1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuchan

xuchan Thành viên mới

Các anh chị giúp em với ạ
    Em đang định tháng 8 này sang bên trường Abbey college tại Birmingham để học A level mà bây h nó lại phát sinh ra một số trục trặc nên em ko thể đi đc
    Bây h em còn hai lựa chọn khác là trường Chichester và trường CAT Canterbury. Chichester thì em có nghe qua khá nhiều nhưng ấn tượng ko tốt lắm.Còn CATS thì em ko tìm được nhiều thông tin bình luận nào mà chỉ toàn thấy tư vấn du học.
    Có anh chị nào biết j về 2 trường này thì tư vấn cho em với ạ
    Hiện giờ em đang học Ams, GPA cũng đc hơn 8 phẩy,IELTS 7.0
  2. janymeo

janymeo Thành viên mới

Mình cứ băn khoăn ở diễn đàn UK này có bao nhiêu người đi học master tự túc bao nhiêu người được học bổng??? có ai có cái % nào không? tks
  3. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

CATS anh đã từng học Pre Master ở đấy. Thành phố thì có chút hơi buồn nhưng nói chung là vẫn hơn Chichester. Học ở Chichester thì giá cả rẻ hơn rất nhiều và cũng đông người Việt nữa. (Trường hợp của em điểm GPA cao tiếng Anh tốt hoàn toàn có thể xin được học bổng ở CATS tầm 50% cả ăn ở)
    Năm nay em đến CATS thì có thể em là người Việt duy nhất ở đấy. Tất nhiên trong thành phố cũng có một số người Việt đang học đại học. Mỗi trường hợp đều có cái hay riêng.
    Học sinh quốc tế ở CATS khá hòa đồng và trường lại nhỏ nên nói chung mọi người cũng quen biết nhau hết. Ở Chichester thì do học sinh Việt Nam quá nhiều nên cơ hội trao dồi ngoại ngữ hiếm hơn. Tuy nhiên ở Chichester thì học với người Anh gốc là chính. Còn ở CATS thì có thể nói la toàn sinh viên quốc tế.
    Còn một điều nữa là học ở CATS nếu em muốn chuyển ra ngoài ở sẽ rất khó khăn. Nó gần như bắt buộc phải ở kí túc xá. Ở Chichester muốn vào kí túc có vẻ khó khăn , còn ra ngoài thì khá thoải mái miễn là trên 18 tuổi.
    Nếu cần hỏi thêm về Canterbury hay CATS có thể hỏi anh , còn về Chichester anh cũng có quen một cô bé học trường Ams được học bổng toàn phần. :)
    Về mặt giảng dạy thì có thể bên CATS tốt hơn chút (CATS cambridge tốt hơn CATS canterbury... nhưng đắt hơn gần gấp đôi.). Điểm của em khá tốt sao không thử đang ki vao Foundation của các trường đại học nổi tiếng luôn LSE, UCL...
    Good luck.
  4. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Học bổng Pama có tính là tự túc không?
  5. xuchan

xuchan Thành viên mới

Ôi may quá.Em cảm ơn anh ạ Nhưng mà em mới lớp 10 nên là ko học Foundation đc ạ
    Người Việt duy nhất í ạ ôi thế thì hơi chán nhỉ.Em cũng ko thik đi học chỗ đông Việt Nam nhưng mà ko có ai thế này thì
    Cái ra ngoài ở thì ko lo lắm ạ.Mẹ em muốn em ở KTX mà :P
    Nhưng mà hình như cái trường đấy nó chuyên về arts vs science mà ngành em định học là kinh tes nên cũng hơi lo :(
  6. dahvtc

dahvtc Thành viên quen thuộc

Các bạn cho mình hỏi chút, mình đang băn khoăn khóa học Msc Account & Finance và MA management Finance analysis. Mình thấy bạn mình nói là 2 kháo này có bằng như nhau, mà cái Msc thì học khó hơn nhiều người trượt nên mình hướng đến MA kia. Mong các bạn cho mình xin ý kiến tham khảo với.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
  7. mizcherry

mizcherry Thành viên mới

Em xin hỏi mọi người 1 tí, thông thường phải chờ bao lâu thì mới có thư chấp nhận học ạ, có lâu lắm ko ạ
  8. rich_rover84

Tên nó thế thôi :).. Còn những trường kiểu thế cái gì nó chẳng dạy được ^^ :)
    Anh cũng không rõ trường đấy năm nay sẽ có bao nhiêu người Việt. Nhưng chắc cũng ít thôi. Người VIệt năm ngoái đi hết mà. Nếu em cần làm quen liên lạc với một số người học đại học ở vùng đấy thì anh sẽ giúp. Nói chung ở Canterbury ít người Việt nhưng mọi người quan hệ đối xử cũng tốt :)
    Được rich_rover84 sửa chữa / chuyển vào 09:36 ngày 02/08/2009
  9. rich_rover84

Việc đó tùy vào trường bạn đăng kí hoặc thời điểm đăng kí. Thông thường thì mất tầm 4 đến 6 tuẩn. Nhưng thêm cả thời gian về Việt Nam nữa thì có lẽ sẽ lâu hơn tầm 10 ngày.
  10. ftv

ftv Thành viên mới

Mình đang làm visa nhưng mà mình định dùng tài khoản Global ATM của Hsbc chứ ko dùng sổ tiết kiệm ( hiện tại chưa có) thì có được ko nhỉ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa