1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haphuongvu

haphuongvu Thành viên mới

Tớ học ngày 25/8, vì định học khóa study skill nữa mà, chót của chét mới bay. Mà có bạn nào học study skill chưa nhỉ, có ai có comment j ko ạ?
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Thực ra ở sân bay thì hỏi bọn nhân viên sân bay cũng được mà . Lịch sự lắm không phải ngại đâu :).. Thử check qua đường link bên dưới có cái Map của Heathrow đấy.
    Thường thì ngại nhất là thất lạc hành lí thôi. Ở khu vực lấy hành lí cũng có bọn hỗ trợ của sân bay về làm thủ tục gửi hành lí về địa chỉ của mình nếu tìm thấy. Nên nói chung phải có sẵn chính xác địa điểm nơi mình đến và sống sau này. Và tốt nhất nên có môtj cái vali kéo đựng 2 3 bộ quần áo vào đồ đạc thiết yếu.
    http://www.heathrowairport.com/portal/page/Heathrow%5EGeneral%5EAirport+information%5EAirport+maps/d5acad5e773f3110VgnVCM10000036821c0a____/448c6a4c7f1b0010VgnVCM200000357e120a____/
  3. charmnguyen

charmnguyen Thành viên mới

bạn ơi, bạn học leicester phải ko? mình cũng học khoá study skills của lei nè, nhưng mình định tới 22/8 mới sang đó lận.
  4. hoingovachialy

hoingovachialy Thành viên mới

Các bác giúp em với, tình hình là thủ tục của em đang có vấn đề nghiêm trọng :(
    Em tốt nghiệp cấp 3 đc 3 năm rồi, học FPT Arena có 1 năm thôi, 2 năm đi làm.
    Giờ nó bắt chứng minh quá trình học tập liên tục
    Tiếng anh ielts em chưa thi, định sang đấy học tiếng rồi thi
    bây giờ có thi cũng ko kịp nữa và trình độ chưa đủ 5.0
    Các bác có cách nào lách đc ko :(( e cần gấp lắm
    Giờ có trường nào gửi test về cho mình làm ko các bác, chỉ giúp em với , ít ra làm test của trường, đc trường bảo hộ với ok đc
    Em cần đi gấp trong tháng 9 hoặc tháng 10, chứ để tháng 1 thêm 1 tuổi nữa lại càng khó
  5. thanhnt86

thanhnt86 Thành viên mới

Với du học Anh Quốc thì không có gì là không thể :)) Chịu khó đi đến một trung tâm tư vấn du học nào đó, trình bày rõ hoàn cảnh của mình ra rồi về nhà làm theo hướng dẫn.
    Hẹn gặp bạn ở UK
  6. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

bạn mình đi trường northampton ko phải thi ielts j cả, chỉ cần làm bài test của trường thôi, bạn thử check xem nha
  7. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

Em thử dùng visa card book online xem em. Anh toàn book online, không qua hãng, thấy rẻ lắm. Từ Kualumper tới London có 300 bảng.
    À, anh tháng 9 cũng qua London. Cũng chưa sang UK lần nào. Hihi, hay bao giờ mọi người tụ tập làm quen tẹo nhỉ
  8. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

Khì, bạn định sang nước nào đấy? Chắc book vé đi chơi à? Bạn muốn hỏi về cái gì? Thủ tục visa hay nơi ăn chơi? Đi chơi bên này thì rẻ lắm, mua ryanair đi các nơi có 10 euro 1 chuyến thôi .
  9. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

AirAsia nếu book trước thì rất rẻ, thậm chí chỉ bằng 1/3 các hãng khác, tuy nhiên mọi người đi AirAsia chú ý mấy điểm:
    - AirAsia chỉ cho mua tối đa 25kgs hành lý ký gửi, nói "mua" vì hành lý ký gửi ko include trong tiền vé, muốn mua quá 25kgs cũng ko được;
    - Khi book vé cần phải book 2 vé riêng rẽ: HN-KL và KL-London, chuyến HN-KL mỗi ngày chỉ có 1 chuyến, bay 9:20-13:40, chuyến KL-London mỗi ngày cũng chỉ có 1 chuyến, nhưng tùy ngày mà giờ bay khác nhau: 09:50 - 16:50, 16:00 - 23:00, 17:00 - 23:59, vì thế lúc book vé nên chọn ngày đi hợp lý để ko phải chờ đợi quá lâu hay ngủ qua đêm ở KL, cực mệt;
    - Bên cạnh hành lý, tất cả các loại extra service như đồ ăn, bộ kit bag, chọn chỗ cũng đều phải trả tiền, tuy nhiên ko đáng bao nhiêu, nên cứ book tất cả những gì họ offer;
    - Baggage allowance cho hành lý xách tay của Air Asia cũng giống như các hãng khác, 7kgs & free, không tính laptop;
    - Máy bay của AirAsia không xuống Heathrow mà xuống Stansted, từ đây có thể bắt coach/train/bus về London và đi nhiều nơi khác, chi tiết bạn có thể xem tại:
    http://www.stanstedairport.com/portal/site/stansted/menuitem.ef438b930a027dd8672fefaf9328c1a0/
    Hiện giờ AirAsia đang có khuyến mại tuyến KL-London, đúng đợt SVVN sang đông, các bạn có thể vào www.airasia.com để xem và book vé.
    Chúc mọi người lên đường may mắn
    Được BizMan sửa chữa / chuyển vào 05:35 ngày 10/07/2009
  10. apo2602

apo2602 Thành viên mới

Đồng ý với bạn Man lười, có khi những sinh viên sang UK học trong thời gian tới (chắc cả nhà đều tháng 9 bắt đầu học) trao đổi, làm quen tí để sang kia còn có cơ hội tụ tập, thỉnh thoảng gặp mặt tí nhỉ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa