1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du hò?c B?f́c Ă,u ! Xếp hạng cĂ?c trường trang 53. Chứng minh tĂ?i chĂ?nh trang 57. Bằng cấp Thụy Đi

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi V_A_P, 26/08/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. CeCi

CeCi Thành viên mới

Sinh viên sẽ sang Đan và đang ở Đan vô đây chút nghen
    http://www.svhoinhap.com/forum/showthread.php?p=531#post531

2. hayhonhi

hayhonhi Thành viên mới

ôi, rất xin lỗi, ngại đọc quá, cho mình hỏi một câu, hoc master ở Thuỵ Điểm or Đan Mạch thì tiền học cỡ bao nhiêu một năm, chung chung thôi ạ
    ah, với cả cho chắc cái, ở hai nước đó, học bằng tiếng anh à?
    cảm ơn nhiều
  3. 0012151

0012151 Thành viên mới

Có ai nhận được letter of admission của Uppsala chưa ?huhuh,lo quá mấy trường khác gửi mail inform sau mà đã gửi về hết rồi chỉ còn thằng này là chưa thấy .
    Xin visa (k qa mạng) thường mất bao lâu vậy? Nghe nói tháng 6-8 nghỉ hè nên lâu hơn bình thường fải không?Qui trình xin là : nộp cho lãnh sự quán rồi lãnh sự quán chuyển cho migration board. migration board chấp nhận rồi gửi lại cho lsự quán và inform cho mình?Vậy nếu mình xin qa mạng là xin trực tiếp với migration board -> nhanh hơn?
    Có bạn nào apply qa mạng bằng cách chuyển $ vào tài khoản of nó chưa(k dùng thẻ tín dụng)??
    Àh cái giấy chứng nhận sponsor là mình tự viết hay có form mẫu vậy?Nếu tự viết thì chỉ cần chữ kí of sponsor là đủ hay sao?
    Tài khoản tiết kiệm bằng VNĐ có đc k nhỉ?
  4. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Hihi các anh chị ơi, em mới vừa nhận được thư của migrationsverket như sau:
    Your application has now been proceeded
    We ask you therefore to visit one of our local offices in person. If
    you are abroad please contact the Swedish Embassy you stated in your application.
    Please bring your passport and two passport size photos.
    Em mừng quá đi. Như vậy là họ duyệt đơn mình khoảng 2 tuần anh chị ạ. Bi giờ em đợi thư của ĐSQ rồi em sẽ lên LSQ nộp passport và hình. Anh chị nhận được thư chưa ạ? Em nikiwa
  5. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

em chỉ biết là apply online hình như nhanh hơn đó. Như em là 2 tuần. Còn vụ chuyển $ vào tài khoản of họ (không dùng thẻ tín dụng) thì em không biết anh ạ. Giấy chứng nhận sponsor là mình tự viết nhưng anh đứng tên tài khoản thì không cần, chỉ cần khi cha mẹ đứng tên thôi. Tài khoản tiết kiệm bằng VNĐ được anh ạ nhưng ngân hàng sẽ viết quy đổi thành USD cho họ biết luôn. nikiwa
  6. pipy0

pipy0 Thành viên mới

http://www8.dantri.com.vn/giaoduc-khuyenhoc/2006/5/116569.vip
    Bắc Âu sắp đông khách rồi đây
  7. nhu18

nhu18 Thành viên mới

chị Kim Liên,chị có thể giải đáp thắc mắc của em một chút được không? Em muốn đi du học lắm nhưng khả năng tài chính hạn hẹp wá,chỉ có vốn anh văn kha khá. Em muốn biết làm thế nào để biết về các trường ở Bắc Âu?
  8. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Em vào website stydyinsweden.se để xem thông tin về khoá học và các trường
    chị Kim Liên,chị có thể giải đáp thắc mắc của em một chút được không? Em muốn đi du học lắm nhưng khả năng tài chính hạn hẹp wá,chỉ có vốn anh văn kha khá. Em muốn biết làm thế nào để biết về các trường ở Bắc Âu?
    [/quote]
  9. boxwehn

boxwehn Thành viên mới

Bài viết của @wewewe123
    Em đã có giấy đi học tại 1 trường trong vòng 1 năm,nhưng em vẫn một số trường khác với chương trình học dài hơn chưa trả lời.Bây giờ em dang không biết làm như thế nào đây: Giả sử như bây giờ em xin Visa nếu sau này em tiếp tục nhân đươc giấy nhập học của trường khác vậy em có thể xin cấp Visa lại được không ? Làm ơn giúp em với
  10. boxwehn

boxwehn Thành viên mới

Đọc bài báo này thấy câu "chất lượng các trường đồng đều nhau, không quá chênh lệch như ở các nước kinh doanh giáo dục" quen quen. Đoán là lấy từ box Bắc Âu. Đến khi ngó đến tên nhà báo thì không phải người xa lạ, Phương Nguyên là người đã tham gia vào buổi gặp mặt ở quán Liễu Giai năm 2004. Nhà báo có lai vãng vào box thì lên tiếng để bà con biết mặt.