1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. twenties09

twenties09 Thành viên mới

Mọi người ui. Cho mình hỏi có ai học ở Glasgow university k? Cho mình hỏi về vụ nhà cửa với. Các bạn ở trong campus hay ở ngoài. Ở trong campus thì có đắt hơn so với ở ngoài không? và tìm nhà ở ngoài có dễ không? ai hảo tâm cho mình it kinh nghiệm. Mình thank nhìu nhìu
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Khó nói nhỉ :) ... Thường thì trường có thể thu thêm tiền sách , tiền làm student ID . Nói chung là trừ sách vở những thứ còn lại cũng rẻ thôi. Sang UK học master theo mình nghĩ là bạn cố gắng cầm theo nhiều nhiều một chút vì phí gửi tiền sang cũng không phải rẻ.
    Còn về thời gian đầu phải tiêu tốn vào cái gì ? Thì một người bình thường sẽ phải mua chăn đệm gường chiếu và thêm một số thứ dùng để nấu nướng hoặc cốc chén gì đấy nữa. Nhìn chung bạn sẽ phải mua khá nhiều những cái lặt vặt . Tất nhiên cũng còn tùy xem bạn học ở đâu , sống ở campus hay thuê phòng ở ngoài.
  3. saobien86

saobien86 Thành viên mới

học ở anh nhất về tài chỉnh nhỉ???
  4. tuty2811

tuty2811 Thành viên mới

em thanks anh (chị) rich_rover84,
    chả là em vẫn là sv năm cuối, trong lòng có chút ham hố đi tây sau khi học xong nên giờ thăm dò thị trường trước. Từ giờ đến năm sau chắc còn phải lượn ra lượn vào cái chỗ này nhiều đây
  5. akechi

akechi Thành viên mới

Mua máy tính ở UK thì nhìn chung rẻ hơn ở việt nam một chút. Chất lượng thì chắc là okie, warranty nữa. Vậy nên nếu có thể thì mùa ở UK vẫn okie hơn
    Chuyện cài software thì không liện quan gì đến bản quyền cả, bạn cứ mua đĩa soft việt nam mang qua, cài vào máy tính sử dụng bình thường, chẳng ai quan tâm đâu, lên net down load rồi cài cũng được. Cứ mua cái laptop hay máy bàn rồi mình thích làm gì thì làm. Dạo này thằng window XP nó check bản quyền online nên có cài window lậu thì đừng update gì là okie hết.
    Còn cái discount cho sinh viên thì ko rõ, hình như chỉ có máy apple Mac thôi. Được giảm 10% nếu về nước (phải là vé máy bay 1 chiều). Còn mấy cái khác thì chưa thấy có. Maybe tùy nơi. Mình hay mua online, giá cung khá rẻ nên cũng ko quan tâm lắm.
    Ban có thể vào http://www.laptopsdirect.co.uk/
    Mình thấy trong đó là rẻ nhất rồi.
    Thân !
  6. janymeo

janymeo Thành viên mới

Thế còn điện thoại di động thì sao hả Akechi?
  7. bbbrazilll

bbbrazilll Thành viên mới

Cho mình hỏi dùng cre*** card VISA của Vietcombank có mua hàng online ở UK đc ko? Nghe nói là nếu ko dùng thẻ của bank quốc tế thì có thể một số trang sẽ ko chấp nhận. Cái này có đúng ko ạ?
  8. oldfrog

oldfrog Thành viên mới

Tình hình là tớ đã nhận đc uncon***ional offer của Leicester. Tớ học Mass Communications MA. Có bạn nào sắp tới sang học khóa Study Skill của Lei ko? Cho tớ bắt tay làm quen với!
    Về vụ nhà cửa ở Leicester, tớ đang phân vân không biết nên ở campus hay ở ngoài. Bạn nào hảo tâm cho tớ lời khuyên với ạ! Đội ơn giời biển các bạn lắm lắm..keke
  9. maninuk

maninuk Thành viên mới

Cho e hỏi cái này với: e đang có nhu cầu mua bảng. ko bít cầm visa ra ngân hàng thì có mua đc với já niêm yết ko. còn cần nhữg jấy tớ j nữa thì mới có thể mua đc ạ??
  10. lilyvaandy

lilyvaandy Thành viên mới

Cam on ban rich_rover voi ban sandust.... nhe''.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa