1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Anh bizman oi, e thấy thông thường chỉ được mang tối đa 40kg, thế mà anh bảo e mua 2 cái: 1 cái 30kg & 1 cái 40 kg là sao? hay là nên mua 2 cái 20kg/1 cái anh nhỉ. nếu có được mang exceed 40kg, chắc e cũng chỉ mang 40 kg thui. E thấp bé nhẹ cân thế này, ko hiu chân ướt chân ráo sang đấy kéo theo một lô lốc hành lý siêu nặng thì chắc chít.
    Cái cabin size troller anh bảo có fải cái bình thường là túi xách, nhưng có bánh xe kéo ra được thành vali ko? nếu thế thì e có rùi, nhưng e thấy hơi to. E đọc trên forum thì thấy mọi người hay mang theo 2 vali, 1 tui xách tay, 1 túi laptop & 1 túi nhỏ đeo bên người đựng camera, giấy tờ gì đó. Thế có ổn ko anh?
    Bizman: Tháng mấy em sang mà đã chuẩn bị sớm thế ?
    Loaken: trường e cuối tháng 9 bắt đầu vào học. CHắc tầm cuối tháng 8 e bay, tùy tình hình. E đang đi làm, nên sắp tới có đợt nghỉ dài dài, e tính tiện thể chuẩn bị trước được cái gì thì tốt, tiện thể đi du lịch lun
    Sau 1 tháng rưỡi chờ mong, trưa nay e đã nhận được offer của trường. Vì năm nay e chỉ apply 1 trường của e duy nhât, nên chờ 1 tháng rưỡi thấy lâu thật. Bh thì cố gắng làm cái hồ sơ học bổng hic.
    Anh bizman còn ở lại Glas. học đến baoh, đến lúc e bay sang đấy, anh đã về nhà đuề huề với vợ con chưa nhỉ
  2. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Lại xem tiếp ở trên
  3. huong47

huong47 Thành viên mới

tiện thể việc hành lý, cho em hỏi 1 tẹo ^^
    em vừa hỏi anh vietguide, anh y bao la mang hành lý ký gửi dc 30kg( e đi hãng thái, đi sing air bgio chi còn 35kg thui ma giá cao hơn nhiều ^^ )
    hành lý xtay: 1 túi kích cớ 56x36x23---> bé quá
    1 túi đeo vai để 1 số thứ cần thiết: sách đọc,CD,ipod......
    1 áo khoác( mùa hè nhưg chắc e cũng mang lên máy bay, ăn bớt dc nhiều chứ ít gì đâu), 1 chăn mỏng
    nhu kich thuoc tui ở trên đã nêu thì để dc 10kg không nhỉ?? e vẫn k hiểu sao bé thế ma nhet dc 10kg
    e vừa cất thử đồ đạc cua e vao vali( vali to cua em đựng dc 30-35kg) ---> toan đồ cũ, chưa mua sắm j ma đã chật kín
    nếu mua thêm 1 vali loại nhỏ nữa như anh bizman thi k biết có đủ cân k nhỉ??vì ho tinh cả cân của vali ma
    anh bizman mua vali loại 40kg o đâu nhẹ vậy chỉ giúp e với, mới tậu cái 30kg thui ma thuộc loại nhẹ , đã nạng 4kg rùiT_T
  4. loakenxinhtuoi

Uh the anh bizman mua vali ở đâu? Nhà e bh mới có 1 cái cabin size troller + 1 vali be bé. e chưa cân thử nên chưa bít là bao nhiu.
    @huong47: hic bh Singair lại còn giảm chỉ còn 35 kg ah, chết thật mình cũng chưa mua sắm gì thêm mà thấy tình hình có vẻ ban căng với cái đống hành lý hehe. bạn huong47 có fải cũng học ở Glas. ko nhỉ?
  5. BizMan

Anh mua vali hiệu skywalker, giá khoảng 800-1.2M/cái, tùy loại, chất lượng khá tốt, bán ở Vincom (tầng 3 thì phải), Lò Sũ. Có 2 thứ nhất định phải tìm loại tốt là vali + giày, không cần tìm loại đắt tiền nhưng nhất định phải tốt
  6. Z3u1xxx

Z3u1xxx Thành viên mới

Đúng rồi, nhưng mà giày thì sang đây mà mua, vừa tốt vừa đẹp, giá cũng ko quá chát. Trc tớ mang nh` quần áo quá, hik, giờ rút kn, các bạn mang ít ít thôi, sang đây cũng có, chờ đến lúc sale thì hàng hiệu giá rẻ^^ hik, nhưng có hiệu loại 2 sale thôi chứ hieu loai 1 nhu LV với Gucci các thứ quanh năm suốt tháng chả bao h thấy sale:((
    Lappy cung~ the, sang day mua cho re?, bon. no'' con` nhap ve ban'' am^` am^` ^^. Nc sang đây chỉ cần chuẩn bị kỹ mấy cái đồ VN như bột gia vị các thứ í :D mang ít mỳ tôm chống đói, giấy tờ, thuoc men v..v còn các đồ như quần áo, giày dép, xong nồi thi` cung ko can nh` qua'' dau!
  7. huong47

huong47 Thành viên mới

lúc đầu cũng nghĩ 30kg k đủ
    nhưng mà cất hết quần áo, giày dép, ... etc nhiều thứ linh tinh khác, vừa luôn vali, moi co gần 28kg( cả cân của vali luôn ^^)
    chắc tẹt ga thì 35kg, 5kg chắc xin dc ^^
    @anh bizman: em cung mua 1 cái vali 800k, nhưng em mua của ng quen bán ở bờ hồ ^^, thấy bảo la loại xuất us ma dùng ok lắm ^^
    nhưng giày thì k biết mua ở đâu??, mua loại đi dã chiến để đi học chạy cho nos sướng ^^
    còn mình cũng nghĩ sang đó mua đợt sale nên quần áo có thế nào mang đi thế, chẳng mua thêm j ^^
  8. BizMan

Góc ngã ba Yết Kiêu - Trần Hưng Đạo có một hiệu bán giày rất tốt, giá đồng hạng 120K/đôi, giày hiệu nhưng bị một lỗi nhỏ gì đấy ko XK được, người ta bán ở đấy. Nên mang 2 đôi, trong đấy nên có 1 đôi màu đen phòng khi đi làm waiter, cùng mức giá thì giày ở bên này không bằng giày ở nhà (trừ khi có sale)
  9. loakenxinhtuoi

Hic nên mang giày thể thao theo lời của anh bizman, tiếc quá thế giày cao gót của các chi e thì sao hả anh hic. Sang đấy đúng là đi làm thêm thì fải đi giày, nhưng bình thường đi học chắc cũng fải thỉnh thoảng đi giày cao gót cho đỡ nhớ
    Tiện thể e hỏi, túi đi học, sinh viên bên đấy hay mang thể loại gì hả anh. Sinh viên chắc ai cũng có laptop. Nên bình thường đi học thì sẽ xách theo túi laptop +1 quyển vở gì đó để ghi chép ah. Để e biết đường chuẩn bị túi đi học :D
  10. huong47

huong47 Thành viên mới

mình đi london khong fai glas bạn ạ^^
    nếu đi sing air dc 35kg va 7kg xach tay= 42kg
    đi thái air dc 30kg va 10kg xtay=40kg
    sing hơn có 2kg ma giá vé hơn nhiều, transit lâu nữa
    số tiền chênh lệch về giá vé cao hon so với 2kg minh dc mang thêm --> đi thái vẫn rẻ
    hihi, mình cũng vừa đi hỏi toé loe về vụ mang cặp sách ^^
    bên đó đi học mang vở thui, sách thì mượn ở thư viện nên có hôm mang về đọc, có hôm không nên gần như đi học hang ngay k co sách ^^
    theo bạn tớ no khuyên thì cứ mang túi bthg nhưminh học ở vn, tất nhiên nên mua loại tốt cho đỡ phí ^^
    còn laptop thi tớ nghĩ nếu đi học mà k co y đinh vao thư viện thi mang đi nặng lắm, dùng vở thôi
    con đi thư viện mới fai mang đi
    xách cai laptop, thêm cái túi nữa thì cũng fai hơn 3kg--> chẳng nhẹ tẹo nào
    Được huong47 sửa chữa / chuyển vào 22:57 ngày 09/04/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa