1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Hic sao bạn làm gấp rút quá, vì thấy bảo lâu nhất có thể 2 tuần mới có kết quả, nhưng cứ sau 7 ngày sẽ có người alo mình dù có visa hay chưa. Nếu sốt ruột chưa thấy ai gọi thì nên chủ động hỏi. Tính ra the lâu nhất có thể 22/7 bạn mới có visa. Nên cố gắng tìm cách làm giấy tờ cho xong.
  2. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Mình làm hôm 9-6,đến hôm nay,19-6 mới có người gọi đến ĐSQ lấy visa.10 ngày tròn.chắc cũng ko lâu hơn được,bạn yên tâm.
    Mà ko thấy ai trả lời mình nhỉ?
  3. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

sáng nay mình đã đi nộp visa ở Đại sứ quán, tưởng sứ quán Anh làm ăn pro thế nào hoá ra cũng đâm chất Vietnamese mà thôi hic. Dù sao hôm nay đi nộp may mắn, vèo cái khoảng 10 fút là xong. Lúc mình đến thấy có 1 đoàn có lẽ là business trip đang chờ. Cứ tưởng là fải chờ cái đoàn đấy xog thì ốm đòn, may mà nhanh chân theo đúng lịch hẹn làm việc luôn.
    Sáng nay ngồi xếp hàng ở sứ quán cũg khá đông, nhưng chắc vì mình đến đầu h sáng, nên bà nhận hồ sơ không hạch sách gì. Vẫn ngọt ngào nói với mình được mấy câu kiểu như "Em fải để tay như thế này..." (chú thích: lúc chụp ảnh và in fingerprint). Nghe nói mấy hôm đông là bà ý hạch sách kinh lắm. Kiểu như ai mà quên cái tờ form in thời gian appointment, bắt về lấy, mặc dù nhận xong thì xé vèo vào cái thùng rác
    Một thông tin cho các bạn là: đúng là sổ tiết kiệm bản original bị giữ lại, các bản gốc khác mình ko bị check & khi nộp hồ sơ nhớ foto cái CAS hay visa let. của mình, vì ng ta sẽ ko trả lại. Tỉ giá GBP lên, lệ fí mình nộp hôm này 4,350,000 VND
  4. pbdung

pbdung Thành viên mới

Mọi người ơi tớ đang gặp 1 trục trặc ko biết to hay nhỏ đây.
    Hiện giờ tớ không còn bản gốc điểm Ielts trong tay nên muốn có thêm 1 bản từ BC để hoàn thiện hồ sơ xin Visa.
    Tớ gọi lên BC thì họ bảo phải có thư yêu cầu từ bên DSQ thì họ mới gửi.
    Vậy việc xin thư yêu cầu đó có khó khăn không ah và có cách nào khác đẻ có được bảng điểm IELTS không ah?.
    Mọi người tư vấn giúp tớ với. Many thanksss..

5. maninuk

maninuk Thành viên mới

Trường hợp của bạn là đúng đấy. hạn visa đc cấp sẽ là t+4.
  6. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Năm ngoái bạn mình visa có hiệu lực từ giữa tháng 8 2008 đến giữa tháng 1 2010.Chính vì vậy mình mới thấy băn khoăn,ko hiểu các bạn vừa lấy visa thì thế nào nhỉ?
  7. firefly09

firefly09 Thành viên mới

Các bác cho em lời khuyên với: Em đang lăn tăn giữa 2 trường UEA (Finance and Economics, có HB 1.000, nhưng có thể xin thêm) và Birmingham (Money, Banking and Finance). Vì em phải quyết định sớm nên các bác có thể cho em một số thông tin về: chất lượng dạy và học, ở đâu nhiều Tây hơn, 2 thành phố này như thế nào?
    Em cám ơn các bác rất nhiều!
  8. quachxalach

quachxalach Thành viên mới

Ôi hiệu lực của visa bây giờ chỉ còn t+4 thui hả các bác? Sao vừa rồi em đọc trên web của trường thì thấy bảo mình có thể làm up to 1 year sau khi tốt nghiệp mà? :(
    À, cho em hỏi có bác nào học Huddersfield năm nay không? Hay bác nào ở gần Yorkshire/Manchester/Leeds cũng được. Tháng 9 này em sang học Msc, chưa biết ai nhà mình ở đấy cả. Nghe nói Huddersfield rất đẹp và yên bình. Bác nào có kinh nghiệm rùi share cho em với.
  9. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

E chốt hạ là sẽ đi University of Reading cả nhà ạh, lăn tăn hết trường này trường kia h mới quyết đc .
    Năm nay có bà con nào cũng đi reading thì ới e 1 tiếng, đi có bạn có bè cho nó đỡ bơ vơ ạh
    Anh/chị /em nào đã và đang ở Reading cũng cho e xin ít kinh nghiệm, e thấy trên web trường bảo là từ reading đến centre london mất 25 mins đi = train dưng mà e xem bản đồ thì thấy cách khoảng 100km cơ nên chắc đi phải hơn 25mins chứ nhỉ? , ace nào rành vụ tàu xe trả nhời thắc mắc dùm e với
  10. Thuongmeomeo

Thuongmeomeo Thành viên mới

Tớ vừa mới cancel 1 visa appoitment ngày 25/6, 11.15 am, có ai cần thì book luôn đi nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa