1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dự hộ em ca này!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi subin8x, 18/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Theo thông lệ thì em cứ nhận là gà, còn đối tượng là cáo cho các bác dễ cho lời khuyên :D
    Gà quen 1 em cáo qua fây. Ngay ban đầu nhìn ảnh và những thông tin liên quan gà đã liệt đối tượng nằm trong nhóm nguy hiểm: cùng huyện, cùng học cấp 3, trông xinh, hiền, học ĐH. [r23)] Thế là gà bồ kết, viết pm làm quen luôn. Cáo nó bắt nhời ngay. Xin được số đt, Y!M, ngay tối đó đã hàn huyên, sms, chat chít đến 2h đêm vì cả 2 cũng đều ôn thi nên thức khuya. Trước khi cáo học chuyên Anh, gà lại đang cần gia sư tiếng Anh nên nhờ cáo chỉ dẫn. Mỗi tối ngồi chat chit qua lại khoảng 1-2 tiếng.
    Nói chuyện cũng hợp lắm. Cáo cũng không hẳn teen mà tính gà thì cũng trẻ trung, phong cách cũng trẻ. Nói chung là khoảng cách cũng có nhưng không đến mức 8 tuổi như trong suy nghĩ của gà trước kia. Cáo đang học năm 3, còn hơn 1 năm nữa mới ra trường. Nghĩ cũng hơi lâu, nhưng thời gian này mình cũng chỉ muốn chắc chắn là chuyện yêu đương xong để còn tập trung cho công việc.
    Hôm sinh nhật cáo, gà nhờ đứa em mang cho 1 bó hoa tặng giúp vì ở xa. Không hề báo trước nên cáo cũng bất ngờ. Sau biết đấy là em họ của gà thì cũng nhắn tin cảm ơn. Gà thấy như thế cũng là người biết cư xử. Hơn nữa, kể chuyện gia đình thì cũng ổn, gia giáo, nề nếp.
    Mấy hôm sau thì cáo về nghỉ Tết, gà cũng hẹn cafe. Hôm đầu tiên gặp mặt thì vào nhà cáo chơi, gặp cả mẹ lẫn em trai của cáo. Tớ cư xử rất phải phép, không có vấn đề gì. Ngồi được 30p thì xin phép 2 đứa ra ngoài cafe cho tự nhiên. Tối hôm ấy nhắn tin, em cũng đánh liều bày tỏ mình có cảm tình với cáo. Cáo cứ lảng đi, ý nói rất quý nhưng chỉ nên là anh em thì vui hơn.
    Mấy hôm sau thì mình đi về qua, tranh thủ ghé vào chơi thì gặp cả bố của cáo ở nhà, nói chuyện, hỏi han thì biết bố cáo cũng quen biết khá nhiều người ở dưới chỗ mình. Ngồi đến 11h thì mình xin phép về vì cũng đến giờ cơm trưa nhà cáo. Về đến nhà, cáo nhắn tin bảo, lúc anh về bố mẹ em cứ nhìn em cười, ngại quá. Tớ cũng hỏi thế nào mà cười thì cáo không nói.
    Khoảng 2 hôm sau thì tớ mang tài liệu ôn thi giáo dục QP ( ôn thi lại), ngồi kèm cáo học từ 8h-10 tối, ngay tại phòng khách luôn, lúc đầu có mẹ cáo ấy cũng ngồi nói chuyện, sau thì thi thoảng góp câu. Học lâu quá rồi nên nhiều kiến thức không nhớ được, không rõ cáo đánh giá thế nào.
    Sau hôm Cáo đi thi lại về, tớ ngỏ ý muốn vào chơi (buổi sáng). Công trình xong việc hết rồi, vừa mới bàn giao xong nên coi như chính thức nghỉ Tết, ở nhà chả làm gì nên xách xe đi chơi. Cáo bảo phải nấu ăn, không tiếp được. Tớ bảo anh chỉ vào ngồi 20p rồi về. Cứ nài nỉ mãi. Nghĩ cũng dại, đã không thích tiếp rồi còn cố đâm vào. Vừa dựng xe thì mẹ cáo xuống bảo, em nó xin phép đi VT chơi từ sáng sớm rồi. Lâu lâu về nghỉ nên chán, xin phép bố mẹ cho đi chơi một buổi dưới nhà bạn. Mình biết mẹ em ấy nói dối nhưng cũng nhẹ nhàng cáo từ, hẹn khi khác lên. Trên đường về tớ có nhắn tin đại thể muốn gỡ ngượng cho cáo ấy, vừa không muốn stop từ cái việc đó: "em di choi a? Sao bao anh la o nha" thì em ấy nhắn lại, bảo em đang nấu cơm, không gặp được. Cáo cũng tỏ ý xin lỗi và rất ngại.
    Thực ra với bản tính của tớ thì mối quan hệ này chỉ đến đây là tớ cho stop luôn. Không cố đấm ăn xôi làm gì.
    Nhưng..... Em ấy quả thật rất đáng để si tình!
    2 hôm sau, tớ hẹn cáo đi cafe. Cáo bảo phải kèm cu em học. Hẹn tối mai hoặc tối kia.
    Tối hôm sau, tớ đến gần nhà thì nhắn cho cáo (ít khi gọi điện lắm). Bảo,
    anh ở gần nhà rồi.
    Cáo báo bận.
    Em bảo, hẹn trước rồi mà? Em đi được không. Không đi được thì anh quay xe về. Anh vao nha hay ra quan cafe chờ?
    Cáo bảo, đợi em lát. Bố em đang nằm ngủ ở phòng khách.
    Em không nhắn lại.
    2p sau cáo bảo, chờ em ở quán cafe.
    Trong lúc ngồi chờ, em cũng viết vài dòng lên fb, đại khái bảo, chưa bao giờ tự đặt mình vào tình huống khó xử như vậy, thấy mặt mình dầy quá. Chốt thêm câu, vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nản.
    Cáo đi bộ ra. Ngồi nc chán rồi gần 10h em đưa cáo về.
    Về đến nhà thì cáo nhắn tin bảo, vì em mà anh viết trên fây thế à? Em xin lỗi.
    Tớ bảo, lúc nóng tính anh viết thôi, lúc em ra thì hết giận rồi.
    Tớ cũng nói thêm, bảo em mở lòng đón nhận tình cảm của anh.
    Em ấy chẳng nói gì.
    Gần đây tớ cũng rủ đi cafe, em ấy cáo bận và hẹn hôm khác. Xong bảo, thực sự thì em không thích gặp anh vì anh cứ nói đến chuyện tình cảm làm em khó xử.
    Giờ em thấy khó nghĩ ca này quá.
    Theo kinh nghiệm thì em thấy việc tán gái cứ từ từ, nhưng vụ này có vẻ em hơi vội vàng. Cáo lại quá non nên bị khớp. Nếu em cứ trường kì kháng chiến thì chắc cũng có kết quả nào đó, tuy nhiên sợ rằng cố đấm lại chả có xôi ăn thì công anh bắt ốc nuôi cò mất.
  2. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

À, em bổ xung thêm là sms thì vẫn thường xuyên. Sáng trưa chiều tối đủ cả. Em đang muốn đánh vào cái thói quen của cáo là có tin nhắn của em hỏi thăm hàng ngày :D
  3. boyfriend9x

boyfriend9x Thành viên mới

Ngoc gi chu'.chu?topic da di lam.da lon'roi.ma em no cung lon roi.ai doi ru?cao di choi ma len'lut'nhu may thang lang nhang ak.phai gap vao nha nc the hien quan diem lich su chung chac.cao cung lon bo me cao dau cam'ko cho yeu.nhung phai giu chung muc tinh yeu trong sang.ko nhang nhit.nhu ong anh la ok roi.nhung sai lam la o cho em no moi co cam tinh ma minh cu nhanh qua.ep em no.thu tinh cam cua con gai no di tu 1 den100.ko viec gi phai voi.dau phai viec di choi la tan'la yeu.ma quan trong la minh ntn trong mat em.phai the hien chat lich su doi nhan xu?the.la 1 bo vai vung chac.day la noi chung chung.nhung phai hieu can co cai chung do.roi tu luan diem?di ra luan.cu'ay.ap dung vao hoan canh?hoan canh la quan trong nhat trong tan gai.o day.hoan canh la cao co tc voi ong anh roi.minh tao ra nhieu hoan canh gi diem nua la ok.chuc may man
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ngoc gi chu'.chu?topic da di lam.da lon'roi.ma em no cung lon roi.ai doi ru?cao di choi ma len'lut'nhu may thang lang nhang ak.phai gap vao nha nc the hien quan diem lich su chung chac.cao cung lon bo me cao dau cam'ko cho yeu.nhung phai giu chung muc tinh yeu trong sang.ko nhang nhit.nhu ong anh la ok roi.nhung sai lam la o cho em no moi co cam tinh ma minh cu nhanh qua.ep em no.thu tinh cam cua con gai no di tu 1 den100.ko viec gi phai voi.dau phai viec di choi la tan'la yeu.ma quan trong la minh ntn trong mat em.phai the hien chat lich su doi nhan xu?the.la 1 bo vai vung chac.day la noi chung chung.nhung phai hieu can co cai chung do.roi tu luan diem?di ra luan.cu'ay.ap dung vao hoan canh?hoan canh la quan trong nhat trong tan gai.o day.hoan canh la cao co tc voi ong anh roi.minh tao ra nhieu hoan canh gi diem nua la ok.chuc may man
  4. codonmotcoi

codonmotcoi Thành viên mới

SMS vài ngày nữa đảm bảo tạch cái đùng.
  5. kizmeo

kizmeo Thành viên mới

tạch tạch tạch tạch =)
  6. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Làm mất đi cái tự nhiên trong mối quan hệ rồi . Cơ hội còn ít lắm .
    Với cả cái việc viết lên face nữa. Lần sau có hậm hực thì vào blog cá nhân mà tuôn ra , sau đó để ở chế độ riêng tư . Đừng để lộ liễu như thế , nàng cũng áy náy mà bác cũng mang tiếng .
  7. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Con trai bây h cua gái đều tính toán như bạn ah, phát buồn.
    Bạn hơn gái 8t, chắc tầm 28-30 rồi, bạn muốn yêu và chốt hạ luôn à, mình nghĩ ko có cơ đâu. Em ấy 20, 21, còn nhiều dự định lắm.
    Hơn nữa, mới tốn chút công sức đã kêu ca, than phiền, lại còn sợ bắt ốc nuôi cò, Bạn đã làm dc gì cho gái mà nói vậy?

Khuyên bạn chân thành là tự để gái yên đi, ko thì người ta cũng cho bạn out thôi.
  8. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

vote tiếp tục mặt dầy :))
  9. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

cáo nó nhắn tin, chat chit liên tục dư lày, cộng với sơ bộ tình tiết gà kể thì dự đoán là cáo chưa có n.y.
    Bị cáo liệt vào "đối tượng đặc biệt" rồi gà càng cần phải "siêng" chăm sóc cáo, đừng giận đùng đùng như thằng trẻ con vị. Cáo nó sẽ coi thường và đánh giá gà là hạng dở hơi..

Khuyên tác giả giãn ra vài hôm đến 27,28 tết bắt đầu chiến thuật cố đấm ăn xôi mời mọc đi ngắm hoa dạo phố.
    Hoặc sử dụng 1 vài tình tiết ở dưới sau khi ra tết, Nhưng gà phải tự răn: không được quản ngại khó khăn, hay thối chí có ý bỏ cuộc giữa chừng.
    Giờ có thể đánh giá là lúc cần phải vì không còn đường lui(cáo biết tỏng tình tứ của gà rồi, còn cái gì nữa mà vòng vo), tuyệt không face phiếc viết lăng nhăng, tóm lại không ol Face nữa.
    Ra tết cái là phải: nghĩ ra các cách có thể có để tiếp cận em nó, tặng thứ này thứ kia, cho em nó cái lọ cái chai v.v. nghĩ ra mọi cách để... tống tình em nó VD:
    sms:
    Gà:em rảnh k ra ngoài anh nhờ xíu.
    Cáo: Em bận
    Gà (lì): em không ra anh k về v..v

cáo ra thì dúi vào tay nó, lúc thì bắp ngô nướng, hôm thì đôi găng tay. Đêm hôm thì cái khăn quàng, thỉnh thoảng có thể trộm được của mẹ 1/2 quả bí ngô ngon nghẻ đem sang và.. văn vẻ em nó:
    "Anh mới đi công tác về, lúc khảo sát ngang qua cánh đồng thấy bà con thu hoạch bí. Nên mua. Đem về mẹ nấu ngon wá nên đem qua cho em dùng thử. :| (mặt tình bơ và k cười đùa nhé)
    Ah, mấy hm nay lạnh em nhớ giữ gìn sức khỏe đừng ăn mặc hở hang kẻo nhiễm lạnh nhé." cũng tỉnh bơ như đúng rồi nhá.
    Rồi chuồn nhanh, không được cà kê dê ngỗng. Vì nhiệm vụ của tống tình là phải đánh nhanh rút gọn ko kà kưa lằng nhằng thành loãng!!

Khi nào cáo có cảm tình thì loằng ngoằng sau
    Vv.v..v
    Ko được tặng ring vàng, i fôn, những thứ đồ đạc vật chất trị giá từ 200k trở lên. Đặc biệt chưa phải n.y nên k đc tặng hoa lá kèn. Riêng mùng 1, mùng 2 Tết lại càng k đc mừng tuổi nó, đây là lúc gà phải tỏ ra cực kỳ bận rộn, gửi cho em nó 1 tin nhắn chúc mừng năm mới là quá ổn rồi. Hỏi tại sao thì tôi chỉ biết dựa theo bản năng mà phán vị.

Nói chung cáo đã chán, thì gà phải tìm cách làm sự mới mẻ, hoặc thể hiện 1 sự quan tâm mạnh mẽ.. rồi sau đó ngâm dấm vài hôm rồi lại quan tâm v.v
    Tặng tác giả 1 câu, cáo chưa có tình ý với ai thì 1 điều đơn giản như này là: gà phải cần cáo thì cáo nó mới có cảm tình vs gà đc.
    Hết

p/s: Ah, trong vụ tặng đồ ăn, thì phải biết và nghĩ đến miền lân cận của cáo VD: em, hoặc chị của cáo (nếu cáo ở nhà), bạn của cáo (nếu cáo ở trọ). Để mà mua thêm1-2 suất có thể có!
    Nếu cáo có thằng anh trai thì phải lân la làm quen anh zdai nó.

Quên màn dự đoán: Ca này là phải lì, và mọi sự đầu tư chỉ có thể là 50-50,
    chà 50% là khả quan rồi, khả năng lì là sẽ thắng (chưa đc liều nhá)
    Khuyên gà tiếp: Cứ tấn công cáo 1 cách lì lợm coi cáo như còn nguyên sơ chưa có zdai tơ nào đặt gạch
    Hơn nữa lì tức không phải: lù lù 1 đống ở nhà cáo
    Riêng mùng2,3 có thể qua chúc tết nhà cáo rồi chuồn về sớm, ko nấn ná. Nhà cáo có ông bà già vs thằng em trai thì chỉ mừng tuổi 1 trong 3 người này. Riêng cáo thì 0
    hết tập 2
  10. BacYeuGiKoiNhat

BacYeuGiKoiNhat Thành viên mới

Phân biệt đối xử tạo lòng đố kỵ, đối nhân xử thế hay lắm =))