1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

1-Chả mấy ai mang laptop đi học suốt ngày đâu. Em sang sẽ biết, trừ khi phải đến học nhóm hay làm coursework thôi =>mang cặp.
    2-Cặp mua ở London đẹp hơn ở nhà nhiều, ko đắt hơn là mấy. (cặp đây theo nghĩa túi xách đi học, đủ loại).
    3-Khuyên lại lần nữa, đừng vác lắm đồ theo nặng người, bên này đồ rất sẵn và ko đắt hơn bao nhiêu, đẹp hơn tương đối. Tất nhiên một số thứ phải mang từ VN vì rẻ hơn (anh Bizman đã khuyên ở trên).
  2. mothaiba1234

mothaiba1234 Thành viên mới

Câu trên này thì có gì đâu, vận dụng từ câu mang con bò sang Đông Âu khi trở về nó thành Phó Tiến Sĩ. Ai vận dụng lại nói thành cho con bò vào Oxford khi ra nó không thành thiên tài thì là quá dở.
    Thứ nhất câu chuyện con bò Đông Âu là để nói lên kiểu cấp bằng ngoại giao thời ngày xưa ở Đông Âu, ai mà du học bết quá thì cho cái bằng Phó Tiến Sĩ. Còn con bò mà vào Oxford học thì khi ra nó sẽ vẫn sẽ là con bò, Tony Blair vào học Oxford xong khi tốt nghiệp ra vẫn chỉ là Tony Blair nhưng là Tony Blair được giáo dục ở đại học Oxford. Đó là sự khác biệt.
    Nhiều bạn ở đây phàn nàn về chất lượng giáo viên và nói chủ yếu là tự mình học cũng chưa toàn diện lắm. Giáo viên sẽ là người cung cấp ?ofundamental knowledge? những kiến thức nền tảng để ta hiểu vấn đề, còn tự học team work sẽ là giúp ta học ?omajority of knowledge? nhưng không có fundamentals thì cái majority kia sẽ khó đạt được
  3. huong47

huong47 Thành viên mới

nhắc đến vụ laptop,anh em nào tim giup em chỗ mua vaio hoăc mac o london k ạ??
    em search google toàn ra cái j ý ạ
    mà sao đợt trc search dc 1 con hon 700p gần 800p ma vao xem trong web sony thấy toàn start từ 789p ma cấu hình thấp nhất T_T
    liệu 160GB xài đủ không các anh,em chẳng biết j về IT cả, cứ thấy nó it ít ^^
    Được huong47 sửa chữa / chuyển vào 02:15 ngày 10/04/2009
  4. chicken181

chicken181 Thành viên mới

Mấy cái vụ ấy em kô phải lo đâu , London nó là trung tâm thương maị lớn cái j nó cũng có kô thiếu cái j đâu , mà cũng kô đắt hơn bên mình là mấy .
    Em cứ học cho tốt English đi là ok!
  5. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Laptop mà 800p thì có khi buôn laptop từ nhợn về nhà thì trúng quả phải biết, thuế 300% cũng chơi :D. Các anh đâu rồi, vào hướng dẫn em nó cách ký hiệu tiền tệ và chợ búa ở đảo đi kìa
  6. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Bác NCD vui tính
    Em nó nghĩ 800p = 800 pounds chứ có nghĩ là 800 pence đâu :-p
    @huong: em muốn mua Mac đến đây anh đưa ra oxford circus, cái shop của apple to tổ bố 2 tầng toàn kính, cầu thang cũng kính luôn. S/v giảm giá Macbook loại ngon mới giá hơn 700 đến 800 thì phải. Bảo hành tận răng luôn.
    Lo học tiếng anh đi, cứ nghĩ quẩn sớm làm gì
    @ bạn nào ở trên nói chuyện con bò: đấy là ý kiến của bạn, còn mình thấy nhiều thầy chất lượng dạy như..^%(*&*^*&^. Bỏ đống tiền sang học thầy kiểu đấy ko đáng. Mình ko bỏ tiền, nên sao cũng đc, n nhiều người ca thán lắm.. Mỗi người 1 góc nhìn 1 ý kiến há
  7. huong47

huong47 Thành viên mới

anh atox có nick chat k, co j em sang anh nhớ dẫn em đi mua nha
    em ở zone6 hẻo lánh, chẳng có j hết, đến đồ ăn cũng fai đi 20'' mới vào town
    vaio với cả mac k biết co ở khu em hay k
    cái tính em nó thế^^ em lam j em cũng tính xa 100 bước
    rồi có khi sang đấy tự khắc sẽ biết nhưng k hiểu sao ngồi ở nha cứ nghĩ ra nhiều thứ để hỏi làm phiền anh chị trên này ^^
  8. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

[/quote]
    Mấy cái vụ ấy em kô phải lo đâu , London nó là trung tâm thương maị lớn cái j nó cũng có kô thiếu cái j đâu , mà cũng kô đắt hơn bên mình là mấy .
    Em cứ học cho tốt English đi là ok!
    @@@ bizman: Bạn chicken khuyên nên học Tiếng anh đi, mới hỏi anh bizman. Anh bizman ơi, mọi người vẫn bảo là Scottish english siêu khó nghe, a đang học ở đấy thực hư thế nào hả a?
    có fải là giảng viên tuỳ từng người nói dễ hiểu, còn người dân xug quanh liệu có đến mức vịt nghe sấm trong thời gian đầu ko? Khổ nỗi trong các kĩ năng, listening là kém nhất với e. Có fải mang cái usb để record trong thời gian đầu ko anh? để e biết đường mua.
    Từ giờ đến lúc bay còn tầm 4.5 tháng, nhưng e chưa bắt đầu vào ôn luyện lại nghe nói tiếng anh. Tiếng anh bình thường ở công ty, nói chuyện với mấy thằng cha Nhật đúng là chỉ có dốt nát đi . Chắc e lại luyện nghe lại trên bbc và youtube. Anh có nguồn nào học nghe của Scottish english thì bảo e nhé.
  9. loakenxinhtuoi

@huong47 & các bạn du học sinh sang UK fall 2009 thân mến:
    hehe, tình hình các bạn có biết là sắp tới British Council đã lên kế hoạch tổ chức cái event nào cho các du học sinh năm nay chưa ???
    Tháng 3 vừa rùi hình như có cái alumni talk với các bạn cựu sinh viên bên UK nhỉ. Hic mình bị bỏ lỡ.
    Dạo này lại chưa tranh thủ đi ra cái BC hỏi được. có bạn nào bít bảo tớ
    Trước khi đi chắc chúng mìh làm vụ cafe, cafao, trao doi exchange thong tin, họp offline những bạn nào cùng chung chí hướng sang trời Anh cái nhỉ . Mình xung fong đứng ra tổ chức
  10. loakenxinhtuoi

Chà đi London thì trung tâm kinh đô ánh sáng của UK rùi bạn nhỉ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa