1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuylu143

thuylu143 Thành viên mới

the a, ko biet la co kip ko nua , mà thấy mọi người bảo ko cần lịch hẹn, đến ngồi chờ ở sứ quán may thì dc nhận hồ sơ đúng ko ạ
  2. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

đúng rùi đó bạn, hôm mình đi nộp hồ sơ cũng có mấy bạn đến bảo gấp quá mà ko book lịch hẹn đc, họ cũng okie mà, miễn là hôm đó đừng quá đông, chịu khó năn nỉ mặt mũi nhìn thương thương tí là đc thui
    chúc may mắn nha
  3. lilyvaandy

lilyvaandy Thành viên mới

Chào cả nhà, mọi người ơi có ai ở Sheffield ko ah? Em sang đây đã được hơn 2 tuần rồi mà vẫn chưa tìm được bạn đồng hương nào cả. Hix, buồn lắm í. Có ai ở Shef hay quen ai ở Shef thí nhắn em với ah. Thank kiu mọi người nhìu. :-*
  4. mytatchan

mytatchan Thành viên mới

Tớ cũng không đặt được lịch hẹn :(( Đang định tuần sau lên xin. Nhưng mà mình không hoàn thành nộp đơn trên mạng nên không in cái form thông tin ra được. Mình dùng cái form (loại gửi qua bưu điện) có được không? Hay mình không cần cái form luôn? Ai có kinh nghiệm giúp tớ với
  5. lonelyghost18

lonelyghost18 Thành viên rất tích cực

Tớ vừa cancel visa appointment vào ngày 21/7 lúc 8h30 tuần sau đấy, bạn nào cần thì vào book nhé!
  6. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Không đến nỗi buồn thế chứ, Chắc đợt này hè mọi người về nghĩ hè thôi . Vì thấy thành phố nào cũng có vài mống Việt Nam mà :))... Có thể chủ động làm quen với bạn bè quốc tế cũng hay mà. Người nước nào thì cũng có người xấu người tốt, không nên quá câu nệ như vậy ?
    Năm trước mình cũng ở một thành phố mà gần như không có một mông người Việt nào cả tháng. Sau đấy cũng chủ đông giao tiếp hơn với bọn bạn trong lớp, cảm giác buôn chán cũng qua nhanh thôi.
    Cố gắng lên :)
    Được rich_rover84 sửa chữa / chuyển vào 22:59 ngày 18/07/2009
  7. LAHCM

LAHCM Thành viên mới

Mình nghĩ là libby nên hỏi trực tiếp trường. Mình ko nhớ rõ quy định của Aston đối với tiền cọc học phí nhưng vừa rồi deposit accommodation 162 GBP thì 150 la refundable còn 12 là non-refundable, để trường hợp thay đổi ý thì mất 1 khỏan kiểu admin fee thôi. Mình nghĩ tiền cọc học phí chắc cũng thế, chỉ bị mất 1 phần thôi, nhưng có lẽ phải giải thích với trường để được thông cảm
  8. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

uh mình mải đi du hí đến cuối tháng 7 mới available ở HN, nên cả nhà mình offline vào chủ nhật ngày 2/8 hoặc 9/8 nhé. Kế hoạch cụ thể sẽ update tiếp
  9. sanddustlife

sanddustlife Thành viên quen thuộc

Mình biết 2 bạn ở Shef, 1 bạn tên Trúc, ID d3_devil@yahoo.com.
    Chúc bạn sớm gặp đồng hương. Mà bạn học major j vậy?
  10. tuty2811

tuty2811 Thành viên mới

bây giờ em đang tìm hiểu thông tin về du học UK và có vài thắc mắc mong mọi người trả lời cho em rõ.
    Theo em biết thì để đi học Master ở Anh thì cần phải chứng minh tài chính là sổ tiết kiệm = tiền học + 5400, ngoài ra khi mới sang cần bỏ túi khoảng 2000 tiền mặt nữa.
    Ngoài các khoản trên thì hồi mới sang nhập học các anh chị có phải đóng thêm những khoản gì không, kiểu như trường bắt đóng thêm phí a, phí b, c gì đấy, đại loại thế... hay là trong thời gian đầu mới sang mọi người thường phải tiêu nhiều vào những mục gì
    Cám ơn trước anh chị nào trả lời giúp em, em đặt hồng làm tin

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa