1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Kể ra ở thời điểm này như thế thì cũng là hơi sớm bạn linh nhỉ,tại bạn tớ năm ngoái cũng xanh mắt mèo vì việc tìm nhà nên tớ cũng nghĩ lo luôn đi là vừa :D có j tớ sẽ liên lạc với bạn nhé!
  2. glamorlinlin

glamorlinlin Thành viên mới

Thang 9 ne minh cung sang Uni of Bir ne :), moi nguoi dong vui qua co, hom nao lam vu offline nhi ^^
    Co gi chung minh sang ben day o chung nha cho vui :)
    Minh cung dang nha ban o Bir tim ho nha, co gi moi nguoi lien he Y! nhe
    Y! : lable1187
  3. glamorlinlin

glamorlinlin Thành viên mới

P/s : minh cung ten Linh lun :)
  4. linhsoc

linhsoc Thành viên mới

Hay quá! Mình tên Linh, cũng sn 87!
    Hnào hội sắp sang Bir làm 1 cuộc offline đi!^^
  5. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Một số trường ở top đầu sợ nó không xét đến điểm khoán Pre Master luôn ý chứ. Theo kinh nghiem cua minh ,hầu hết nó vẫn dựa vào điểm ĐH ở Việt Nam và thư giới thiệu là chỉnh . Tuy nhiêu nếu bạn thiếu tí chú so với chuẩn thì trong cái offer của nó sẽ ghi cả điều kiện điểm Pre Master. Cái chính vẫn là chuẩn bi hồ sơ cho đầy đủ thôi . Thêm vào đấy nữa nếu có kinh nghiệm làm việc ở cái ngành mình định chuyển sang là tốt nhất , nhớ xin cái thư nhận xét của công ty.
  6. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Tiện thể mình muốn hỏi chút về Bristol. Có bạn nào đang học hoặc có kinh nghiềm gì về cuộc sống ở Bristol không? Vấn đề nhà cửa thì thế nào cho tiện nhỉ ?
  7. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

huhuhuhu mọi người ơi e bùn quá chít mất thoaiiiiiii!
    chuyện của e là vầy: e apply 8 trường ở Anh từ giữa tháng 3, đến giờ này e vẫn chưa có cái offer nào cả, em nhờ Sunrise nộp cho . Mà hình như Sunrise nó chưa làm cho đứa nào chưa tốt nghiệp ĐH như e hay sao í, em đang là SV năm cuối, chả hỉu nó làm j mà bọn trường cứ ko chịu cấp con***ional offer cho em, chúng nó cứ bảo khi nào e nộp chứng chỉ tốt nghiệp nó mới cấp, mà đợi chúng nó e muộn mất . Mấy chị ở Sunrise cứ bảo là biết thế ko viết j cho xong,tại các chị í THẬT quá lại viết thêm là e chưa tốt nghiệp này nọ rồi rằng thì là mới có bảng điểm 7 kì này nọ. Các chị í bảo rút kinh nghiệm vụ của em, mấy đứa đằng sau cứ nộp hồ sơ và bảng điểm 7 kì, ko nói năng j kệ chúng nó tự hiểu, thì chúng nó cấp cho lun trong vòng 1 tuần,thằng bạn e là ví dụ điển hình trong khi nó mới đc 5.5 ie Em lo quá cả nhà ơi, chị í thì cứ bảo e là yên chí thế nào cũng đc ko phải lo. nhưng giờ này e vẫn chưa đc j e chít mất e đã email hỏi bao nhìu lần mà chúng nó đều đồng loạt trả lời là đang under consideration mà mie nó chứ,consider j nữa e đủ điểm ie rùi, mọi thứ đủ hết chỉ chờ bằng TN thôi
    e đang bùn da diết thảm thiết, mọi người phán xem liệu e có đi đc ko ạ???? e ko mún ở nhà lấy chồng đâu
  8. buommgu

buommgu Thành viên mới

@:blackwhite68: Bàn cò 'iĂ?m IELTS cao như vẶy là? mẶt lợi thẮ lớn cù?a bàn rĂ?i 'ò. Cò?n background cù?a bàn là? ngà?nh kỳf thuẶt mà? mu'n hòc master ngà?nh khàc cùfng ko khò khfn lf́m 'Ău bàn à. Chìu khò hòc 1 khòa Pre master là? cùfng oki mà?. Pre master thì? hĂ?u như trươ?ng nà?o cùfng 'à?o tào pre master cà?, bàn cò thĂ? chòn hòc ơ? trươ?ng bàn muẮn apply 'ài hòc sau nà?y hof̣c hòc ơ? càc trung tĂm 'à?o tào càc khòa dự bì cò uy tìn như INTO. Càc trươ?ng sèf xem kẮt quà? khòa hòc pre master cù?a bàn 'Ă? xèt cò nhẶn bàn hay ko. TẮt nhẮt bàn nĂn 'Ắn càc trung tĂm tư vẮn cò uy tìn 'Ă? hò tư vẮn cho bàn. Theo như tớ biẮt thì? càc cĂng ty ko thu phì tư vẮn, nĂn 'Ắn càc trung tĂm cò uy tìn. Theo kinh nghiẶm cù?a tớ thì? cò Cty Vietint ơ? 15 ngòf 97 nguyĂfn chì thanh khà Ă?n. Càc chì tư vẮn ơ? 'ò 'Ă?u là? dĂn hòc UK vĂ?, thài 'Ặ tư vẮn cùfng vui vè? phẮt (mẮy chì 'ò trĂng cute cực ) , cò?n lài thì? ISC ơ? 65 quàn sứ cùfng oki và? chuyĂn nghiẶp. Sunrise thì? tớ mới qua 1 lần hò?i han nhưng tớ ko thìch càch tư vẮn ơ? 'ò lf́m( cà?m nghìf chù? quan cù?a tớ thĂi). Tòm lài tớ thiĂn vĂ? Vietint và? ISC hơn
  9. buommgu

buommgu Thành viên mới

Ko pha?i quá lo lắng đâu bạn ạ. Do bạn nộp hô? sơ đợt na?y đang la? đợt các học sinh đâm đâ?u va?o apply nên trươ?ng nó cufng nhiê?u việc thôi. Co?n việc bạn chưa tốt nghiệp thi? ko pha?i lo lắng đâu, tớ cufng có 2 đứa em năm nay tốt nghiệp va? đang nộp hô? sơ đi UK. 1 đứa nghe lơ?i tớ la?m sớm thi? nó đaf nhận được conđitional ofer rô?i chi? chơ? nhận bă?ng la? có uncon***ional offer thôi, co?n 1 đứa nưfa do lê? mê? nên cufng đang có trươ?ng hợp giống như bạn. Nhưng cứ yên tâm la? kiê?u j bạn cufng được đi thôi. Cứ yên tâm nhé. Good luck
  10. kompessor

kompessor Thành viên mới

thôi thì sang trung tâm khác như ISC hay Vietint làm lại xem, rút kinh nghiệm nhé :D
    GL
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa