1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Huhu tình hình là trong mấy bạn đi Glasgow năm nay, tớ chưa tìm thấy bạn nào học Strathclyde với tớ & cùng chung chí hướng muốn thuê nhà cùng.
    Có bạn nào học Strathclyde ko nhỉ?
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Chi phí chuyển khoản thì tất nhiên mình phải trả rồi ở đâu chẳng vậy. Bank draft mình cũng từng làm nhưng với khoản tiền nhỏ thôi vì mất tờ giấy đấy coi như là mất tiền luôn. Depit payment hoặc cre*** card thì cũng khá thuận tiện và an toàn vì mình có thể kiểm tra tài khoản ngay và yêu cầu nó kiểm tra lại nếu có gì nhầm lẫn.
  3. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

http://www.vfs-uk-ph.com/checklist.aspx
    Sao tớ không thấy các thứ lằng nhằng như giấy khai sinh và hộ khẩu thường trú nhỉ? (trong cái link trên). Có hộ chiếu là đủ rồi.
  4. linh0502

linh0502 Thành viên mới

Như tớ đã hỏi cách đây tầm 1 tháng, đầu tháng 9 này, mẹ tớ sang đây thăm tớ. Tớ cần người bay cùng mẹ tớ chiều từ Hà Nội- London, tầm khoảng từ 1-5/9, bay được tầm 4/9 hay 5/9 là tốt nhất.
    Mẹ tớ sang đây cũng không cần mang gì nhiều, cho nên bạn nào muốn nhờ tầm chục kg, nếu bay cùng với mẹ tớ thì cũng okie.
    Tớ sẽ giúp đỡ bạn ở bên UK này, như vụ đặt vé coach về thành phố của bạn, hãy bất cứ cái gì bạn cần mà tớ có thể giúp được ở UK.
    Tớ rất cần, chỉ vì mẹ tớ không biết một chữ tiếng anh nào, cũng chưa đi xa như thế này bao giờ
    Thank you very much.
    Bạn nào giúp được tớ thì Pm cho tớ, hoặc gửi YM oldbicycle1985.
  5. bevespa

bevespa Thành viên mới

Tình hình là em vừa tốt nghiệp ĐH xong và đang có ý định học MA in interior design hoac comunication in UK nên mong các bác đã từng có kinh nghiệm học bên đó cho em xin ít thông tin. Em có 3 vấn đề muốn nhờ các bác tư vấn giúp
    1. e đi tư vấn thì được giới thiệu vào trường này Uni Metropolitan London để học pre-masters sau đó lên MA ( tại trình độ Anh văn của em ko có tốt lắm,dang luyen IELST và điểm GPA cua e chi 6.5) nên e muốn hỏi trên forum mình,có ai học trường này hay có thông tin gì về trường này thì cho e biết với.
    2. Em cũng đang nhăm nhe trường Bellerbys College vì thấy nó có thể giúp mình học tại UK 1 thời gian để tìm hiểu thông tin về các trường có ngành học này,sau đó mới apply vào MA.có bác nào học tại bellerbys thì cũng cho e kinh nghiệp và thông tin nhé
    3. Ngoài 2 trường trên,có bác nào biết trường nào dạy MA về design or comunication tốt thì cũng giúp e với.E rất thích trường Uni ART of LONDON.trường này các bác thấy thế nào?
    Các bác cố gắng tranh thủ tí thời gian giúp em, càng nhanh càng tốt để em kịp apply qua bên trường.
    Cám ơn các bác rất nhiều
  6. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Xin lỗi bạn mình không hiểu interior design thì liên quan j tới communication,bạn nói rõ communication ở đây là j thì sẽ dễ hơn,vì communication trong engineering thì mình nắm rõ,còn communication trong art thì mình không biết.
  7. mizcherry

mizcherry Thành viên mới

Chào các bác, em là lính mới tò te ở đây. Tình hình là em vừa tốt nghiệp chuyên nghành Tiếng Anh của ĐH Mở HN, GPA là 8.0, Ielts là 7.0, em muốn sang Anh du học nghành tài chính, ngân hàng. Các bác cho em hỏi ngu 1 tí là em nên học lại ĐH hay là xin học pre MA, rồi chuyển lên học MA in banking and finance luôn ạ . Em cũng chỉ có chút hiểu biết về TCNH vì đã từng có kinh nghiệm về dịch sách TCNH và có cái chứng chỉ TA chuyên ngành TCNH của ngoại thương thôi ạ, chắc chắn là ko thể nào bằng các bạn tốt nghiệp TCNH rồi ạ. Em nghe nói là có 1 số trường cung cấp khóa MA (Msc) in banking and finance cho cả những người ko có background về kinh tế, nhưng em ko rõ lắm về khả năng vác được cái bằng MA về VN chỉ sau 2 năm( 1 năm pre MA + 1 năm MA) mà ko có background về kinh tế. Mong các bác chỉ giáo.
  8. haphuongvu

haphuongvu Thành viên mới

Tớ cũng học chuyển ngành này, từ HRM sang Finance, tớ chẳng có tí background nào về Finance cả nhưng vẫn nhận đc uncon***ional letter của các trường tốt tốt như Warwick, Dur hay Lei mà. Có bạn tớ biết cũng học IT rồi chuyển sang học International Finance của St Andrews đấy.
    Tớ nghĩ nếu GPA của ấy tốt, Ielts cũng tốt thì thêm cái SOP thật thống thiết vào chắc là sẽ OK thôi, ko cần học pre đâu, hơi mất thời gian + tiền bạc. Còn nếu ấy không tự tin lắm thì có thể cân nhắc việc chọn trường, hay chọn chương trình học MA hoặc Msc (tớ thì vote cho Msc)...
  9. libby13vn

libby13vn Thành viên mới

Các bác ơi, cho em hỏi . Khi mình sang Uk rồi , mở tài khoản ngân hàng THì bố mẹ sẽ chuyển tiền cho mình theo cách nào/
    Các bác hướng dẫn cụ thể để em hướng dẫn bố mẹ em với .
    Cụ thể ở đây là em học Aston ở Birmingham .
    Có người bảo ra Hà Trung chuyển mà em cũng chưa rõ nó là ở đâu cả. ngoài ra có cách nào ra ngân hàng chuyển trực tiếp ko ạ
  10. cukecvn

cukecvn Thành viên mới

Ủa có việc đó hả bạn mình ko nghĩ là vậy đâu, vì thường ít người nào có thể chuẩn bị 1 cục tiền như thế mà trả cả. 43 tháng tính ra cũng phải tầm trên dưới 4k Pounds trường ít khi đòi khoản đó, cùng lắm thì chỉ ký tầm 2-3 tháng sau đó thì sẽ ký tiếp chứ ít khi có chuyện đòi đóng cả 43 tháng ngay bạn nên hỏi lại cho kỹ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa