1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Thế này em ạ.
    Trước khi kết thúc khoá học, các SV ở UK đều được điều tra và đánh giá về chất lượng giáo dục (trang thiết bị, đội ngũ giảng viên, giáo trình, môi trường sư phạm..) để làm căn cứ cho bọn nó tự cải thiện. Bên cạnh đó, thì các cty tuyển dụng cũng thông báo hàng năm số lượng SV có việc làm theo từng trường.
    Bảng xếp hạng của Timesonline dựa vào các feedback của SV và các Recruitment Agent để xếp hạng. Nó mang nhiều tiêu chí phù hợp với giáo dục hiện đại (cơ sở vật chất, chất lượng nghiên cứu, cơ hội việc làm..). A cũng giao tiếp khá nhiều bạn, ở nhiều trường UK và nhận thấy nó tương đối chính xác
    Còn bảng của bọn Thượng Hải chỉ dựa đơn thuần vào các giải thưởng và nghiên cứu, trong đó chiếm bao nhiêu % là giải Nobel, các bài viết đăng tạp chí, các báo cáo khoa học... Không phải xếp hạng của SV bình bầu. Nhưng em có biết là ngòai những giải Nobel thì ai ai cũng biết thì bọn nó còn tính đến các bài báo ở các tạp chí trời ơi đất hỡi, chỉ tòan tiếng Trung thôi không. Cái bảng xếp hạng của bọn này cũng đã được tranh cãi nhiều, em cứ search trên wiki thì ra.
  2. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Cứ xin bừa đi em, viết thắm thiết vào, đại loại như: "tao cực kỳ bồ kết khoá học của trường mày, tao so sánh tất cả các khoá học ở các trường khác thì thẫy mỗi cái của mày phù hợp với khả năng của tao, có thể giúp tao phát triển, trở về cống hiến xây dựng quê hương blah bloh...
    Tuy thiếu điểm viết nhưng tao cam đoan là sẽ khắc phục trong thời gian ngắn từ giờ cho đến lúc nhập học. Điều này tao sẽ chứng tỏ trong các bài course work, assignment... Nếu lỡ bỏ khoá học này, tao đành phải lựa chọn ngôi trường khác vì thời gian của tao ko có nhiều. Đây là điều tao thực sự không mong muốn... ô hô ai tai..."
    Còn thực tế là học cùng anh ngày trước cũng có 1 anh thiếu hẳn 0.5 điểm IELTS nhưng vẫn xin vào học được, bố này văn còn cao gấp mấy lần mình, nghe lão đọc cái thư xin xỏ mà cảm tưởng bố này quên mình vì tổ quốc mến yêu đến nơi, cảm động vô bờ bến
  3. evilgau

evilgau Thành viên mới

Xin chân trọng thông báo với cả nhà là iem nóa mới nhận được bản draf VL chìu hum nay, loại 2 trong 1 (pre + master). Thông báo thêm là phải sửa lại khá là nhìu thông tin trong đó. Thú vị nhất là cái phần nó thông báo đã nhận đc khoản deposit cho cả khóa master lẫn pre (trong khi thực tế là mới chỉ deposit cho master =)) ). Như vầy là mọi thứ đều nằm trong kế hoạch. Hy vọng là mọi người sẽ nhận đc visa letter trong tuần này!
  4. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Chuyen qua visa debit em oi, fi TT cua ngan hang, e fai chiu ca dau UK, tinh ra tam 600,000 VND. CHuyen bang cre*** card, fi cung dat hon rat nhieu so voi di bang visa debit. Tum lai visa debit la ok nhat
  5. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Em đã hiểu,rất cám ơn anh về thông tin này.
  6. maninuk

maninuk Thành viên mới

Tớ điều tra rồi, fí của ngân hàng Đông Á là khá rẻ. chuyển 200 bảg thì mất tầm 100k thôi.
  7. muc_tu

muc_tu Thành viên mới

Mình vừa điền đơn nộp hồ sơ online ngoài Hà Nội xong và phát hiện ra một điều rằng toàn bộ tháng 07,08 đã không còn ngày trống để có thể đặt lịch được nữa. Tháng 06 cũng chỉ còn có mấy ngày, nếu mình nhớ không lầm là từ 21-26 và 29-30 gì đó. Mình đã phải chọn ngày 30/06 dù còn rất nhiều hồ sơ chưa chuẩn bị xong. Vậy thông báo cho các bạn chưa đặt lịch hẹn xin visa mà có ý định đi trong hè này thì khẩn chương book ngay.
    May mà hôm nay rỗi hơi ngồi nghịch cái trang visa online của nó vì cứ ung dung chắc còn khối ngày. Mà mình định bay ngày 15/08.
  8. nicegirl87

nicegirl87 Thành viên mới

Dạ vâng ạ. Em cám ơn anh. Em đang cố viết 1 lá thư thật mùi mẫn. , mong là...
  9. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Chuẩn ko cần chỉnh. Mà chỉnh ko thể chuẩn.
    Bác NCD là phát ngôn chuẩn lắm.
    Thế bác xong khoá MSc về VN luôn à??
  10. maninuk

maninuk Thành viên mới

Bác nói rõ hơn cái này đc ko. tình hình thế này thì toi hết cả lũ àh. bác cho e cái link xem lịch hẹn nhỉ, gay go fết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa