1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ika1987

ika1987 Thành viên mới

các bạn ơi cho mình hỏi profile của mình như thế này liệu có trường nào ở UK nhận học master ko (chuyên ngành của mình là Tài chính ngân hàng):
    -hoc lực 4 năm :6.9
    -ielts :6.5
  2. horcrux

horcrux Thành viên mới

Mình đi cũng transit ở Sing 6 tiếng cứ tưởng là nhiều nhưng vèo cái là hết bạn à. Vào mạng chat với mọi người ở nhà tí để bảo đã Sang Sing ngon lành. Sau đó đi kiếm gì ăn, lượn lờ xem có mua được cái gì ko. Rồi còn chuyển terminal. Nói chung mình thấy 6 tiếng vèo cái thôi à. Nếu bạn của bạn lên san bay chơi thì được, gặp nhau, ăn uống cái gì đó nhẹ nhàng, ôm vai bá cổ cái. Còn đi khỏi sân bay e là hơi mạo hiểm. Dù vẫn ok nhưng ko nên như vậy. hề
  3. kompessor

kompessor Thành viên mới

bro cho hỏi đây là bay = máy bay của Sing, từ Hn--> Sing rồi chờ transit 6tiếng đúng ko? thấy mọi ng lại bảo nếu đi lần đầu thì đi Cathay (transit ở đâu chả nhớ nhưng chỉ chờ khoảng 2tiếng)
  4. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Đi thì nên đi của Cathay (bay tới London) thì dừng ở Hongkong khoảng 2h, và mang được 30kg nếu visa SV. (Nhớ ko nhầm thì bay buổi tối, 19h bay từ Nội bài, 22h đến Hongkong, 24h?phút bay sang London)
    Bay về thì đi của Sing, cũng chỉ dừng 2h ở changi, cũng mang được về 30kg nếu khai là visa SV và về nhà hẳn, he he
  5. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Phải nói là hoc về ngành nào chứ. Thấy giang hồ đồn học sinh việt nam ở Aston chụi chơi lằm. Nhưng trên ranking nó đứng ngất ngưởng ở top đầu nên cũng chụi không hiểu thực tế thế nào. Được cái chi phí ăn ở ở Birmingham chắc rẻ hơn hản rồi , Với lại trên Bir thì cũng gần London.
    Mình cũng đang phân vân về Bristol nhưng là với Warwick bên ngành Computer Science. Đã ngã về Bristol vì xem tài liệu giáo trình với tư vấn môn học của nó khá tốt nhưng bị cái ranking năm 2010 làm cho suy nghĩ quá. :( Bristol có chiều hướng đi xuống từ thứ 3 năm 2008 bây giờ là thứ 11 rồi :(. Có ai kinh nghiệm gì chia sẻ không nhỉ ?
    Tình hình có ai định qua Bristol không nhỉ ?
  6. fragrant155

fragrant155 Thành viên mới

thông báo với cả nhà là sáng nay Bảng nhà ta đạt 29,900.12 (NHNT) nhé
    Được fragrant155 sửa chữa / chuyển vào 08:54 ngày 10/06/2009
  7. maninuk

maninuk Thành viên mới

Mấy hôm xuống rồi, cầu kinh niệm fất suốt, jờ lại quay đầu đi lên. buồn :(. jờ ngày nào cũg vào blooberg theo dõi biễn độg tỉ já, nhìu lúc chỉ có 1 cảm jác là SỢ
  8. buommgu

buommgu Thành viên mới

Với IELTS 6.5 thi? hơi khó đê? học B&F đấy em ạ. Co?n với GPA thi? với nhưfng trường ko danh tiếng mấy thi? vâfn được nhận thôi. Nếu có IELTS cao hơn thi? em vâfn có cơ hội đê? sang UK đó ;)
  9. confiance

confiance Thành viên mới

Banking and Finance phần lớn các trường ở UK chỉ require 6.5 thôi mà, chỉ có rất ít trường đòi 7.0. GPA 6.9 cũng chẳng phải thấp nên rất nhiều lựa chọn. B&A có ở Leeds, Bir, Lei .... khá được đó !
  10. minhphan1986

minhphan1986 Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi về apply Visa đi UK. Mình tự apply ko qua trung tâm nên có nhiều chỗ ko rõ, mong mọi người giúp.
    Đầu tiên mình apply online ở https://www.visa4uk.fco.gov.uk thì mình nên chọn là General student (tier 4) hay là General student (sponsored) ?
    Mình học master ở City University London.
    Rồi khi điền information vào, nó chỉ hỏi mình information chung chung, rồi kêu mình hẹn ngày interview. Hoàn toàn ko thấy mention gì đến chứng minh tài chính hay học trường gì cả, trong khi em mình 1 năm trước khi apply online là có cả các mục này.
    Mình ko rõ nên chưa dám hẹn ngày interview. Các bạn apply Visa gần đây có ai bị trường hợp như mình ko? Chẳng lẽ chứng minh tài chính phải fill in 1 cái form giấy rồi hôm interview đem tới à?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa