1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 2 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhhoc

minhhoc Thành viên mới

Cả nhà ơi, thứ 6 này (12/6/2009) BC kết hợp với báo tuổi trẻ tổ chức tư vấn trực tuyến: "Thủ tục visa và du học Vương quốc Anh có gì mới?"
    Thành phần giao lưu ngoài cán bộ phòng visa Tổng Lãnh sự quán Anh, và các cán bộ đến từ BC, nghe đâu còn có một cô siêu mẫu thời trang.
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=320781&ChannelID=13
  2. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

6.0 còn học đc MSc Finance cơ mà, trường trop 40 UK overall và top 20 Finance nhé.
    Ko phải lo, cứ apply mạnh đi bạn ạ.
  3. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

trùi ui cứ apply ầm ầm đi bạn, 6.5 là quá đc rồi, khối trường nhận í chứ, bạn tớ có 5.5 mà còn apply dữ dội nữa là. Nhưng có điều giờ mà bạn mới apply có vẻ hơi muộn rùi đấy, giữa tháng 6 rùi còn j Mà cứ thử xem, tóm lại ko j là ko thể.
    chúc may mắn nha
  4. honghanh411

honghanh411 Thành viên mới

@minhphan1986 : visa cho sv la tier 4. Bản khai visa chỉ đơn giản là thông tin bản thân, bố mẹ thôi. Còn hồ sơ tài chính thì bạn chuẩn bị bên ngoài khi đi lam visa thi mang theo đơn xin visa mà bạn vừa khai, hồ sơ cá nhân và hồ sơ tài chính, ngoài ra còn một loại giấy tờ nữa mà tớ không nhớ rõ vì đến trung tâm trước khi đi họ mới bổ xung, có gì bạn gọi điện lên hỏi đại sứ quán cũng được. ah nhớ là mang theo chứng minh thư nhân dân để đặt khi vào sứ quán
    Hồ sơ cá nhân gồm có, giấy khai sinh, hộ khẩu, hộ chiếu đều có công chứng của phường, có hộ chiếu cũ cũng mang theo (không cần công chứng vì họ sẽ giữ cùng với hộ chiếu mới), bằng tốt nghiệp và bảng điểm dịch công chứng sang tiếng anh, điểm Ielts.
    Hồ sơ tài chính : sổ đỏ, hồng (công chứng của phường), sổ tiết kiệm, giấy chứng nhận của ngân hàng (viết bằng tiếng anh luôn), sổ đóng góp cổ phần (nếu có), bảng lương của bố mẹ trong vòng nửa năm gần nhất,có dấu đỏ và chữ kí , sổ bảo hiểm lương hưu của bố hoặc mẹ (nếu có), hợp đồng thuê nhà + giấy nộp thuế (nếu có), quyết định công tác của bố và mẹ (nếu có), hoặc thêm các giấy tờ sở hữu khác như ô tô, đồn điền hoặc nhà máy gì đó.
    Hồ sơ tài chính bạn có đầy đủ thì càng tốt, quan trọng nhất là sổ tiết kiệm, sổ đỏ và thu nhập hàng tháng của bố mẹ.
    Tất cả giấy tờ này đều được dịch sang tiếng anh, và đi kèm với các giấy tờ được công chứng, những giấy tờ nào không công chứng thì phô tô làm hồ sơ nộp. Nhớ mang theo cả giấy tờ gốc đề phòng họ muốn xem hoặc thu vào hồ sơ. tớ nói mấy ý chính thế, bạn thu thập thông tin bổ xung thêm nhé
    Được honghanh411 sửa chữa / chuyển vào 21:13 ngày 10/06/2009
  5. huong47

huong47 Thành viên mới

anh atox cứ làm mấy bạn ý tưởng bở^^
    có trng nào rank 20 finance mà ielts học master 6.0 anh chỉ em đi^^, nếu có thì cũng là fai học dự bị master, chứ làm sao học finance mà ielts yêu cầu vào có 6.0 ở nhưng trng rank cao thế dc
    tối thiếu vẫn là 6.5 generally, còn có khi là 7., nhưng cai trng hợp này ít
    như nhieu trng học dai học cũng là 6.5 rồi ý chứ
  6. fragrant155

fragrant155 Thành viên mới

Bạn pm cho mình địa chỉ email, mình gửi cho bạn 2 tờ khai kèm theo application form
  7. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Cá đi, anh nhầm ko phải rank 20, n cũng trong top 25 về finance.
    Anh show đc thì sao nào. Vừa check xong.
  8. maninuk

maninuk Thành viên mới

Quả này chắc là stirrling rùi :D
  9. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Quan trọng không phải là Ielts,với Ielts 6.5 thì bạn đã đủ điều kiện đầu vào của rất nhiều trường.Nhưng với GPA 6.9,mình e là hơi khó.Theo mình biết,điều kiện để apply học master ở các nước châu Âu hay Úc thường tối thiểu là 7.0.Còn châu Mỹ thường là 7.5 (dĩ nhiên là có ngoại lệ).Nói đâu xa,như Việt Nam mình,bằng khá mới được học thạc sỹ,còn trung bình hoặc trung bình khá phải có 2 năm kinh nghiệm mới được học.
    Vì bạn không nói rõ là 6,9 kia đã là GPA cuối cùng (bao gồm điểm bảo vệ tốt nghiệp) chưa,nếu bạn chưa tính điểm bảo vệ tốt nghiệp thì mình nghĩ chắc GPA cuối cùng cũng phải trên 7.Thế là đủ điều kiện tối thiểu để apply,còn tùy thuộc vào việc chọn trường thế nào cho phù hợp nữa.Ở Anh có các khóa dự bị học master,bạn có thể tìm hiểu thêm.Đây là những ý kiến chủ quan của mình,mình hy vọng bạn sớm tìm được khóa học như mong muốn.
    Được hoconbeou sửa chữa / chuyển vào 10:30 ngày 11/06/2009
  10. kompessor

kompessor Thành viên mới

hic, hnay mới nhận đc visa letter, lò dò lên thì chả còn lịch visa đến tháng 7 rồi
    có bro hay sis nào đặt lịch mà chưa có nhu cầu thì nhường cho thằng iem cấy, khai form visa 2 lần rồi
    Gia đình xin cảm ơn và... hậu tạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa