1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Bác này nói mới gọi là đúng. Có cái bằng để lấy điểm với gái là chính
    Bổ sung mấy lợi điểm khi xa mẹ:
    - Nấu nướng thành thần, dùng lò vi sóng cân tất các thể loại từ luộc, quay, xào, hấp...
    - Trình chợ búa lên rõ rệt, bắt đầu phân biệt được đâu là ngon rẻ bổ
    - Biết nhận biết thế nào là tiêu chuẩn của gái đẹp, từ khi ngó nghiêng cái outline của gái Tây, quay sang gái Á thấy thẩm mỹ của mình ngày xưa vứt vào sọt rác hết
    - Trình online đong gái mạng, bốc phét... đạt đến thượng thừa.
    - ...
    tạm thế đã, khi nào nhớ ra, bổ xung sau
  2. dq2205

dq2205 Thành viên mới

2 bác nói hay quá
  3. catepi

catepi Thành viên mới

totally agree...sad but true
  4. snowivy

snowivy Thành viên mới

Du học - một điều quá đơn giản với nhiều người nhưng đôi khi lại là mơ ước một đời người với ai đó. Dù vẫn biết công việc hiện tại đang tốt, đi học về với chi phí thực tế và chi phí cơ hội là không hề nhỏ nhưng khả năng thăng tiến và kiếm tiền chưa hẳn đã bằng đứa ở nhà, nhưng sao mình vẫn cứ thèm được đi học :P Có lẽ mình bị hấp dẫn bởi những ngôi trường cổ kính, giảng đường chạy dài với bãi cỏ xanh rộng, bởi cái thú khám phá những cảnh đẹp thiên nhiên phong phú và cuộc sống mới mẻ, hiện đại, cởi mở ... chết... hình như mình đang mộng đi du lịch thì phải. Hì.
  5. rockerthuongvo

rockerthuongvo Thành viên mới

Mình đang muốn đi học cao học bên Ireland nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu
    Có đồng chí nào hướng dẫn giúp mình với
  6. catepi

catepi Thành viên mới

Bắt đầu từ mục đích
  7. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Bác nào có mấy cái LoR để đi xin việc ở bar, restaurant, supermarket ... cho tớ xin với nhé. Thanks
  8. vqhvietnam

vqhvietnam Thành viên mới

10 điểm , tôi từng học 5 năm đại học ở VN, thấy chú nói phét vãi . Tôi còn nhớ thủ khoa năm tôi chưa đc 9 phẩy.
    Còn về bài giảng ngành CNTT thì tôi thấy nhiều môn ở các nước EU dạy cũng khá giống ở VN.
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm xin thêm cân:
    Tốt nhất là vặn óc ra xem có họ hàng, người quen, bạn bè nào làm ở sân bay hay hãng hàng ko nào ko (ví dụ bạn mình làm ở Japan Airlines vẫn xin đc cân cho mình bên Malay và Sing).
    Thứ đến là đến hãng hàng ko hỏi xem có xin đc cân ko. Mình mới chỉ thử với hàng ko Thái. Mình đến văn phòng hàng ko Thái ở Hà Nội (44B Lý Thường Kiệt - trong khu Melia) hỏi thì họ bảo phải viết thư xin thêm cân thì đc 10kg hành lý gửi. Mình viết đơn rồi nộp. Giờ mình vẫn còn giữ cái thư đó, bạn nào cần thì PM địa chỉ email cho mình, mình gửi cho. 10kg hành lý gửi đó nếu thất lạc thì mình ko đc đền bù - dĩ nhiên.
    Về hành lý tay, có 1 mẹo này. Mình cứ vào cân như bình thường ở khu check in, sau đó lúc chia tay gia đình thì lại nhét thêm vào balô. Lúc đi qua hải quan dù balô nặng đến mấy vẫn phải đứng thẳng người và mặt lạnh te.
  10. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm khử mùi thức ăn trước khi cho vào hành lý. Cre*** to NCD.
    Còn về khử mùi thức ăn, hồi trước a chỉ mang mấy con mực nên thả ít chè Thái Nguyên vào cho nó hút mùi là xong. Có lần sang chơi nhà mấy đứa em, thấy nó mang cả miến, măng... Cách khử mùi của nó là cho vào túi ny-lon, sau đó hút chân không, quả nhiên ngửi không hề thấy mùi thật.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa