1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du hò?c B?f́c Ă,u ! Xếp hạng cĂ?c trường trang 53. Chứng minh tĂ?i chĂ?nh trang 57. Bằng cấp Thụy Đi

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi V_A_P, 26/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhpg

thanhpg Thành viên mới

Hi nikiwa, takemetoyourheart, huu mai,
    Thanhpg bỏ forum mấy ngày đi Hà nội mà mọi người vào forum đông vui quá. Mình vừa apply e-visa rồi, bi giờ thanh thản lướt đi chơi :-) . Mình ở HN đến 3/5. Vụ apply visa thì đúng y như nikiwa introduce mọi người.
    Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ.
  2. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Chào bác thanhpg, nikiwa, takemetoyourheart,
    Bác thanhpg đang ở Hà Nội à? hình như takemetoyourheart cũng ở Hà Nội phải không nhỉ? chúng ta gặp nhau cái được không vậy? Chứ sang bên đó chẳng gặp được nhau đâu vì mỗi người một nơi mà. Đi uống cafe đi, huumai mời mọi người thưởng thức cafe Hà Nội xem nó thế nào???? Nếu đồng ý thì nhắn tin cho Hữu Mai số 09 888 678 28 để thống nhất thời gian và địa điểm nhé. hẹn gặp lại. Tiếc là Nikiwa không ở Hà Nội nhỉ. Nikiwa ơi ra Hà Nội chơi đi.
  3. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Ah cả nhà vui quá há. Em đi không được đâu vì ở nhà chỉ còn có mẹ em thôi, phải ở nhà tâm sự với mẹ trước khi đi mà hihi. Mong được gặp cả nhà quá. Anh chị nhớ kể cho em nghe với sau khi gặp mặt nhau há. Chị ơi chắc chị bận lắm hả? Không thấy chị vào forum thăm mà. 2 anh nhớ chiều chị nha hihi. :)
    [[/quote]
    Chào bác thanhpg, nikiwa, takemetoyourheart,
    Bác thanhpg đang ở Hà Nội à? hình như takemetoyourheart cũng ở Hà Nội phải không nhỉ? chúng ta gặp nhau cái được không vậy? Chứ sang bên đó chẳng gặp được nhau đâu vì mỗi người một nơi mà. Đi uống cafe đi, huumai mời mọi người thưởng thức cafe Hà Nội xem nó thế nào???? Nếu đồng ý thì nhắn tin cho Hữu Mai số 09 888 678 28 để thống nhất thời gian và địa điểm nhé. hẹn gặp lại. Tiếc là Nikiwa không ở Hà Nội nhỉ. Nikiwa ơi ra Hà Nội chơi đi.
    [/quote]
  4. ncnc

ncnc Thành viên mới

@nikiwa: giúp tớ thêm thông tin về cái Sponsor Cert, banking cert với
    mới lại tớ chả có visa hay master card thì chuyển tiền đi thế nào nhỉ?
    @ anh huumai: em học k42 anh ạ. anh đi làm master muộn thế? em đã thấy mình muộn rồi...
    @ cả nhà: hoá ra cái Lulea City tớ học nó là thủ phủ của Norttenborg, cách Stockholm những 1000km về phía bắc, thiếu có khoảng 200km đến Chí tuyến bắc rùi, hàng xóm của ông già Noel mất thôi, buồn quá. Chẳng biết đi lại bên đó thế nào, về thủ đô có nhanh ko, có đắt ko nữa
    Chắc chả có đồng chí VN nào ở tận trên đó đâu nhỉ.
    PS: yahoo nick của tớ là tuanngoc1982. Cả nhà add tớ vào với
  5. huumai204

huumai204 Thành viên mới

To ncnc: đi muộn là có nguyên nhân của nó em ạ, anh muốn mình chủ động được tất cả mọi việc: tài chính, công việc ... thì mới đi học. Nếu vừa ra trường đã đi ngay thì phải phụ thuộc hoàn toàn vào gia đình. Như thế anh không thấy hợp lý lắm, các cụ đã lo cho mình từ bé đến lớn rồi nay lại phải lo nốt cái khoản Master nữa thì tệ quá. hì hì.
    Vùng em ở cách 100 Km về phía Bắc là còn gần so với anh đấy. Anh ở Borlange (thuộc Dalarna) cách Stockholm những 200 Km về phía Bắc, còn xa hơn em những 100 Km kia mà. Nhưng ở trường anh thì có một bác sinh năm 1975 đang học Master ở đó từ năm 2004 (chắc cũng sắp về), không biết trường em thế nào.
    + Về cái vụ Visa: em ở Hà Nội mà lại chưa có thẻ Visa thì tốt nhất là em đến Đại sứ Quán Thuỵ Điển mà làm cho nó nhanh. Anh làm ở đó chỉ mất có 1.7 million thôi, làm online mất 2.0 million, rẻ hơn đấy, hì hì (đúng là sinh viên nghèo nên phải suy nghĩ từng tý một).
    + Về vụ Chứng minh tài chính: em phải nộp tiền vào Ngân hàng, gửi tiết kiệm, sau đó nói với Nhân viên của Ngân hàng là em cần giấy xác nhận Tài chính bằng Tiếng Anh. Nhân viên sẽ in ra một tờ xác nhận với nội dung: "xác nhận anh .... có tài khoản tiền gửi Tiết kiệm số .... trị giá .... ở Ngân hàng ....". Sau đó họ ký, đóng dấu là em có thể dùng được. Theo kinh nghiệm thì em cứ lo thế nào mà có được 300 million là ok về khoản tài chính. Tất nhiên là sau khi xin xong Visa thì khoản tiền 300 million đó em xử lý thế nào là tuỳ em (luu y: tiết kiệm nên để tên em).
    + Còn vụ Sponsor Cert: nếu nguồn tài chính của em là người khác lo, người khác đứng tên thì mới cần.
    Anh vừa add nick của em vào đấy, em accept đi nhé. Nick của anh là huumai204 nhé.
  6. ncnc

ncnc Thành viên mới

đa tạ bác Hữu Mai. Em sẽ lọ mọ ra ĐSQ hỏi han. Và lo gấp vụ tiền nong. Em rất mong đc gặp những ai đi TĐ sắp tới đây...
  7. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Chị chuyển tiền rồi em ạ!. Ngân hàng bảo là chỉ khoảng 2,3 ngày là ngân hàng bên kia nhận được. Chị chẳng nhận được cái gì confirm là nó đã nhận được đâu. Chị cũng vừa nhận được giấy tờ ở trường thôi!. Bây giờ đang lo vụ visa. Em đã làm xong visa chưa.
  8. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Hihi vào đây mới thấy chị trả lời rồi. Khi nào họ nhận họ mới confirm cho mình. NH em chuyển tiền tới 1 tuần lận đó. Em làm thủ tục visa online nên bây giờ chờ họ gởi email cho mình chị ạ.
    Khi nào có em sẽ nói cho chị nghe há. Làm thủ tục vẫn kịp vì họ chỉ bảo có 1 tháng thôi là mình có kết quả liền hà. Chị chuẩn bị hồ sơ như các anh nói nha rồi chị đem nộp ĐSQ nhanh lắm nghe các anh nói vậy. Em Nikiwa
  9. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Đồng chí Takemetoyourheart có vẻ trầm lắng thế nhỉ. Nếu ở Hà Nội thì liên lạc với NCNC ấy cậu ấy cũng đang chuẩn bị giấy tờ để xin Visa ở Đại Sứ Quán đấy.
    Hôm nay bác Thanhpg đi công tác ngoài Hà Nội, hai anh em Huumai204 và bác Thanhpg mới có dịp hội ngộ cùng nhau. Bác Thanhpg có vẻ ham mấy vụ chứng khoán ghê. Đúng là guồng quay của thời cuộc có khác. Mình thì chỉ lo đi học thành ra dồn hết các nguồn lực và tinh thần vào đây rồi. Khi nào có dịp chắc cũng phải nhảy vào làm ít cồ phiếu thôi. Hì hì.
    Thứ sáu này bác Thanhpg lại ra Hà Nội, nếu hai đồng chí takemetoyourheart và ncnc không bận gì thì hẹn nhau một chút nhỉ. Tiện thể hai đồng chí mang hồ sơ đến bọn tớ tư vấn cho, nếu cần - không lại thành ra mình cầm đèn chạy trước ... "tàu hoả" mất.
    Hôm nay chat với một đồng chí nguyên là Sinh viên ở Gotenborg, không biết viết có đúng không nữa nếu sai các bác thông cảm, về. Hỏi đồng chí ấy còn sách Undergraduate Econometrics không để mình mượn photo đọc trước cho đỡ bỡ ngỡ. Đồng chí ấy nói có nhưng để hết bên đó rồi. Tiếc hùi hụi. Bác nào học xong thì làm ơn để lại liệu cho anh em tuyến sau nhé. Bọn tiểu đệ đỡ phải mất công đi tìm kiếm mà các bác đỡ mất công phải mang đi vứt vào thùng rác. Lại tiết kiệm ngoại tệ cho Việt nam mình nữa chứ. hì hì
    Chuyến này Hà Nội đi SW có vẻ đông đúc đấy nhỉ. Các bác ơi đặt vé 15.8 đi đi. Em đặt vé rồi, em đi Thai Airway. Đi cùng ngày, cùng nhau cho vui, sang đó cùng nhau cho đỡ lẻ loi.
  10. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Bạn Hữu Mai ơi,
    Göteborg (tiếng TĐ) hoặc ở Gothenburg (tiếng Anh) nhé.
    Sách vở mọi người chắc vẫn giữ, nhưng bạn học ở nơi xa thế, có đến lấy được chắc cũng bằng dùng sách mới