là bác ChoBe đang dùng Twin4.5 trên 2000 và XP không ? Bác dùng nó trên 2000 / XP độc lập , hay là dùng nó chung với phần mềm chữ hán sẵng có trong win 2000 / xp.
    Mình thì khi cài xong 2000 / Xp với phần hỗ trợ ngôn ngữ ( tức bộn gõ chữ hán) xong thì cài Twin 4.5 trên 2000 ? Xp chẳng được. Hay là bác đang cài C p 5.0 . Nếu là 5.0 thì lẽ nhiên là nó cài được cho Xp và 2000 rồi.
    Nếu không phải thì bác nhớ chỉ cho em với, em rất biết on bác. À còn font chữ thì bác đã cài được trên 2000 / xp thì bảo đảm nó không như bác nghĩ vì nó thật sự có trên 100 font lận. hiện em đang dùng Twin 4.5 trên win Me font chữ rất đẹp.
    QingXiong
  5. jialong

jialong Thành viên quen thuộc

Ai có Office tiếng Trung giản thể không vậy ? Nếu có thì có thể chia xẻ được không ? Mình chỉ có bản phồn thể thôi !
    Chán quá !
    Còn nữa, nếu ai biết cách sử dụng "WU BI XING" thì cho tôi thỉnh giáo với.
    河??.?-贸大学对?-经?Z?T?中?-?系 - Foreign Trade University
  6. gocphonho

gocphonho Thành viên quen thuộc

Minh co' Office gian the day, ca 98 va 2000. Nhung ma` neu khong lam thi` ban dang o Ha` Noi? Neu the thi`... thua! Minh o SG. Minh dang dung 1 may la` Win 98 (Chinese) cho no' on dinh, co`n du`ng thu nghiem 1 ma'y la` Win XP (Chinese) cung hay lam, tuy nhien khong biet tuong lai se the na`o.
  7. chyoqingxiong

khổ quá em hỏi bác đang dùng Chinese partner 4.5 hay là Chinese partner 5.0. Nếu bác đang dùng 5.0 thì khỏi phải nó vì nó là bản mới, còn bác dùng được 4.5 thì bác chỉ cách cài đặc nó cho em với. À nếu bác có 5.0 thì có thẻ chia xẻ đuợc khong?
    QingXiong
  8. jialong

Mình xin hỏi là làm như thế nào thì mới có thể cài được win tiếng trung, mình cũng có đĩa win tiếng trung nhưng chẳng biết cài như thế nào ?

9. jialong

Tại sao mọi người lại không đến những quán có cài đặt tiếng Trung ? Hơi tốn công 1 tẹo nhưng lại không phải dùng phiên âm, hoặc yêu cầu chủ quán cài đặt CStar cho 1 or 2 máy gì đó, chắc người ta chẳng từ chối đâu.
    Tôi chỉ biết có 3 chỗ thôi, địa chỉ là (nếu ai biết thêm thì xin cho tôi biết) :
    1, Quán Internet ActiveGroup 47 Đường Láng (lối đi vào đại học ngoại thương), hầu hết các máy đều có cài đặt CStar 2.97
    2, Quán Net ở đường Lương Thế Vinh, đối diện ký túc xá Mễ Trì, ở đây cũng có CStar.
    3. Quán Net ở Hàng Gà (nhưng chỉ là NJStar Communication, dùng cũng tạm ổn, trừ những lúc đơ máy).
    Chắc từ ngày mai (2002/08/05) tôi cũng phải dùng tiếng Trung thôi, không dùng tiếng việt và phiên âm đâu ?????????

10. chyoqingxiong

Khổ qwúa bác ChoBe ơi sao bác khôngn chỉ cho em cách cài song kiều 4.5 trên Xp /2000.
    Em đã thử cài nó trên win Me sau đó up win Xp len thi nó chạy được nhưng không thể nào đabnhs cho nó hiện ra màn hình được . Bác chỉ chop em với
    QingXiong