1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huong47

huong47 Thành viên mới

vote for nott^^
    rank va feedback về finance của nó quá đỉnh^^
    ăn ở cũng rẻ mà cũng ok
  2. marsangle

marsangle Thành viên mới

hoho, lau hok vao , thay moi ng chuan bi di hoc dong vui qua... Sao hok thay ai co'' y dinh di hoc o dundee nhi... hoc o day vui lem ^^
  3. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

Cả nhà ơi, cho em hỏi có ai biết về chương trình học nghề tại ANh không, hoặc là thực tập có hưởng lương như cái của Hammer Smith gì đó hay quảng cáo ý ạ.
    Thực tế thì những chương trình này như thế nào ạ, có anh chị nào có biết gì về khoản này không , Cho em chút thông tin với .
    Em mới chỉ biết ( theo quảng cáo ) là :
    Học khoảng 18 tháng - trong đó có từ 6-12 tháng thực tập hưởng lương 800 bảng một tháng
    Kết thúc khóa học được ở lại 2 năm hoặc học tiếp lên thạc sỹ .
    Học phí khoảng từ 4500 đến 5000 một năm thì phải . Yêu cầu đầu vào là IELTS 6.0
    Có ai có thể cung cấp thông tin thêm ko ạ > Ko biết có nên tin tưởng các loại trường thế này ko
  4. adaloan

adaloan Thành viên mới

Mình có anh bạn đang theo học 1 khóa post-graduate ở Hammersmith về hospitality, chắc là đúng cái bạn hỏi. Toàn khóa chia làm 2 phần, nửa đầu cũng coursework, present bthg, nửa sau trường sẽ phân đến 1 khách sạn hoặc nhà hàng nào đó để thực tập và có hưởng lương. Lương khoảng hơn 1000 đồng per month nhưng sẽ phải đóng thuế, trừ qua sớt lại chắc còn khoảng 800. Nửa kì thực tập nếu bạn tìm đc nơi nào nhận thì trường sẽ ko phân nữa. Nhưng nếu để trường phân thì nó bắt bạn move đi đâu sẽ phải move ra đó. Đương nhiên bạn có quuyền chọn nhưng alternatives ko nhiều.
    Đấy là những gì mình biết về khóa này. Học xong 18 tháng là có post graduate, còn có học lên cao để thành Ma hay ko đương nhiên tùy theo bạn chọn, trường chắc chắn sẽ để bạn topup lên nếu tài chính bạn cho phép.
    À còn, nếu học hammersmith là khu vui chơi có tiếng, bar pub nhiều, tha hồ thực tập vui chơi
    Cheers
    ada
    Được adaloan sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 01/04/2009
  5. sdarkstorm

sdarkstorm Thành viên mới

chào các anh chị. Có ai từng học hoặc biết về Bangor uni thì comment cho mình với. Mình sang học 9/2009, rất cần sự tư vấn của mọi người về cả trường lẫn việc thuê nhà
    Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.
  6. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

mọi người ơi , cho em hỏi với , Các trường gửi offer cho mình qua đường bưu điện thì mất khoảng bao nhiêu lâu ạ . 2 tuần hay khoảng 4 tuần ạ
  7. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Anh bizman và anh vodanh06 ơi, để tiện cho việc lên kế hoạch nhứng thứ cần mua cho việc bay sang xứ người, e list một số thứ chính cần mua nhé ah:
    1. Quần áo: ngoài các quần áo bình thường, 1 áo phao to oạch chống rét
    2. Văn phòng phẩm
    3. Các thứ cần thiết khác:
    - Dầu gội,sữa tắm,sữa rửa mặt,kem đánh răng, waxing...
    - Thuốc men
    4. 2 cái vali: tầm 40kg
    * Questions:
    1. Vào thời điểm này, e có thể mua trước áo phao rét và vali to các anh nhỉ?
    2. Các thứ như dầu gội, sữa tắm... có rẻ hơn ở VN ko?
    3. Về dịch vụ cắt tóc, cắt tóc ở Glasgow bao xiền 1 lần cắt hả anh? Lúc đi e nên cắt tóc ngắn vừa vừa để sang đấy đỡ tốn tiền cắt tóc nhỉ? Nhưng e có cái tóc mái, hàng tháng đều phải cắt hic, chắc có lẽ fải để nuôi tóc mái dài nốt
  8. quynhtrang59

quynhtrang59 Thành viên mới

Ối bạn gì định học ở Bangor ui. Mình cũng định chọn Bangor đấy. nhưng thấy nó hẻo lánh quá, k biết có nhiều VN không? bạn có thông tin gì share cho mình với
  9. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Các thể loại dầu gội, sữa tắm, xà phòng, kem đánh răng, bàn chải, tăm bông... thì e ra Tesco mua còn rẻ hơn VN. Tất nhiên cũng có loại cao cấp hơn, tuỳ lựa chọn. Chú ý là ra Tesco Metro hay Tesco Extra mới có, Tesco Express chỉ bán cho nhợn, mặt hàng ít hơn.
    Cắt tóc nữ từ £20-25/ đầu, đó là thời a ở khi £1=30k, còn bây giờ khủng hoảng thì ko biết thế nào, có khi lên £30/ đầu nữ. Còn đầu nam từ £7-15, tuỳ hàng.
  10. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Em xem ở trên:
    VN = nên mua ở VN
    UK = ko cần mua ở VN, sang đây mua
    Tháng mấy em sang mà đã chuẩn bị sớm thế ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa