1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du hò?c B?f́c Ă,u ! Xếp hạng cĂ?c trường trang 53. Chứng minh tĂ?i chĂ?nh trang 57. Bằng cấp Thụy Đi

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi V_A_P, 26/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0012151

0012151 Thành viên mới

vào đây chả bao giờ mình để í chuyện đầu câu có viết hoa hay cách dùng từ của nguời khác, cái mình qan tâm là nội dung câu hỏi của mọi nguời, có giúp đỡ đc gì cho mọi nguời ở đây k. chứ k pải vào xếch mé mỉa mai cũng k pải để scan hết câu chữ của ngta rồi bắt lỗi. có lẽ mục đích của mình và bạn khác nhau. nói nữa cũng bằng thừa!
  2. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Vì đây là trường duy nhất ở TĐ có khoá MA ngành của tớ bằng TA, thế nên tớ mới khổ. Huhu! Cái website trường tớ còn bị dở hơi nữa chứ. Tên TA của trường là Academy of Journalism and Communication (AJC) nhưng trong fần TA thì toàn viết là Institute of... (IJC).
    P.S: Nice song! Thanx nhiều nhé!
    @ lazy_man: Cảm ơn nhiều nhé! Thứ 2 tớ sẽ mail cho họ luôn.
    Được lovelycinderella sửa chữa / chuyển vào 10:12 ngày 24/11/2007
  3. Phamidoo

Phamidoo Thành viên mới

Kô biết là Cin cũng wan tâm đến Sweden đấy! ^^ Có khi phải off riêng bàn bạc xem có đi cùng đợt tới không nhỉ ;)
  4. violetvicy

violetvicy Thành viên mới

Chào các bạn,
    Tớ cũng mới có quyết định đi du học o Phần Lan hoặc một số nước thuộc khu vực Bắc Âu nhưng mới search trường ở Phần Lan với ngành học liên quan đến Business hoặc Economics vì ngành học ở DH của tớ là English nên bị hạn chế ngành học Master và chỉ thấy có International Business là Ok thui vì k yêu cầu ngành học ở DH là liên quan. Tớ muốn nhờ bạn nào đó đã học ở PL hay biết thông tin các trường ở PL giải đáp dùm tớ là trường Vaasa là trường thế nào??Liệu học ở đấy có tốt k vậy??Và tớ có nên học ở đấy k??
    Mong mọi ng sẽ giúp tớ giải đáp thắc mắc trên nhé. Thanks nhiu nhiu
  5. jimwest

jimwest Thành viên mới

Vaasa chuyên ngành Interrnational Biz có 2 ngành chính là quản trị kinh doanh và quản lý khách sạn. Trong đó quản lý khách sạn được coi là điểm mạnh của trường ^^ nếu có ý định học quản lý khách sạn thì Vaasa là trường tốt đóa
  6. hoctro_vn

hoctro_vn Thành viên mới

Có bác nào biết thông tin các trường ở Helsinki không nhỉ :D
  7. piglet6907

piglet6907 Thành viên mới

giup minh voi, minh dang co gang apply SI for this autumn 08, muon roi nhung hinh` nhu tren studera.nu van chap nhan late application cho mot so courses. Nhung theo nhu tren web cua Lund Uni. thi` no bao la mac du deadline for this autumn session la April, nhung nhung~ nguoi nonEU citizen thi co van de la se~ ko kip de lam cai Permanent Residence va phai cho den nam 09.
    Cac bac cho minh biet co nhat thiet la phai co PR de di hoc o Sweden ko hay chi can Visa la ok? Ai biet cho minh xin y kien nha.
    Many thanks!
  8. piglet6907

piglet6907 Thành viên mới

Ah, minh` da doc ky~ roi, bat buoc phai co permit residence thi moi vao hoc TD duoc, nhung trong truong hop minh` co gang lam moi cach de hoc trong nam 2008 nay, vay minh` co the nao tre~ kho''a hoc chung` vai` thang de cho` co ket qua lay permit residence roi di hoc duoc hong.
    Y minh la minh rat muon duoc hoc dot nay, vay co co* hoi khong? va phai lam the nao bay gio? Cac anh chi o Sweden lam on cho em xin y'' kien nha. Da ta!
  9. TexTex

TexTex Thành viên mới

Theo mình hiểu thì các khoá cho phép late application bạn vẫn kịp apply còn các khoá closed thì không. Hạn 15/4 là họ xét cho sinh viên từ EU/EAA. Bạn cứ thử xem, chúc may mắn.
  10. thtbk

thtbk Thành viên mới

Em em đang chuẩn bị thi đầu vào du học Phần Lan! Các anh chị có đề thi đầu vào các năm ko ạ! Share cho em với! À quên, em em thi vào BBA! Thanks các anh chị nhiều!