1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Mình kô phải là Mod Du học, nhưng mạn phép trả lời: Nhân lực của các threads về du học Anh kô đủ dày để mở hoành tráng như bạn nói đâu. Nhiều chủ đề bạn nhắc đến chỉ có tính thời vụ, kô nuôi đc.
  2. allroadsleadtoRome

Trích từ bài của muna2810 viết lúc 23:45 ngày 24/06/2008:
    --------------------------------------------------------------------------------
    cho em hỏi về việc làm part-time ở UK. em biết là sv mình hay nhận jobs trong bars, restaurants....
    Nhưng em muốn hỏi về nghề Nail or Make-up. Ko biết là sv thì có đc làm ko? mình sẽ phải làm ở các tiệm ở bên đấy hay ai cần thì gọi mình ạ? em đang muốn học Makeup để sang bên đó làm thêm, ko biết có ổn ko nữa?
    anh chị nào ở UK rùi thi comment cho em
    --------------------------------------------------------------------------------
    Phần trả lời của Coolwind:
    sv làm đc tuốt, nhiều đứa còn ham làm hơn đi học hôm nay có đứa vừa nhờ mình làm cả ngày chủ nhật, ờ thì cả ngày kiếm đc 50 đồng, nhưng mà làm xong thì cũng thành xác ve, nên từ chối. Nghề nail thì sang bên này học mất khoảng 2 tháng, xong rồi làm, nhàn hơn waiter với waitress.Sv theo quy định thì đc làm 20 tiếng/ tuần, có đứa tham thì làm chui, hơn 20 tiếng/ tuần nhưng cũng chả ai bít vì làm cho nhà hàng VN. Nhưng muốn đi làm thêm thì phải có sức khỏe, ko ngạii vất vả. VD đứng chạy bàn 6 tiếng liên tục mà vẫn vô tư là ok lương thì 5 đồng/h đối với các cửa hàng VN (có cửa hàng cho tiền tip, có cửa hàng ko, nhưng đa số là ko ). Còn các cửa hàng nước ngoài như Mc Donald thì khoảng 5.45 đồng/h.
  3. allroadsleadtoRome

Ổ cắm 3 chạc ở Anh:
    Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 08:19 ngày 18/11/2008
  4. allroadsleadtoRome

Dịch vụ Internet ở Anh. Cre*** to NCD:
    Ở đây có hơn 30 nhà cung cấp dịch vụ broadband, nhưng phổ thông nhất là Virgin media. Gói cước hạt dẻ nhất là £9/month, download và upload thì đều unlimited, tốc độ max là 2Mb.
    Còn download phim và nhạc thì vô tư, ko bị hỏi han gì đâu.
    Nhớ là nếu mua CD, DVD nhạc hay phim về (mua ở HMV tầm £5-£15/ disc) , Rip thành file mp3 (avi) và up load trực tiếp lên thì mới bị sờ đến. Còn upload gián tiếp qua các trang web thứ ba như rapidshare, megaupload... thì vô tư.
  5. 123_khuckhakhuckhich

123_khuckhakhuckhich Thành viên mới

Cho em hỏi: xác suất chủ bên này gọi về VN để xác nhận thông tin là bao nhiêu ạ? Em trót bịa thời gian đầu làm cleaner rồi sau chuyển sang làm salesperson ở siêu thị Thái Hà . Chỗ em apply đòi phải có references
  6. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

Mình chả nghĩ là xin đi làm thêm cleaner với store assistant hay việc đại loại thế người ta lại đi gọi về VN cho mất công. chả thích thì nó loại luôn chứ ai hơi đâu. còn vụ reference thì nhờ bạn viết cho, hoặc xem có quen ai mở nhà hàng thì viết rồi mang tới đóng dấu đỏ nhìn cho hoành
  7. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

mình sorry 1 tẹo. cái vụ mang reference đi nhà hàng đóng dấu đỏ thì chỉ bày đặt trước khi đi thôi ( mọi người đừng nghĩ em trí trá gì nhá, cái này chỉ là khôn vặt 1 tí thôi). ah mà vụ này chị Rome bày cho đấy chứ
  8. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Lâu ko có gì vui. Gửi mọi người relax tí
    Cưng ơi đồng ý yêu anh nhé ... nhé ... nhé ...
    http://www.imeem.com/people/xJUuF-n/music/7dBUPHKh/tit_wwwchiplovebiz_to_tinh_qua_dien_thoai/
  9. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

anh Bizman có vẻ tâm đắc với cái vụ tỏ tình này nhỉ, nhưng em nghĩ chả ai có đủ kiên nhẫn nghe tới hết mấy cái ''ừ đi, ừ đi..'' rồi '' nhé...nhé..'' đâu
  10. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Just 4 relaxing
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa