1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐSQ Đức tại HN và TLS Đức tại SG từ chối cấp Visum Du Học cho các trường hợp qua Đức học lại Đại Học

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 26/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. April15

April15 Thành viên tích cực

@suachuada em cứ xin đi Master đi, ko sao cả
  2. thosanhocbong

thosanhocbong Thành viên mới

ôi sự học quả là gian nan
  3. dumuc_121

dumuc_121 Thành viên quen thuộc

mình cũng bị từ chối visa rồi. hichic...đang định nộp lại Zu master cùng chuyên ngành cho kì tới nè. Nhưng mình bị kẹt cái là chú mình ở Berlin bảo lãnh cho mình. mà Zu master cùng ngành của mình lại ở Heilbronn. Mình không biết có được chấp nhận không nữa....:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss
  4. nminduong

nminduong Thành viên mới

Theo mình hiểu, master bên đức phần nhiều là consecutive, tức là học luôn từ đại học lên master ko cần professional experience, nên theo mình bạn cứ xin master thôi.
  5. dumuc_121

kinh nghiệm thì mình có....mình đi làm 2 năm sau tốt nghiệp rồi....Chỉ vì cái ngành của mình nó ko có ở Berlin....mà ông chú bảo lãnh cho mình lại ở Berlin. hic...không biết đi xin Visa có bị làm khó không nữa...Mình có định học Bachelor đâu, mình định cứ sang rồi học Master ở Heilbronn mà...nhưng dùng Zu bachelor ở Berlin để xin visa vì nghĩ nó thuận với việc người bảo lãnh ở Berlin...Ai ngờ vì Zu học lại Bachelor mà bị rớt ~X
  6. suachuada

suachuada Thành viên quen thuộc

Bạn dumuc_121 có định apply Master tiếp không? Cho mình xin contact đi, trong quá trình làm hồ sơ có gì trao đổi xin kinh nghiệm. Add skype nhé: suachuada

Mọi người cho em hỏi, em có bằng Bachelor Tiếng Anh ở VN, đã đi làm được 2 năm liên quan đến các dự án phát triển chứ không có tí kinh nghiệm liên quan đến ngôn ngữ. Giờ em apply Master về ngôn ngữ tiếng Anh liệu có khó không ạ? ĐSQ liệu có thể từ chối visa của em lần nữa không vì lý do ngành học Master không liên quan đến công việc???
  7. dumuc_121

Theo như lần gần đây nhất lúc mình bị bác visa do xin học Bachelor thì tốt nhất là nên apply master cùng ngành nếu bạn đã tốt nghiệp xong. Còn lại nếu tốt nghiệp ĐH rồi mà xin Bachelor lại thì cũng bị bác visa giống mình thui, ko cần biết là học gì đâu...còn Master khác ngành thì chỉ có trường bên đó họ có thể cho Zu thui chứ ĐSQ nó không cho Visa đâu bạn ạ... Đọc cái thông báo DAAD hình như nó cũng ghi rõ trường hợp học Master cùng ngành hay sao ý...
    Năm nay mình lại xin bằng Zu Master cùng ngành rồi sang đến bên đó học lại Bachelor ở trường khác vậy...hichic...
    mình add skype bạn rùi đó. Có gì trao đổi thêm nhé!
  8. ngquocdien

ngquocdien Thành viên mới

hic sao lại kỳ lạ vậy? bạn của mình 3 đứa mới đi trong tháng 8 và 9/ 2013. đều đi theo kiểu xin zu bachelor khác ngành ở vn + 1 zu học tiếng. mình cũng ko hiểu: rõ ràng trong quy định http://www.hanoi.diplo.de/contentbl...S_Standardverfahren_weiterfhrende_Studium.pdf có ghi rõ:
    + đã tốt nghiệp đh nhưng ko viết luận văn thì được nhận thẳng vào trường đh học đúng chuyên ngành đã học ở việt nam.
    + đã tốt nghiệp đh và viết luận văn thì được học thêm một ngành khác hoặc học lên master.
    vậy tại sao ĐSQ lại có thể từ chối cấp visa cho mình vì trường hợp như trên???
  9. keropi

keropi Thành viên tích cực

cái này hên xui thôi bạn ạ, ai may thì được duyệt ko thì cũng chả kiện cáo gì được, vì tất cả các sứ quán đều có quyền ko cấp visa ko cần thông báo lý do. Lý do học lại cũng chỉ là mọi người suy luận với nhau vì tỷ lệ những người học lại đợt này bị bác quá nhiều thôi.
    ngquocdien thích bài này.
  10. dinhvantruonghd

dinhvantruonghd Thành viên quen thuộc

Các bạn cho mình hỏi chút với! Điểm GPA của mình trên 7.5 nhưng mình k có được làm luận văn tốt nghiệp. Theo như quy đinh thì mình không được học master bên đức do mình k được làm luận văn tốt nghiệp. Nhưng nếu có trường đại học bên đức nào nhận mình học master mà không yêu cầu mình phải làm luận văn thì ĐSQ có cấp visa cho mình k vậy các bạn! Mong các bạn giải đáp giúp mình với! Thanks các bạn nhiều!
    ngquocdien thích bài này.