1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

dream II club - đam mê là bất tận

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi dreamchien8x, 19/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dendui

dendui Thành viên mới

Đca so sánh khập khiễng quá .......em đi nhà nghỉ thì sức em có hận, tầm 3 tiếng là em té . chưa kể trong 3 tiến ấy em đc nằm , cùng lắm chỉ pải quì gối 1 lúc , tỏng NN lai có đièu hòa , đi lại gần nên éo xin em cũng bít là bố mẹ em ồng ý , miễn là đừng gây nên hậu quả là đc , đằng này đi xa, xe cộ thì phò phạch , đi hơn trăm cây phơi mặt với nắng gió cát bụi , đối mặt với những thằng hung thần ngoài đường nên hỏi ý kiến bố mẹ là phải rồi
    EM nghic đca lôi chn NHÀ NGHỈ ra đây là ko đúng rồi , như thế đụng chạm nhìu anh em lắm , mất hay đại ca ah ....nhờ các anh nhờ....
  2. BjNhHoN

BjNhHoN Thành viên mới

Từ hôm đấy đến giờ vẫn chưa thống nhất được là đi đâu chán nản vãi
  3. XL2882

XL2882 Thành viên mới

Mời các chiến hữu tham khảo địa điểm này xem có ok ko nhé
    http://www.vinhphuc.gov.vn/sotmdl/sotmdl/ddl/236dailai.html
    Ưu điểm:
    - Có bãi rộng ngay sát hồ, tha hồ chụp ảnh, có thể trải bạt ra ngồi nhậu, các món chim nướng, ghẹ nướng ...etc nướng.
    - Đường đẹp và gần (cách HN khoảng 50km), cung đường này ko lo công an bắn tốc độ và bắt không gương (xe Dream mà lắp gương vào trông mất phong độ lắm)
    Nhược điểm: cảnh sắc không đẹp bằng Thung Nai
    Sau khi đã đi Thung Nai 2 lần XL có một số nhận xét chủ quan như sau:
    - Sợ nhất là các chú công an trên cung này, XL đã đi 47km/h mà vẫn bị bắn tốc độ (chỉ cho phép 40km/h), mà rất hay là các chú ý không thèm nhận tiền mãi lộ đâu nhé, xin mời ra kho bạc nộp tiền (mà thứ 7, CN kho bạc đâu có làm việc). Tốc độ tối đa đối với ngoài khu dân cư chỉ là 60km/h (mấy chú nhà mình thì có bao giờ phòng dưới 70km/h ở đoạn đường rộng thênh thang đâu)
    - Đường xa và chất lượng đường không được đẹp, đến bến Thung Nai thì không có chỗ để dàn xe chụp ảnh lưu niệm. Đến đây là gửi xe lại và người thì lên thuyền ngắm cảnh non nước hữu tình, chơi ở nhà nghỉ Cối Xay cũng được.
    - Địa điểm này đi 2 ngày thì thích hợp hơn, vì có thể rẽ ngang rẽ dọc một số chỗ như: Thác Bờ, đền chúa Thác Bờ, tối đi thuyền ngắm trăng ...
  4. XL2882

XL2882 Thành viên mới

Đi Yên Tử giai đoạn này sẽ chen nhau bẹp ruột, ko chụp được ảnh, chắc chắn các thành viên trong đoàn sẽ lạc nhau
  5. dreamchien8x

dreamchien8x Thành viên mới

Đi biển Nam Định đi anh em, hoặc anh em xem đi đâu đồi núi 1 chút cũng ngon, quảng đường tầm 60km là đẹp.Hôm nay là mùng 4, đến mùng 7 chốt lich xem đi đâu, mùng 10 chốt danh sách thu tiền, 14 đi
  6. VanLand

VanLand Thành viên rất tích cực

Lịch của bác Linh khá hấp dẫn và có vẻ tối ưu hơn Thung Nai nhưng lại đi 02 ngày,đề nghị các ông tuớng vào cho ý kiến.Riêng cá nhân tôi thì nếu đi 02 ngày và xuất phát ngày 13-03 là thứ 7 thì hiện h 70% là đi được vì chưa phát sinh công việc j
    Kể ra đi đc 02 ngày thì sẽ vui vì tối mới thường diễn ra các hoạt động mang tính ... con người nhưng đấy là với các đồng chí thôi còn tôi chắc có gấu mẹ đi cùng nên khỏi la liếm
  7. dreamchien8x

dreamchien8x Thành viên mới

đi 2 ngày thì em cũng xin khiếu, vì vợ già nhà em ko đồng ý, hoho.Đi 1 ngày là hợp lí rồi
  8. oBBLLo

oBBLLo Thành viên mới

<= đi xe 2 gương 1 giỏ nhìu lại thấy nó hay bác à
    Bác cụ thể dùm e chỗ này được không ạ, hôm trước e điếc ko sợ súng đi hâm quá
  9. BjNhHoN

BjNhHoN Thành viên mới

Đi Nam Định cũng mất cả trăm cây hay đi Hải Phòng được không ạ, đường cũng khá đẹp lại còn có đặc sản nữa
  10. tieuthang

tieuthang Thành viên mới

Đại Lải nghe đã nhiều mà chưa đi bao giờ, Box mình đi đó cũng hợp lý đó nhỉ, gần và đi 1 ngày cũng ổn. 1 sao cho chất lượng.