1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fragrant155

fragrant155 Thành viên mới

Thế là không cần phỏng vấn ah bạn. Mà ý tưởng phơi rau ngót của bạn hay ho thật đấy. Phải học tập
  2. karmapolice

karmapolice Thành viên mới

Ui zời, h.trước đi off bị bạn Thu dọa có bạn Exeter buổi tối đi về thấy chó sói làm mình sợ quá phải fone cho con e đang học ở Nott hỏi làm nó cười gần chết. Nó bảo chắc là nhìn nhầm, cáo thì có chứ ko có chó sói đâu. Mấy đứa học ở Nott buổi tối về muộn thỉnh thoảng cũng nhìn thấy cáo, còn hươu nai trong cái khu bảo tồn j j đấy thì chạy lông nhông nhìn thấy suốt ngày, chim chóc ngay ở trong trường cũng nhiều vô kể... ><! Tóm lại là rất nhiều trường ở UK sống "gần gũi vs thiên nhiên" thế, ko có j phải căng thẳng .
  3. gresun

gresun Thành viên mới

Em ơi là em, nghe thông tin của em, chị cũng đi tuyên truyền với một cơ số người vụ chó sói rồi đấy. . Đang sống trong môi trường khói bụi ở HN này mà được sống trong không khí của khu bảo tồn thiên nhiên thì
  4. huong47

huong47 Thành viên mới

ac ac, river island ma k đắt à
    bó tay luôn, em cha dám xem đồ đấy bao giờ, hay là con trai rẻ hơn con gai''??
    chứ e thấy cái áo ma cung 20-40bang thi bó tay^^
    tất nhiên là cũng với 1 hiệu đấy về vn fai đắt hơn rồi, nhưng em k có nhu cầu xài hàng hiệu nên k việc gi fai mua lấy mua để ở đây cả^^
    ví dụ bố mẹ cho 500-600 bang 1 tháng. Nhưng nếu tháng đấy tiêu 530 bang cho tat ca chi phi bthg, còn 70 bảng bố mẹ cho phép tiêu
    k có nghĩa la cái 70 bang day la tiền dư thứa, tiêu cho hết thì thôi, miễn là k quá chỉ tiêu
    mình fai nghĩ la nếu tiêu thi k sao nhưng đồng nghĩa là bố mẹ mất 70 bảng cho mình, mà đáng lẽ mình co thể tiết kiệm dc chứ k fai là k thể^^
    còn nếu k tiêu 70 bảng đấy , minh van song dc, da chet dau^^, ma bo me lai tiet kiem dc
    con ai nhieu tien, cam thay re thi cứ tiêu, có sao đâu, trái đất vẫn quay^^
  5. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Good, good! Bài học đầu tiên mà DHS phải biết khi xa mẹ: "Quản lý chi tiêu một cách hợp lý nhất!".
    He he, sau này nhận ra rằng du học cũng là chuyện bình thường thôi, chính những kỹ năng mềm tự thành lập được trong quá trình xa mẹ mới là cái giúp mình rất rất nhiều.
  6. honghanh411

honghanh411 Thành viên mới

Tớ thì hỏi vài câu , trong lúc họ xem hồ sơ của mình ấy . Tùy thuộc vào hồ sơ mỗi người thôi. Anh nhân viên thì hỏi tớ là em học đại học ở Nga àh. học trường nào? rồi bố em về hưu rồi ah? hết ! còn lại thì các cậu cứ mang đầy đủ các giấy tờ gốc, dịch , dich có công chứng. Họ có thể yêu cầu xem các giấy tờ gốc khác, cứ làm mỗi cái 2 bản cho chắc ăn, nhỡ quên kẹp trong hồ sơ còn có cái mà đưa khi họ yêu cầu. Tớ thì bị hỏi thế nhưng anh đi cung chả bị hỏi gì. Đang run quá không bít có sao không nữa, mà tớ đã đặt vé rùi chứ .
    Ah mà quên, sorry bà con là rau ngót phải rửa trước khi phơi nhá. Sáng nay lon ton xuống bếp thấy mẹ bắt rửa một rổ to phạc mới nhớ ra. Hì hì, thôi rửa sạch qua bên kia ăn cho nó lành, nhờ
  7. starfruit218

starfruit218 Thành viên mới

Các bạn vừa mới xin visa ơi , cho mình hỏi có bạn nào phải nộp bank statement không, và cái bank statement này chỉ cần có các transactions trước đó 1 tháng thôi hay tất cả các transactions trong quá khứ. Cám ơn nhìu nhé
  8. abc100

abc100 Thành viên mới

9. starfruit218

starfruit218 Thành viên mới

10. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

Gãi đúng chỗ ngứa rùi ^^, e Hương ơi cho chị hỏi xíu, hum qua lên mạng định đặt cái vé của thai air mà thấy trong term hay cái j` j` ý quên rùi quy định tối đa là 20kg thoai, lúc e đi đc mang bi nhiu kg vậy? Hóng hớt trên này thỉng thoảng thấy mọi ng` nói đến cái vé cho student cơ mà hôm qua tìm mờ mắt ko thấy đoạn nào trên web của nó nói đến
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa