1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haphuongvu

haphuongvu Thành viên mới

Tớ cũng có ý định như bạn, tớ học Management nhưng giờ lại sang học Master về Finance. Trong các trường bạn nói, tớ cũng biết 1 số thông tin để bạn tham khảo. Loughborough có rank cao, nhưng trường này nằm ở khu công nghiệp, nên khá buồn đấy. Reading học phí thấp hơn các trường khác một chút, tuy nhiên module học của trường này với tớ thì không thấy hay lắm, bạn thử xem có hợp với mình không nhé! Southampton thì ở phía Nam ấm áp, bạn tớ cũng đang học trường này, nếu bạn cần hỏi thì tớ sẽ cho nick.
    Học chuyển ngành như chúng ta thì 1 số trường sẽ không cho, tuy nhiên có 1 số trường chương trình học mang tính tran***ional, như của Greenwich hay St Andrews thì có thể apply vào Finance được. Tớ recommend thêm York, học ở đấy vất vả , nhưng rank cao và học phí hợp lý. Ngoài ra, module hay có Durham, ngành Finance and Investment của trường này cover 70% CFA, nhưng đầu vào thì tớ nghĩ là cũng hơi khó. Mà St Andrews với Durham thì buồn lắm, sợ bạn không thích. Đại khái tớ biết 1 ít thông tin thế, hi vọng là helpful!
  2. theonlysea

theonlysea Thành viên mới

[/quote]
    Tớ cũng có ý định như bạn, tớ học Management nhưng giờ lại sang học Master về Finance. Trong các trường bạn nói, tớ cũng biết 1 số thông tin để bạn tham khảo. Loughborough có rank cao, nhưng trường này nằm ở khu công nghiệp, nên khá buồn đấy. Reading học phí thấp hơn các trường khác một chút, tuy nhiên module học của trường này với tớ thì không thấy hay lắm, bạn thử xem có hợp với mình không nhé! Southampton thì ở phía Nam ấm áp, bạn tớ cũng đang học trường này, nếu bạn cần hỏi thì tớ sẽ cho nick.
    Học chuyển ngành như chúng ta thì 1 số trường sẽ không cho, tuy nhiên có 1 số trường chương trình học mang tính tran***ional, như của Greenwich hay St Andrews thì có thể apply vào Finance được. Tớ recommend thêm York, học ở đấy vất vả , nhưng rank cao và học phí hợp lý. Ngoài ra, module hay có Durham, ngành Finance and Investment của trường này cover 70% CFA, nhưng đầu vào thì tớ nghĩ là cũng hơi khó. Mà St Andrews với Durham thì buồn lắm, sợ bạn không thích. Đại khái tớ biết 1 ít thông tin thế, hi vọng là helpful!
    [/quote]
    Cám ơn bạn nhìu lắm, nhưng thông tin bạn đưa ra rất có ích cho mình Mình cũng đã tìm hiểu qua một số trường rùi, có lẽ mình sẽ tập trung vào Southampton và Birmingham. Thanks so much!!!
  3. embevatoi

embevatoi Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi chút xíu.
    Trong các trường: Leeds, Southampton, East Anglia và Hull thì chi phí sinh hoạt ở đâu là kinh tế hơn cả ạ?
    Em tháng 7 này đi. Mà hiện giờ đang phân vân. Không biết nhắm mắt đưa chân về phương nào đây. Mong các bậc tiền bối cho vào lời vàng ngọc.
    Em cảm ơn nhìu nhìu
    À, em xem gia nhập vào tập đoàn Finance and Banking ạ
  4. mothaiba1234

mothaiba1234 Thành viên mới

hơi khó nói, có lẽ mắc nhất là Southampton, rồi đến East Angila,Leeds và Hull thì có lẽ là ngang ngang nhau.Leeds có nhiều cái để làm hơn, nhiều sinh viên VN hơn, đỡ tốn tiền uống bia giải sầu hay là phải đi du lịch cuối tuần.
    Nhưng học thì có lẽ Hull rẻ hơn, về chất lượng thì cũng ngang ngang
  5. mothaiba1234

mothaiba1234 Thành viên mới

Trường St Andrews ngòai ranking cao hơn ở bảng xếp hạng The Times thì còn cái gì khá hơn Edinburgh nhỉ? Ngòai bí thư thứ nhất Alex Cá hồi hehê của Scotland và một Prince thì những người học ở trường này ra mình chưa nghe tiếng tăm lắm.
    Từ trước đến giờ thủ tướng Anh ngọai trừ tốt nghiệp Oxford và Cambridge( và nhiều người không đi học đại học) thì chỉ có 3 hay 4 vị học các trường không phải là Oxbridge. Trong đó Edinburgh đóng góp 2 người, một trong hai người đó là thủ tướng đương nhiệm Gordon Brown. Ngòai ra Edinburgh còn có khỏang 20 cái giải Nobel thì phải.
  6. huong47

huong47 Thành viên mới

@ z3u: bạn k biết j à
    đại sứ quán anh thay đổi cách cấp thị thực mà
    bây giờ fai đợi 7 ngày làm viêc, để hộ chuyển hồ sơ sang thailand xét, bên thái lan là bên qdinh có cấp visa hay k, chứ k fai dsquan Anh ở VN nữa ^^
    thế mới chuối chứ
    thế bạn có nick k, add nick mìh đi
    conangdongdanh1907
    nói chuyện thêm tí xíu, đỡ fai lên 4rum pm ^^
    @ theolysa: đã qdinh đi UK rồi hả bạn^^
    k thích ÚC nữa à ^^
    chúc mừng bạn nha
    học master finance thì nhiều trng lắm, qtrong la thích ở đâu thui^^
    Được huong47 sửa chữa / chuyển vào 10:57 ngày 21/03/2009
  7. janymeo

janymeo Thành viên mới

cả nhà ơi tớ đã chọn được mấy trường, chuẩn bị gửi hồ sơ sang, cả nhà cho tớ xin comment về mấy đồng chí này nhé:
    1. Oxford Brookes
    2. Glasgow
    3. Salford
    4. West of England
    5. Northumbria
  8. embevatoi

embevatoi Thành viên mới

Các bác ơi, giúp em thêm phát nữa với.
    Hull em thấy rank nó cũng khá. Nhưng có vẻ không nổi lắm các bác nhỉ?
    Không biết có bác nào đang tầm sư học đạo ở đây không? Cho em xin nick với để xin kinh nghiệm. Ở Hull có nhiều người VN không các bác nhỉ? Hic, không thì bùn chít mất.
    Kiu các bác nhiều.
    Chúc các bác cuối tuần vui vẻ ạ.
  9. theonlysea

theonlysea Thành viên mới

À ko, mình vẫn giũ ý định đi Úc, nói chung cứ tìm hiểu cả 2 nơi, Úc thì đc trường UNSW nhận rồi, còn Anh thì mình đag định làm nốt mấy cái hồ sơ xin học. Thanks
  10. embevatoi

embevatoi Thành viên mới

Các bác ơi. Chi phí sinh hoạt ở Birmingham thì khoảng bao nhiêu một năm các bác nhỉ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa