1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du Học Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi haio, 24/03/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Ở Ấn có một thể loại thi là GATE ( thi cho các ngành Engineering + Science). Đấy là tiêu chí để chọn của các trường nổi top bên Ấn. Ngoài ra là học bạ . Mình chưa thi GATE bao giờ nên không dám bàn về độ khó của nó. Nhưng theo mình biết ( do bon Ấn nói lại) , thì kiến thức Toán là quan trọng nhất ( cái này thì người Việt mình hơn đứt bọn ẤN).
    Nếu bạn muốn quan tâm thì thử tùm hiểu kỹ xem.
    PS: ranks mà mình đề cập đến ở trên là rank của điểm GATE đấy.
  2. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Mình rất đồng ý với ý kiến "Ấn ĐỘ là một đất nước kinh khủng". Mỗi lần mình gặp người nào nói là yêu thích Ấn mình cũng phải tranh luận. Chắc lần này cũng vậy thôi. Mình sống ở Ấn cũng tương đối lâu nhưng không thấy Ấn có điểm nào hay cả.(trừ một điểm là học sinh hầu hết học bằng tiếng Anh từ lớp 1). Bạn có thể chỉ cho mình một vài điểm hay của Ấn được không vậy?
    Cám ơn bạn rất nhiều.
  3. nameste02

nameste02 Thành viên mới

từ trước tới giờ mình chưa bao giờ muốn học ngành ấn độ cũng chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ học ngành này....
    mãi đến khi thi đại học bị sắp xếp theo điểm...thất vọng vô cùng ....một ngành học dở hơi thiếu thốn tùm lum giáo viên chẳng có ai là một người thật sự chuyên về một góc nào của ấn độ....
    giáo viên bản ngữ dạy tiếng hindi còn kinh khủng gấp 40 lần ngoại trừ là bả rất rất nhiệt tình nhưng bả lại thiếu fương fáp sư phạm trầm trọng....bả nói tiếng anh fải nói là nghe bả nói xong là mình muốn ghét tiếng anh luôn...(cũng mai là tui vẫn còn thích tiếng Anh )
    cái đó là tui nói về cái ngành ấn độ tại việt nam mà cụ thể là trong Tphcm
    chứ còn nói về tụi ấn độ thì người ấn độ...có những tục lệ quái chiêu thấy sợ chẳng giống ai trên đời....theo tui thì đây là một nước lạ lùng nhất trên thế giới ....bảo đảm là có thể tìm thấy tất cả mọi thứ tại ấn độ...mà toàn mấy thứ quái quái....
  4. redground

redground Thành viên quen thuộc

hehhe... Tôi đang học IIT Roorkee nè! Làm gì có xe bus gì đâu! Bẩn chết cha! Chat chit với bọn bạn ở nhà suốt ngày bị chửi là India mà net chán thế àh? ghêh... Về VN là sướng nhất rồi!
  5. ccbtm

ccbtm Thành viên mới

Xin lỗi. Mình không nói rõ, mình chưa đi hết các IIT. Nhưng IIT Bombay có bus chạy trong trường ( mặc dù chỉ có 6 chỗ thôi thì phải). IIT Dehli va IIT Kanpur mình nghĩ là không có . Xin lỗi nếu bác nào học ở các IITs còn lại nhé.
    IITR thì bẩn rồi ( hihi, xin lỗi bác hơi đụng chạm một tý). Hồi đấy có cuộc thi open software thì phải nhưng bọn mình không đến vì nghe nói ở đấy bẩn và mọi lắm.
  6. ManHunter

ManHunter Thành viên mới

cho mình hỏi với , về căn bản thì IIT giáo trình khác với các hệ thống university khác nhiều không và được cập nhật thế nào , syllabus có cải tiến hơn BCA ko và course đó là mấy năm ?
  7. redground

redground Thành viên quen thuộc

ho* ho*.. Bẩn thì có chỗ nào trên đất nước này ko bẩn! Nhưng đó là ngoài trường thôi! Trong trường rất sạch sẽ! Bác nói vậy là hơi coi thường rôi! Và đương nhiên là ko mọi! oki? Bác có nhã hứng, mời bác ghe thăm!
  8. Lee_Cobain

Lee_Cobain Thành viên mới

Tớ cũng đang học ở Ấn Độ đây này,đã học ở bên này được 5 năm rồi . Nói chung nếu có điều kiện đi nước khác thì tớ khuyên thật một câu,không nên sang Ấn Độ . Sang rồi thì đừng có mà stress nhé .
  9. Lee_Cobain

Lee_Cobain Thành viên mới

Tớ hỏi khí không phải,bạn đã từng học bên Ấn Độ chưa vậy ??? Ấn Độ mà không kinh khủng thì chắc là tớ đang ở nước nào chứ không phải Ấn Độ nữa rồi . Hồi trước học dốt quá nên bị nhà đày sang Ấn Độ học,nghĩ lại thấy vô cùng hối hận cho sự lười học trước đây của mình .
  10. k3nraj

k3nraj Thành viên mới

Chỉ có ở Ấn Độ mới thấy người ta gãi C..m ngoài đường nhiều như thế
    Em cũng sống và đi qua nhiều nơi ở Ấn rồi. Nói tóm lại có 1 từ thôi: Mọi
    Được K3nraj sửa chữa / chuyển vào 08:14 ngày 01/05/2006
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa