1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Để mua ngoại tệ theo tỷ giá niêm yết tại các ngân hàng bạn cần offer của trường và letter của trường thông báo về mức học phí + living cost (nếu trong offer không nêu), đồng thời làm đơn xin mua ngoại tệ. Thủ tục chỉ đơn giản như vậy thôi.
  2. ftv

ftv Thành viên mới

Ở đây có bạn nào đăng ký ở UCL rồi ko? Mình vừa submit hồ sơ online ngày 12/7 mà tháng 9 thì nhập học rùi. Ko biết trường này thường mất bao nhiều ngày thì có kết quả nhỉ? Ngại nhất là nó lại bảo là thông báo kết quả bằng letter rather than email... hix hix thế này chắc mình chờ letter về đến VN phải mất thêm 1 tháng nữa mất. UCL lại ko để email cho minh contact mà chỉ để mỗi cái số điện thoại thôi. Mình đang phân vân ko bít có nên call sang cho nó hỏi xem có thể thông báo kết quả bằng email trước được ko, để có j còn có sự chuẩn bị.
    By the way, cái địa chỉ email mà thường nó tự động gửi thông báo cho mình khi đăng ký online thì có thể viết thư vào đó để hỏi thăm được ko nhỉ?
    Bạn nào có kinh nghiệm thì góp ý cho mình với nhé
  3. charmnguyen

charmnguyen Thành viên mới

Mình cũng học khoá Study Skill của Lei nè, mình đang chờ visa để đặt vé máy bay. Mình học LLM, định là sẽ ở campus, tại mình chẳng quen ai bên đó cả. Bạn định sang đó khi nào?
  4. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Đăng kí vào trường top mà sao muộn vậy ! Kết quả sẽ báo trong vòng 4-6 tuần nhưng cũng tuỳ trường tuỳ thời gian trong năm. Bạn đăng kí muộn như vậy có thể khóa học đã đủ người rồi và không nhận thêm nữa dù hồ sơ của bạn tốt đến thế nào :(. Email thì bạn có thể tìm email liên lạc của phòng trợ giúp sinh viên quốc tế rồi hỏi họ. Nhưng nói chung là sẽ rất chậm trả lời. Bạn có gọi điện đến thì nó cũng sẽ bảo bạn email thôi chứ không nghe bạn nói đâu. Dù sao mình cũng khuyên bạn nên apply thêm một số trường khác nữa. Quá trình chờ đợi kết quá rất lâu và không phải cứ nộp hồ sơ là vào được.
  5. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

1. Có ai học Glasgow University ko?: Câu trả lời là YES
    2. Các bạn ở trong campus hay ở ngoài: Câu trả lời là CÓ NGƯỜI Ở TRONG, có người vẫn Ở NGOÀI
    3. Tìm nhà có dễ ko? Câu trả lời là YES, BUT ...
    4. Bạn cần share kinh nghiệm gì? Tìm nhà, học, tra cứu library, tìm job, tìm người yêu, hay cách cưa gái... Nếu có chi tiết thì sẽ có người phụ trách từng mục
    Cheers for now!!
  6. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Em nhớ là phải mang cả visa vì nó còn phô tô cả visa lẫn hộ chiếu. Tối đa thì sẽ mua được tầm 1500 bảng (hình như quy định là 3000$) - Đợt mình mua tỉ giá USD/GBP là 2
  7. muc_tu

muc_tu Thành viên mới

Vâỵ là sau một hồi thảo luận dân chủ và công khai các bạn quyết định sẽ tổ chức một buổi off duy nhất vào ngày 22/07 thay vì có thêm một buổi nữa vào 25/07 phải không nhỉ? Vì có một số bạn thắc mắc là không biết kế hoạch cuối cùng là như thế nào và một số bạn do bận đi làm và đi chơi nên đề xuất là chuyển sang đầu tháng 08 mà chưa thấy có phản hồi chính thức từ ban tổ chức ^^.
    Chờ tin các bác!
  8. shai90

shai90 Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi 1 chút. Em đang có dự định du học bậc đại học ở Anh nhưng em không rõ các trường ở Anh có kì nhập học mùa xuân hay không?
    Mong các anh chị giải đáp giúp!
  9. lonelyghost18

lonelyghost18 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, thế đến ngân hàng nào thì mua được hả bạn? Tớ nghe nói là chỉ có Vietconmbank mới cho sinh viên được mua ngoại tệ đúng không nhỉ?
  10. janymeo

janymeo Thành viên mới

Tớ có visa rồi, đsq làm việc rất pro!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa