1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maninuk

maninuk Thành viên mới

Times xếp rank các trường lấy tiêu chí sactisfaction của sv under làm tiêu chí chính. Vì thế ko ngạc nhiên lắm khi các trừog như LSE ko đứng đầu. Vì có thể sv các trwòg đó chưa cảm thấy đồng tiền bỏ ra tươg ứng với chất lượg họ nhận đc nhưng xét về độ tuỵêt đối thì chất lượgn ở LSE vẫn hơn các trường rank cao trên nó, ví dụ thế
  2. maninuk

maninuk Thành viên mới

Tưởng e nhungkool đi Southampton, jờ lại fân vân 2 trường này à. Trước hết e thử kể hướng suy nghĩ của e về trườgn hợp này ra thì mọi người sẽ có góp ý chính xác hơn
  3. glamorlinlin

glamorlinlin Thành viên mới

Hom nay hop mat Bir group rui, hao huc qua :)
  4. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

ac...ac...how comes???
    em lại chán thằng southampton rùi anh ạ :D e vốn ko chung thủy mà
    ui cả nhà ơi cơ mà e thấy thành phố bristol đẹp lắm é, hôm qua xem mấy video clip về thành phố í mà ham quá cơ, hnay mọi người lại bẩu nó là phố núi làm e chột quá hic, có khi lại về với Aston thui :(
  5. twenties09

twenties09 Thành viên mới

Nghe bạn nói mà đau lòng quá. Mình mục tiêu chọn trường học phí tầm tầm thui. Sau này đi làm còn dễ gỡ lại vốn chứ vì thế chắc chỉ dám nhăm nhe các trường ranking tầm 40 đổ xuống. Mình thấy mọi người bảo scot thì E không chuẩn lắm, nên thui cũng k dám thử, mà scott có khi còn vắng và buồn hơn cơ. híc. Mình cũng tính apply thêm vài trường nữa nhưng công cuộc này có vẻ đau đầu quá
  6. embevatoi

embevatoi Thành viên mới

Không biết đợt sắp tới có đồng chí nào sang Bir không nhỉ? Cho tớ làm quen với. Hihihi ^^ Tớ chẳng quen ai bên ấy cả nên đang cảm thấy vô cùng lo lắng. :)

7. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Glasgow của mình lên rank 7 rồi , sang năm top 5 cũng nên
  8. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Về VN, rank nào cũng như nhau thôi anh ơi:))
  9. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Nói thế là ko được nhá, thế cái bằng của trường quý tộc của chú cũng ngang với mấy trường lởm à.
    Tự tin chiếm đến 50% của thành công, mà bí quyết để có tự tin là phải AQ. Nên các bạn cứ chọn trường rank thật cao, thật cao ... vào, để rồi lúc học xong còn có chút niềm tin mà ... AQ
  10. hewlett88

hewlett88 Thành viên mới

Không biết đã có anh chị nào đi học UK học những trường chót vót và những trường lởm và cầm bằng về thì VN mình có phân biết không nhỉ??. Kiểu như trường top dắt tay vào làm nhận lương cao. Còn trường lởm thì cầm chổi đuổi đi luôn không nhỉ:
    Mong các anh chị đã đi học về VN làm post lên những điều đã trải qua ở VN khi cầm cái bằng UK đi xin việc.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa