1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dragonball Evolution - 7 viên ngọc rồng

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi poly, 24/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Cái hồi chưa có HD mà mấy phim kinh điển sao vẫn hay thế nhỉ? Hay là tại mấy phim đó chỉ hợp với chuẩn ghẻ ghẻ cũ cũ? Chả hiểu nữa
  2. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Bác nói hoàn toàn ko sai, vấn đề là phải phân biệt siêu phẩm của thời đại nào, cái này hình như hồi trước em có post 1 bài rồi, mỗi thời đại phong cách làm phim mỗi khác, có lúc phim đen trắng cũng là siêu phẩm, nội dung là tất cả, chỉ cần cái TV đời 80, 90 xem đã thấy hay rồi, vd như Charlie Chapin, hay Life is Beautiful..., nhưng với phong cách làm phim hiện nay thì nội dung ko phải là cái quyết định tất cả, mà 50 - 50, that''s it.
    Chính vì thế mà cái gọi là "thưởng thức phim" nó thay đổi theo thời gian, ngày xưa thì chỉ cần đen trắng cũng thưởng thức được, còn hiện nay thì xem = DVDrip với loa 2.0 or 2.1 chắc chắn ko gọi là "thưởng thức" phim, mà là "xem phim cho biết nội dung"
  3. BOSS

BOSS Thành viên quen thuộc

Totally sai lầm.
  4. quanglong87

Cái vàng vàng : chỗ này em nhận lỗi, công nhận lúc chiều post vội nên hơi phiến diện, ko đến mức đấy. Nhưng nếu Wall-e với Benjamin mà xem DVDrip âm thanh 2.0 thì em chỉ cho được tối đa 7 điểm mỗi phim là căng, đặc biệt là Wall-e, ko dùng 5.1 ko thể thưởng thức hết được "âm thanh kim loại" đặc sắc của phim.
    Bác muốn nhận xét thế nào cũng đc, đó là chuyện của bác. Em cũng từ 1 thời mỗi tuần mua 2 cái DVD về để "thưởng thức", nhưng từ hồi nhà có phòng Home Theatre, biết đến HD...mới nhận ra thế nào là "thưởng thức" thực sự, bởi vì nó quá tuyệt..., nói thế để cho bác hiểu em chả đú theo bố con thằng nào cả, tự em cảm nhận và tự em đưa ra định nghĩa "thưởng thức phim" cho bản thân em, thế thôi.
    Em cũng hơi nghi ngờ về khoản bác đã xem HD với LCD 37" up, 5.1 up chưa ? ( chỉ là "hơi" thôi nhé, nếu bác xem rồi thì ko cần mind câu này , nhưng xem rồi mà bác vẫn cho rằng DVDrip là "thưởng thức phim" thì em cũng thấy hơi lạ )
    Mà hình như hơi lạc đề rồi, cái cần nói ở đây là xem Slumdog có thể thưởng thức hết = DVDrip ko đúng ko ạ, vậy thì em nhắc các bác nhớ luôn là Slumdog có giải Oscar dành cho hòa âm xuất sắc nhất ( Sound Mixing ) đấy nhé, thế là đủ hiểu rồi
  5. quanglong87

Hơ hơ, vậy thì rất muốn nghe kiến giải của bác
    @Ukyo ( ko biết có phải bác Long Ukyo ko ) : ở đây đang nói về vấn đề "Thưởng Thức Phim" và "Xem để biết nội dung" bác nhé, còn việc phim có là Siêu Phẩm, Kinh Điển...blablabla hay ko thì lại thuộc phạm trù khác, 2 khái niệm khác nhau, 1 cái tồn tại gần như là vĩnh viễn và phụ thuộc vào thẩm mỹ của khán giả, 1 cái phụ thuộc vào tiến bộ của công nghệ và phong cách làm phim... bác phân biệt rõ hộ nhé
    @all : em tranh luận theo những trải nghiệm của riêng bản thân em, vì thế mời các bác cũng tranh luận lịch sự cho, còn vào phán xét bằng vài câu cụt lủn thì em cũng ko còn gì để nói nhé
    Được Quanglong87 sửa chữa / chuyển vào 21:55 ngày 03/05/2009
  6. BOSS

BOSS Thành viên quen thuộc

Cũng chẳng muốn post nhiều.
    Không có ý định tranh cãi.
    Nhưng như thế tớ thấy là trịch thượng quá.
    Nếu theo ý của bạn thì HD với 5.1 cũng chưa thể gọi là thưởng-thức-phim được, mà phải những rạp cỡ như IMAX mới có thể cho mọi người cái exp "thưởng-thức-phim" được mà thôi.
    ^^
  7. wolvr1988vn

wolvr1988vn Thành viên mới

có đkiện vào rạp xem film là tốt nhất, thế cho nên bây h khi ai ai cũng có đầu dvd, ai ai cũng có máy vi tính, ai ai cũng có bit torrent thì rạp chiếu phim vẫn cháy vé
    tuy nhiên giữa rạp chiếu film & DVDrip khoảng cách nó cũng ko lớn đến mức biến 1 film đoạt giải Oscar ngoài rạp thành 1 film bull**** hơn cả 7 viên ngọc rồng trên DVDrip đâu ạ:|, film đã hay rồi thì có xem băng VHS vẫn thấy hay (trừ khi băng đã mốc đến mức chả nhìn thấy j` & thuyết minh ***g tiếng lởm đến mức nghe chả hiểu gì thôi), có điều xem HD hay xem rạp thì nó sẽ hay hơn thôi
    anyway, vừa xem DB Evolution xong, lâu lắm mới xem đc 1 cái film ngu đần đến mức này :)), độ dài 1 fút 13 với tình tiết film rời rạc, các nhân vật ghép với nhau 1 cách hờ hững & chả có quan hệ gì sâu sắc, lời thoại ngớ ngẩn & mấy fa chọc người của mister Châu Nhuật Phát very gượng
    được 2 cái điểm cộng là kỹ xảo khá đẹp (mình rất thích cái cách chiếc xe máy chui ra từ viên capsule) & em Chi Chi có bộ boobs mẩy vãi
  8. quanglong87

Thế thì bác lại nhầm rồi, 2 khái niệm "thưởng thức phim tại nhà" và "thưởng thức phim tại rạp" nó hoàn toàn khác nhau, so sánh là khập khiễng. Nếu bác để ý thì từ đầu đến cuối em ko hề có câu nào so sánh giữa việc xem HD ở nhà với xem phim ngoài rạp như Megastar hay Cinebox nhé
    Mà thôi, em cũng thấy off topic hơi nhiều rồi, căn bản vì lúc nãy hơi nóng máu cái câu trưởng giả gì gì đó của bác Nouveau nên mới sinh tật nói nhiều, chứ em cũng chả thích mất thời gian tranh luận về mấy cái vấn đề vô bổ, chẳng ra cơm áo gạo tiền này
    Nhà mình lại bàn tiếp về DB đi ạ
  9. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thôi các bác đừng cãi nhau nữa , em cũng công nhận là với tình hình làm phim bây giờ thì có một số phim xem DVD rip ở nhà thì đúng là mất phân nửa sự hay ho đấy
    Đề nghị các bác quay lại chủ đề là chê phim DB để đừng ai mất tiền đi xem phim dở hơi này nữa
  10. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

quanglong: Nguời ta đang nói xem phim không thấy thích, chú lại phang ngay do ko ra rạp, không cãi nhau mới lạ