1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dự án dạy nghề và hỗ trợ việc làm cho trẻ em nạn nhân chất độc màu da cam.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi robinsonsvn81, 29/02/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Thứ bảy là iem đi nghỉ mát, la la la... Đọc "Bố già" có đoạn nói đến cảm giác của kẻ được rời xa chốn "nước sôi lửa bỏng", bây giờ thật thấu hiểu. Linh Cao ơi, chúc em may mắn nhá.
  2. pandore

pandore Thành viên mới

anh Giang ơi, ko muộn hơn đc ạ?
    Em rất muốn tham gia nhưng
    4 rưỡi em mới nghỉ làm, về đến đây chắc cũng phải 5h hơn.
    Được pandore sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 14/07/2004
  3. tieuthutrinh

tieuthutrinh Thành viên mới

Tôi được biết là dự án này đang mắc ở khâu tìm kiếm đối tượng.( Đến thời điểm này thì ko biết thế nào)
    Hiện tôi có thể giới thiệu 1( hoặc 1 số).
    Đối tượng thoả mãn 3 tiêu chí của dự án đã nêu ra ( hoàn cảnh gia đình, mức độ khuyết tật và sự chấp thuận của gia đình)
    Nhưng vấn đề là ở chỗ ko có được đầy đủ giấy tờ chứng minh về tình trạng sức khoẻ.
    Liệu sự lựa chọn đối tượng của dự án có bị ràng buộc gì về mặt giấy tờ thủ tục ko, có nhất thiết phải thông qua Hội chữ thập đỏ ko, và nếu cần, thì cụ thể cần những giấy tờ gì?
    -------------------------
  4. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Không cần gì hết em ạ, chỉ cần có gia đình hoặc người bảo trợ, có thể xác định được nhân thân ở phường là được rồi.
  5. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Dự án đã bắt đầu đi vào hoạt động với nhóm đầu tiên là 04 em nhỏ nạn nhân chất độc da cam ở xã Việt Hùng, Đông Anh.
    Ngày 27/09 đã có hai em (01nam, 01nữ) đầu tiên đến làng Hữu Nghị, các em đã được sắp xếp chỗ ăn ở ổn định và bắt đầu được đào tạo nghề.
  6. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Tất cả 04 em : Đáng, Cúc, Hảo, Quyên trong danh sách được hỗ trợ học nghề đợt đầu tiên đã đến làng Hữu Nghị, có 3 em ở xã Việt Hùng ( Đáng, Cúc, Hảo) và một em ở Uy Nỗ - Đông Anh. Chương trình có một chút thay đổi so với kế hoạch ban đầu, các em được đưa vào lớp làm hoa giấy xuất khẩu (mới thành lập) chứ ko phải vào lớp thêu. Tuy nhiên việc sắp xếp này chưa hoàn toàn cố định. Trong thời gian đầu chúng ta sẽ theo dõi khả năng của các em để có sự điều chỉnh thích hợp.
    Những kết quả ban đầu tuy nhỏ nhưng cũng là sự cố gắng rất lớn của các thành viên Tháng Năm, đặc biệt là Robinsonvn81 và hai bạn Minh, Phương ở Clb Tri Thức Xanh. Hy vọng rằng chúng ta sẽ thành công trong dự án này, mặc dù khó khăn và mất nhiều thời gian hơn là dự tính
  7. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Hiện tại, do Quyên không thể thích nghi với cuộc sống mới dù đã có sự giúp đỡ rất nhiều của các mẹ nên thứ 6 vừa rồi, với sự đồng ý của gia đình và ban lãnh đạo làng, Quyên đã rời khỏi làng Hữu nghị.
  8. robinsonsvn81

Dự án dạy nghề đã trôi qua được hơn 1 tháng, tiếp tục cập nhật thông tin: hiện nay đang có 3 em tham gia học nghề làm hoa giấy tại làng: Cúc, Đáng, Hảo.
    Ngoài Cúc và Đáng đã hòa nhập tốt với cuộc sống ở làng, Hảo vẫn thường xuyên khóc nhớ nhà nhưng nhiều khả năng sẽ có thể tiếp tục theo học. Cúc học tương đối tốt, chăm chỉ. Đáng và Hảo thì hơi lười và khả năng yếu hơn. Mong rằng trong thời gian tới 2 em sẽ có thay đổi.
  9. robinsonsvn81

Hiện Hảo, Đáng, Cúc đang theo học lớp hoa giấy của cô giáo Tú. Về khả năng học thì chỉ có Cúc có nhiều khả năng, Hảo & Đáng hơi yếu.
    Hiện lớp học đang thiếu người do không có nhiều em có khả năng và cô Tú đã rất cố gắng để duy trì lớp học. Trong thời gian tới CLB sẽ đưa ra 1 số hướng để giúp đỡ Tú.
  10. Man-Hanoi

Man-Hanoi Thành viên quen thuộc

chào mọi người, man-hanoi từ bây giờ đến tết âm lịch cũng khá rảnh thời gian. Man cũng muốn tham gia giúp đỡ các em, nếu ai có quan tâm đến chủ đề này và tham gia từ đầu, nắm đầy đủ các thông tin về kế hoạch hoạt động của box thì làm ơn send cho man một bản được không? hy vọng là man có thể đóng góp phần nào cho các em.
    vuhaus@yahoo.com
    hoặc có thể cho man một địa chỉ cụ thể man có thể liên lạc trực tiếp để nhận.
    man-hanoi : 091.222.333.6
    có thể nhắn tin cho man cũng được theo số điện thoại trên.
    cảm ơn mọi người .