1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du hò?c B?f́c Ă,u ! Xếp hạng cĂ?c trường trang 53. Chứng minh tĂ?i chĂ?nh trang 57. Bằng cấp Thụy Đi

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi V_A_P, 26/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Chào pipy0: tớ nói là nói chung thế chứ không phải chỉ mỗi ở Gothenburg với lại tài liệu các bác đi truớc để lại là cho những người đi sau chứ không phải cho mình tớ. Đợt này thế nào chẳng có người sang Gothengurg, thế nào cũng có người cần tài liệu cho mà xem. nếu có được tài liệu của các bác thì có phải là đỡ nhiều không. Đúng không bạn Pipy0?
  2. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Dạ chào bác ạ. Chả là đợt 30 tháng 4 vừa rồi em về quê mấy ngày liền nên không ra diễn đàn hôm qua mới ra thì lỡ mất chuyến gặp măt của 2 anh rồi. Thứ 6 này nếu các bác hẹn được nhau thì cho em đến hỏi han ý kiến. Hôm nay em vừa gặp Tuấn Ngọc ở đại sứ quán rồi hì hì. Em rất mong được gặp các bác. Em đang lo lắng quá đầu tuần trước em vừa mới chuyển tiến sang, hôm nay lên hỏi bọn ngân hàng nó bảo chuyển rồi mà email cho trường chẳng thấy trả lời gì. Không biết deposit đến muộn mốt tý có sao không. Hic hic tự nhiên cứ thấy cứ lo lo. Các bác đã đặt vé máy bay rồi cơ ạ. Hu hu chẳng bù cho em chưa làm ăn gì cả. Thấy mọi người xong xuôi hết rồi mà em cứ nóng hết cả mặt. . Hẹn gặp lại các bác nhé.
    Đồng chí Takemetoyourheart có vẻ trầm lắng thế nhỉ. Nếu ở Hà Nội thì liên lạc với NCNC ấy cậu ấy cũng đang chuẩn bị giấy tờ để xin Visa ở Đại Sứ Quán đấy.
    Hôm nay bác Thanhpg đi công tác ngoài Hà Nội, hai anh em Huumai204 và bác Thanhpg mới có dịp hội ngộ cùng nhau. Bác Thanhpg có vẻ ham mấy vụ chứng khoán ghê. Đúng là guồng quay của thời cuộc có khác. Mình thì chỉ lo đi học thành ra dồn hết các nguồn lực và tinh thần vào đây rồi. Khi nào có dịp chắc cũng phải nhảy vào làm ít cồ phiếu thôi. Hì hì.
    Thứ sáu này bác Thanhpg lại ra Hà Nội, nếu hai đồng chí takemetoyourheart và ncnc không bận gì thì hẹn nhau một chút nhỉ. Tiện thể hai đồng chí mang hồ sơ đến bọn tớ tư vấn cho, nếu cần - không lại thành ra mình cầm đèn chạy trước ... "tàu hoả" mất.
    Hôm nay chat với một đồng chí nguyên là Sinh viên ở Gotenborg, không biết viết có đúng không nữa nếu sai các bác thông cảm, về. Hỏi đồng chí ấy còn sách Undergraduate Econometrics không để mình mượn photo đọc trước cho đỡ bỡ ngỡ. Đồng chí ấy nói có nhưng để hết bên đó rồi. Tiếc hùi hụi. Bác nào học xong thì làm ơn để lại liệu cho anh em tuyến sau nhé. Bọn tiểu đệ đỡ phải mất công đi tìm kiếm mà các bác đỡ mất công phải mang đi vứt vào thùng rác. Lại tiết kiệm ngoại tệ cho Việt nam mình nữa chứ. hì hì
    Chuyến này Hà Nội đi SW có vẻ đông đúc đấy nhỉ. Các bác ơi đặt vé 15.8 đi đi. Em đặt vé rồi, em đi Thai Airway. Đi cùng ngày, cùng nhau cho vui, sang đó cùng nhau cho đỡ lẻ loi.
    [/quote]
    Được takemetoyourhear sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 04/05/2006
    [/quote]
  3. ncnc

ncnc Thành viên mới

hì hì, có nhà cháu đây các bác ạ. Vừa mới định ti toe là mới gặp takemetoyourheart ở ĐSQ thì bạn ý lại nói mất rồi.
    Nhà cháu đang sốt đủ thứ ruột gan phèo phổi về cái thư gọi. Deck thấy tăm hơi gì cả, grừ...
    Vậy thứ 6 này chúng mình đại hội cái nhỉ
    1: huumai
    2: thanhpg
    3: ncnc (em ghét cái nick này lắm nhg mà lười làm nick mới)
    4:????
    Thời gian là thứ 6, địa điểm là ở đâu nhỉ?
  4. 0012151

0012151 Thành viên mới

mình được 3 cái mail acceprt rùi nhưng mới nhận đc có 1 letter of admission hà.
    bi giờ mình mún học trường A nhưng nộp hồ sơ xin visa bằng thư of trường B (thời gian học như nhau) có được k nhỉ.Vì mình sợ xin visa mất nhìu thời gian cứ có visa cái cho nhẹ mình đã chờ đợi đủ rồi
    Àh các bạn cho mình ý kiến về trường fát:
    Computer Science and Engineering trường Lulua
    Computer Science trường Linkoping
    Computer Science trường Uppsala
    Software Engineering trường Blekinge
    Thì nên học cái nào nhỉ
  5. chutchitkhutkhit

chutchitkhutkhit Thành viên mới

Hôm nay em mới nhận được admission từ KTH, Biotechnology, co bác nào sang KTH vào tháng 8 này không nhỉ, cho em thỉnh giáo với, em ở Hà Nội. Với nị bgiờ làm thủ tục tiếp theo như thế nào nhỉ?. Học ở KTH 1 năm tiêu sài khoảng bao nhiêu hở các bác ( em là con nhà nghèo)
    Tranh thủ thứ 6 này mọi người gặp mạt o đâu cho phép em tham gia với.TKS.
  6. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Chiều mai, Thứ sáu ngày 5.5.2006, gặp nhau đi các đồng chí ới. Thành phần gồm: bác thanhpg, huumai204, takemetoyourheart, ncnc, chutchitkhutkhit và một đồng chí vừa mới đi học TĐ về được 3 tháng (nếu đồng chí ấy đi được). Còn các đồng chí khác do chưa thấy góp mặt trên diễn đàn lần nào nên không tiện mời, buổi khác sẽ tái ngộ sau. Các bác nào có nick trong yahoo thì trao đổi đi, có gì còn liên lạc với nhau cho tiện nhỉ. Dù gì thì cũng chuẩn bị lên đường cùng đợt vào tháng 8 này (nick của tôi là huumai204). Hẹn gặp lại ngày mai nhé. À quên chút nữa thì quên điều quan trọng: địa điểm ở Quán Cây Đa - ở chỗ Cung Văn hoá Thiếu nhi ấy, gần vườn hoa Con cóc, đối diện Ngân hàng Nhà nước; thời gian thì khoảng 5h gì đó nhé. Nhận diện: huumai204 đeo kính, tóc cua, mặc áo sơ mi có kẻ sọc.
  7. bqbinh

bqbinh Thành viên mới

Mình rất muốn học Master ngành GIS ở Thụy Điển, nhưng mãi mà vẫn chưa đủ điểm Toefl.Liệu mình có thể apply hoặc học TA ở bên đó ko? Nhờ các bạn đang học tại Lund University trả lời giùm.
    Mình cảm ơn các bạn nhiều !
  8. bqbinh

bqbinh Thành viên mới

Mình rất muốn học Master ngành GIS ở Thụy Điển, nhưng mãi mà vẫn chưa đủ điểm Toefl.Liệu mình có thể apply hoặc học TA ở bên đó ko? Nhờ các bạn đang học tại Lund University trả lời giùm.
    Mình cảm ơn các bạn nhiều !
  9. ncnc

ncnc Thành viên mới

có cái mặt em, 5h5p ngày 5 tháng 5 nhá
    khi xuất hiện sẽ đeo biển: tớ là nc trước ngực
  10. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Hihi ngày mai vui quá nhỉ. ước gì nikiwa ở HN há. ah, các anh chị nhớ chụp hình làm kỷ niệm xong gởi hình cho em với. Ủa không biết có ai học undergraduate như em không nhỉ?? chúc các anh chị mai họp vui nha. em