1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dự án xây dựng thư viện băng cho các em học sinh trường khiếm thị Nguyễn Đình Chiểu (trang 3)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi cogaidetvai, 07/06/2004.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. cogaidetvai

cogaidetvai Thành viên mới

Chào bạn thân mến.
    Những gì bạn đã cùng tham gia với các bạn trường NĐC thì bây giờ bạn có thể phát huy, thậm chí chúng tôi còn phải phiền bạn trong việc mở rộng giao lưu với các bạn trường NĐC nữa đấy.
    Hiện nay CLB đang thực hiện chương trình thu băng. Nếu có điều kiện thì rất mong bạn tham gia.
    Thân.
  2. penguin_0404

penguin_0404 Thành viên quen thuộc

Có lẽ phải tổ chức riêng một buổi họp cho những ai quan tâm và tham gia dự án này nhỉ ?
    Trưng cầu cái nhỉ ?

15h Thứ Bẩy tại Cung Văn Hoá Việt Xô nhé .
  3. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Họp cũng được nhưng đừng có vào thứ 7. Chị không đi được, chuyển sang chủ nhật đi. Những ai quan tâm đến dự án này có thể đến cổng voi phụcsớm một chút, tìm quán nàođó ngồi họp rồi xuống làng luôn. Chị nghĩ như vậy tiện hơn (đỡ tốn thêm một buổi nữa).
  4. Linh_Chuby

Linh_Chuby Thành viên mới

Em thu vào đĩa nhé mọi người , em nghĩ là dùng kĩ thuật thu trên máy tính thì tốt hơn ạ . 1 đĩa được 80 phút . Chà chà , tuy bây giờ em học chuyên Hoá AMS nhưng mừ em cũng đỗ chuyên Văn đấy ạ , vì vậy em có nhìu sách Văn lém , sách sưu tầm từ bé , em làm 1 kho Văn cho các em ấy nhá . Theo như em nhớ thì ngày trước em học ở đấy , học sinh khiếm thị của trường không chỉ giỏi văn nghệ đàn hát mà còn rất yêu thích văn học , em đã từng tham gia câu lạc bộ Thơ của các anh chị ấy nữa mà . Em sẽ làm mấy đĩa về Ca dao Việt Nam ( em sẽ chọn
    lọc những bài nào em thấy hay nhất về các chủ đề , em đã từng làm 1 bài tiểu luận khoảng 10 tờ đúp về ca dao mà ) , Thơ Việt Nam ( đặc biệt là Thơ Mới như Hàn Mặc Tử , Chế lan Viên , Xuân Diệu , ....)có cả phần bình luận , hì hì , cái nè không phải em bình luận mà chắc sẽ lấy từ THI NHÂN VIỆT NAM của Hoài Thanh , Hoài Chân , .... Mấy cái nè dễ làm lắm vì nó ngắn mà cũng không quá khó đọc diễn cảm . Còn nữa , em sẽ đọc thêm cả các sách Tư Liệu Văn Học lớp 6,7,8,9 , cả tiểu học nữa nếu em gái em có , hì hì , cái này làm phong phú thêm tư liệu viết văn trên lớp vì trong các sách này cho học sinh bít nhìu hơn về các tác phẩm của các tác giả trong sách giáo khoa .Đã có anh chị nào phụ trách mảng Văn học nhà trường này chưa ạ , nếu rùi thì cho em góp với nhá . À , mà bây giờ các em ở đấy nghe nhac gì ạ , nếu các em nghe nhac quốc tế thì em sẽ ***g vào giữa những bài em thấy hay , mà nếu là em hát thì có được không ạ , hihì , xấu hổ quá !
  5. nolove_butRocK

nolove_butRocK Thành viên mới

Hihi cô bé na?y dêf thương va? nhiệt ti?nh ghê. Chị nhớ lúc bắt đâ?u tham gia Ti?nh Nguyện Tre? chị cufng khoa?ng tuô?i em ấy. Rô?i em sef ca?m nhận được, có nhưfng niê?m vui chă?ng nói hết tha?nh lơ?i đâu .
    Chị nghif nếu em hát thi? cufng chă?ng sao, ca?ng thú vị ấy chứ . Mọi ngươ?i ơ? NĐC vâfn co?n đi học ma?, nên chuyện em đọc sách vê? Văn học va? các sách tham kha?o chắc chắn ai cufng thích rô?i.
    Ma? chị nghif vậy thôi, pha?i chơ? ý kiến cu?a cogaidetvai lên tiếng đaf
    A? quên, cho chị ho?i : bé thu trên PC cách na?o thế? Cufng có thê? chị la?m được ( ôi chị dốt vê? máy tính lắm ).

6. Linh_Chuby

Chị ơi em đến nhà bạn em thu chị ạ , em cũng có bít gì về máy tính đâu , có phần mềm nào đó em chịu thôi chả nhớ được , để em hỏi nó nếu chị mún bít . Em sẽ thu thử để xem chất lượng thế nào , có lẽ sẽ thu ra đĩa có khả năng thu đi thu lại nhìu lần để mọi người duyệt rùi sau đó ghi ra đĩa bình thường để nộp sau , em sẽ cố gắng thứ 7 này đến nhà nó thu thử , nếu không có gì thay đổi thì CN là có đĩa bản thu thử để mọi người đánh giá chất lượng và giọng đọc của em được rồi .Cn này em cũng sẽ cố đi đến làng Canh cùng mọi người , vì nếu từ 5h30-8h thì em có thể đi được , về càng sớm càng tốt , hi`hi`....
  7. penguin_0404

penguin_0404 Thành viên quen thuộc

Một ý kiến rất hay .
    Vào 16h tại Voi Phục . Ko nhầm thì ngay trong VOi Phục có 1 hàng cafe . Mọi người thấy thế nào ?
  8. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Nhưng chủ nhật này em thấy mọi người xuống trường NĐC rồi mà, vậy làm sao mà họp ghi băng này được ???
  9. Basten

Basten Thành viên mới

Họp được những người quan tâm thì quá hay, như vậy mọi người có thể nghĩ cách giúp đỡ lẫn nhau về cả sách vở, phương tiện kinh nghiệm thu hay phân công nhau làm cho hiệu quả.
    15h mới đến NĐC hay mọi người cùng họp chỗ nào đó gần trường từ 13h? Chỉ sợ mọi người mất giấc ngủ trưa.
  10. Linh_Chuby

Nếu sớm sớm như thế thì có lẽ em cũng tham gia họp được vì khoảng gần 3 h thì em mới phải đi học thêm .Hôm đấy sẽ cố có đĩa thu thử để mọi người duyệt , còn không gặp được mọi người lúc ấy thì em sẽ gặp mọi người ở Voi Phục , nhưng em chả bít ai với ai cả thế thì làm thế nào bi giờ , để em up ảnh em lên cho mọi người bít mặt nhá !
    Được Linh_Chuby sửa chữa / chuyển vào 02:04 ngày 24/07/2004