1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

cả nhà ơi phán em vụ này với :(
    Em có cái con***ional offer của Aston với 2 dk là chứng chỉ TN và ie 7.0.Chứg chỉ TN thì tháng sau chắc e sẽ có, còn ie thì 20/6 e mới thi lại chả bít có đc nổi 7.0 ko nữa. đến 3/7 mới có điểm, thế bây giờ e có nên deposit cho chúng nó lun ko? hay là chờ khi nào có điểm thì làm ạ??? vì e sợ nhỡ ko đc 7 lúc í apply cả khóa pre sessional 6 tuần của nó nữa sợ ko kịp để đi học khóa này.
    Mà bi giờ deposit cho chúng nó e phải làm những j hả mọi người, e chưa có cái thẻ j cả, e cũng chưa có uncon***ional j cả, cứ phải có uncon***ional thì mới làm thẻ đc phải ko ạ??? ui e hoang mang vụ này quá, chả bít đường nào mà lần, mọi người giúp e ạ
  2. evilgau

evilgau Thành viên mới

Mới cập nhật thêm tin tức chút ít về visa letter cho bác nào quan tâm nè:
    Visa letter hiện tại có 2 loại (tùy trường):
    1. Loại 1: đính lun cả khóa học chính và pre => nếu nhận đc visa loại này thì sẽ yên tâm về cái việc xin visa cho cả khóa học pre (diễn ra trc khóa học chính).
    2. Loại 2: (gồm có) visa letter cho khóa học chính, và 1 cái visa letter khác cho khóa pre. Nếu mà nhận đc loại nì thì các bác nên cẩn trọng 1 chút. Nhỡ mà đặt cọc pre rùi mà cái visa letter cho cái khóa pre nó k về kịp thì :-ss
    Tạm thời cập nhật tình trạng như vậy.
  3. evilgau

evilgau Thành viên mới

Híc híc... Sao bạn liều thế! Nếu mà muốn có cái uncon***ional sớm thì bạn phải thi IE sớm lên chứ. Cái bằng tốt nghiệp thì còn nợ đc, sang đó nộp trực tiếp vẫn OK mà.
    Nếu bạn vẫn quyết tâm Aston thì theo mình nghĩ là bạn nên apply luôn cái khóa pre 6 tuần của họ càng nhanh càng tốt. Cộng thêm việc giục trg bên đó phát thư mời để nếu mọi việc không như mong muốn thì còn đi deposit ngay cho cái khóa pre đó mà lấy visa letter. Một điều quan trọng nữa là bạn phải xem lại hạn cuối của việc deposit khóa pre và khóa học chính là bao h để cân đối thời gian.
    Việc qua NH để chuyển tiền thì bắt buộc bạn phải có thư mời của trường (khóa học chính - uncon***ional offer, hoặc thư mời cho khóa pre). Nếu bạn muốn làm qua HSBC thì mình đã hướng dẫn rùi. Còn nếu làm qua NH khác thì cũng tương tự như vậy thôi. Bạn cứ đến 1 NH lớn nào đó (ACB hoặc Sacombank) sẽ đc hướng dẫn tận tình mà.
  4. no_less_no_more

uhu,khóa master của em là đến 6/7 là deadline còn khoá pre là 3/8 mới deadline, e mún thi ie sớm lắm nhưng chủ quan đăng kí muộn giờ full hết rùi huhu. bây giờ e có nên ngồi chờ 3/7 bít điểm ie rồi e mới gửi acceptance cho bọn nó và apply khoá pre đc ko ạ??? liệu có kịp để e đi vào đầu tháng 8 ko nhỉ?
    huhu, các tiền bối giúp em với
  5. abc100

abc100 Thành viên mới

Minh thi lai nghi ban nen di Stirling. Vi ban da ban khoan jua leicester va stirling thi la ban da care ve van de tai chinh roi. Ma ban da shortlist dc con lai 2truong nay chac la mot 9 mot 10 thoi. Theo nhu minh tim hieu va hoi rat nhieu nguoi tung di hoc ben UK ve, moi nguoi deu bao la rank qua ko qtrong. Mien la ban cam thay module hop voi ban la duoc. Minh cung hoi may nguoi hoc ben stirling thi cac chi deu bao stirling chat luong kha tot.
    Con van de co ban o Stirling hay ko cug ko dag care lam dau. Hoi SVVN ben Stirling cug tam chuc nguoi, ban thich co the xin nick moi nguoi ben day. Moi nguoi san sang jup ban thoi!Truoc la sau quen ma!
  6. evilgau

evilgau Thành viên mới

híc híc... apply lun đi chứ! Có mất đồng nào đâu. Bi h mà bạn apply thì nhanh cũng tầm 1 tuần nữa mới có thư mời. Đợi tới lúc có điểm IE rùi mà nhỡ k đủ thì có mà gắn tên lửa vào cũng chả kịp í chứ (nào là ngồi chờ thư mời khóa pre nè, nào là đặt cọc nè, nào là lại chờ visa letter cho khóa pre nữa chứ :-ss) Thế nên cứ apply khóa pre sớm đi cho nó lành :D
  7. no_less_no_more

8. IELTS7

IELTS7 Thành viên mới

Học MSc Finance ở UK thì trường nào chẳng giống nhau. Điều quan trọng là việc học và tự nghiên cứu của bạn thôi. Bạn nên chọn trường có hiệu quả về mặt kinh tế để tiết kiệm chi phí.
  9. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

Hello ban, mình cũng apply aston và điểm ielts cũng chỉ đủ 6.5 và mới thi lại hôm 30
    Mình đã đặt deposit 1000 bảng cho Aston rồi, mình học Msc Business and Management.
    Về việc đặt cọc thì rất đơn giản, ko cần phải chuyển qua ngân hàng lằng nhằng gì cả.
    Mình dùng thẻ Vietcombank Visa Debit. ( hoặc nếu bạn có thẻ Master cũng đươc, miễn là thẻ Visa hoăc Master )
    Chuyển tiền vào tài khoản của thẻ of bạn. Rồi vào trang Quick Pay trên web của Aston và thực hiện quy trình chuyển tiền online. Quy trình chuyển tiền online được hướng dẫn cặn kẽ như đăng ký nick thành viên trên forum thôi.
    Đầu tiên là bạn cứ điền theo form của nó, Tên, Student ID, Cái tiền cần chuyển bạn cọn là Tution Fee.
    Rồi tiếp theo là điền thông tin của thẻ Visa của bạn và ấn pay.
    Bạn phải chuyển 2 lần, Mỗi lần 500 bảng, vì thẻ visa chỉ cho chuyển hạn mức tối đa trong 1 lần là 20 triệu. Bạn chuyển 2 lần là sẽ đủ 1000 bảng.
    Aston sẽ gửi cho bạn ngay một cái receip vào email .
    Mình chuyển tiền đặt cọc cuối tháng 5 , tính ra tất cả chỉ mất có 26,200,000 còn rẻ hơn hơn cả ra ngoài ngân hàng mua ngoại tệ . Mà ko hề mất phí chuyển tiền.
    Bạn cứ thử làm theo cách này xem, vì nếu bạn có thẻ Visa hoạc Master thì chuyển đơn giản, ko mất phí, sau này còn chuyển tiền đặt cọc pre sessional và accommodation nữa,
    CÒn về phần IETS thì vì mình cũng chưa đủ điều kiện để học luôn khóa chínhm nên mình vừa thi lại hôm 30-5
    Theo những lời khuyên mình được biết thì , lịch nộp visa phải book trước nửa tháng đến 1 tháng, Mà muốn đi vào đầu tháng 8 để kịp khóa nhập học vào ngày 10/8 thì khoảng 15 tháng 7 bạn đã phải nộp hồ sơ xin visa rồi, vì bây giờ visa làm mất 2 tuần.
    Mình thì mình sẽ gửi toàn bộ tiền đặt cọc cho khóa pre vào 15/6 và nộp visa vào cuối tháng 6 .
    Còn bạn , bạn thử căn xem , trường gửi thư visa letter cho mình sẽ mất khoảng 1 tuần, còn nếu gửi tên lửa thì mất 2 ngày thôi. Nhưng mình còn tính ngày nghỉ, ngày làm việc của trường để xúc tiến việc này nữa,
    Nên bạn cứ cân nhắc thật kỹ nhé
    Nếu quyết định học Aston thì bạn có thể deposit khóa học chính đi cũng ok.
    Được libby13vn sửa chữa / chuyển vào 22:16 ngày 01/06/2009
  10. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

Bạn ơi , bạn cần phải check lại thĂng tin trường mĂ bạn apply, VĂ cĂ những trường Y UK ch? chấp nhận ielts thi Y BC , vĂ cĂ mTt vĂi trường Y ChĂu Ă,u cũng yĂu cầu như vậy. Bạn cần check lại v>i trường cua rbạn thĂi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa