1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐSQ Đức tại HN và TLS Đức tại SG từ chối cấp Visum Du Học cho các trường hợp qua Đức học lại Đại Học

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 26/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. koffe

koffe Thành viên mới

Hiện em đang học năm 2 đh bách khoa tphcm mà mất hết giấy báo nhập học hay phiếu điểm r :((
    H em đang định thi lại đh lấy giấy báo sẵn tiện học tiếng đức luôn
    Em định qua Đức học khác ngành đang học tại VN
    Vậy qui định này có ảnh hưởng j ko anh :(( em chưa tốt nghiệp mà nghe thông tin này sợ quá :(
  2. nguyenthithuhien4959

nguyenthithuhien4959 Thành viên mới

mọi người cho em hỏi, em tốt nghiệp ngành Ngôn Ngữ Anh, điểm trung bình là 2.66/4( tương đương 7.2/10), em muốn học Bachelor mà giờ xin Visa cùng nhóm ngành(Sư phạm, dịch thuật, ngôn ngữ,...) không được thì em đổi qua học Bachelor ngành Quản Trị Kinh Doanh bằng tiếng Đức được không? Liệu xin Visa có ok hơn không ạ? Em đang học tiếng Đức để tháng 12 thi B1. Cả nhà cho em xin ý kiến với ạ.
  3. tracy_pham21

tracy_pham21 Thành viên mới

Em mới tham gia diễn đàn được mấy hôm,anh chị cho em hỏi : Em đang học YHCT năm 3 nhưng em muốn sang Đức học lại ĐH (em đi với mục đích định cư ạ) nhưng em có thắc mắc là nếu em đang học chừng năm thứ 5 thì họ có xét không ạ (vì ngành em học 6 năm).Hôm trước em có ý định học ra trường rồi xin học lại ĐH bên đó,nhưng giờ em nghe tin này em thấy hoang mang lắm ạ.Em thì không sợ lớn tuổi,em vẫn muốn đi du học để sau này tương lai có thể giúp đỡ gia đình (nhà nội em đều ở Mỹ,chỉ có mình ba em ở lại VN nhưng bên đó họ không có ý định giúp đỡ gia đình em,nhà em cũng không khá lắm).Trường hợp em như vậy nếu muốn ra nước ngoài mà không thể sang Đức còn có cách nào và nước nào khác không ạ? Nhờ mọi người tư vấn giúp em.
  4. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sang nước ngoài mà ko thể sang đức bác có thể sang Lào., cơ mà đừng sang campuchia, dân 29//

Còn các cái khác, thực ra bác cứ đáp ứng được yêu cầu của nó thì nó sẽ cho bác thôi, chỉ có điều với giáo dục việt nam, dân việt nam, nó đăt ra các cái ngoài quy định .. tức là nghi ngờ.. thành ra đôi khi lâm vào cảnh giết nhầm hơn bỏ xót , chứ chả có quy định nào học tới năm 5 hoặc học xong mà ko thể du học.