1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhxinchao

minhxinchao Thành viên mới

London ve Durham thì bắt train từ London Kingcross station là ok! Hỏi bọn nó cách thức từ Heảthow về London Kingcross là đưọc! Nếu ko bắt coach từ heathrow về london victoria rồi bắt về durham. Bạn có thể vào:
    www.nationalexpress.com or www.nationalexpreseastcoast.com mà tra
    Nếu bạn ko ngại đi 1h đến trường thì có thể ở Sunderland cách Durham 1h đồng hồ. Giá nhà ở đó khoảng 200 đồng including bills. Ăn khoảng 60 đồng 1 người 1 tháng. Rẻ hơn hẳn Durham.
  2. rita19987

rita19987 Thành viên mới

Huhu! làm sao bây giờ???sắp tới em sang học ở exeter mà giờ vẫn chưa ngó nghiêng được cái nhà nào cả???hic, em chưa thấy vùng nào khó thuê nhà và nhà đắt như vùng này, bác nào có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với!!! chết em mất thôi
  3. rita19987

rita19987 Thành viên mới

Mà sắp tới mình bay đến London Heathrow ngày 27, khởi hành ngày 26 của Thai airway, có ai book vé như thế ko? đi cùng mình cho vui
  4. minhxinchao

Mình có thằng e nó cũng học ở Exeter, nick no'' la` superpikachu_ibd
    Moi thong tin hoi no la ok!
    Được minhxinchao sửa chữa / chuyển vào 03:30 ngày 15/09/2009
  5. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Thế đã làm gì mà đắt
    Lâu ko post bài ngứa tay ném đá phát
  6. beanhxinh313

beanhxinh313 Thành viên mới

e chua du hoc UK nhug dag chuan bi,dag ki lam thah vien de xin giup do
  7. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

đi y như mình đây mờ, hẹn nhau check in cũng lúc ngồi cùng nhau cho nó vui :D, add nick tớ nhé hameokl
  8. beanhxinh313

beanhxinh313 Thành viên mới

Bác Tropical nói cố gắng đọc hết park1&2 nhưg mình đọc được mỗi park 10trang thì mắt nổi đom đốm luôn
    Nên mình xin hỏi trực tiếp luôn,bác nào co kinh nghiệm thì giúp giùm mình
    Tình hình của mình là đã apply vào Newcasle University và đang chờ offer, mình thông qua dịch vụ,và do trình độ English của mình còn yếu nên mình muốn học Pre trước. Now mình đag học ở ACET và nếu mọi việc ok thì tháng 1 năm sau mình mới bắt đầu
    1.Bạn nào đã và đang học ở UK đặc biệt là Newcasle thì có thể cho mình 1 ít thông tin,mà càng nhiều càng tốt
    2.ở đâu mà tiết kiệm được chi phí mà vẫn bảo đảm an ninh,hihi...lần đầu du học,mình hơi lo
    3.e cần chuẩn bị gì trước khi qua
    bất cứ điều gì cần thiết nhé các bác
  9. rita19987

rita19987 Thành viên mới

Em cảm ơn bác nhé. Bác nào có thêm thông tin và kinh nghiệm thì chia sẻ với em và mọi người với :D
  10. minhxinchao

Tớ thấy vấn đề mọi người hay gặp là chuyện mang những gì đi!
    Mấy nàng tớ biết cứ thích "ôm" 1 đống quần áo đi, vừa nặng mà chưa chắc đã hiệu quả. Vấn đề chỉ cần mang quần áo ấm thì tốt hơn vì quần áo thời trang bên này sẽ thoả mãn được cho bất kỳ dân shopaholic nào, , ko cần thiết phải ôm quá nhiều thứ sang rồi có khi chả mấy khi mặc vì 1: quần áo ở đây vừa đẹp, thời trang mà ko phải lúc nào cũng đắt hơn ở nhà (tất nhiên nếu thích LV hay Gucci hay D&G thì ko nói làm gì :D); 2: Nếu là dân để đi học là mục đích chính thì chả mấy khi có dịp diện quá mức cả (đa số thời gian chỉ ngồi mà ... ôm mạng :D) ra ngoài đường là tiền.
    Tốt nhất tớ thấy là nên mang nhiều đồ ăn hơn (nhất là mấy kiểu ..ô mai, đồ ăn vặt cho các chị em), ở đây chả bao giờ kiếm ra được..ốc xào, nem chua rán hay những thứ lỉnh kỉnh kiểu vậy đâu! :D Thức ăn thì quanh đi quẩn lại vài thứ đặc trưng về đồ ăn cũng như rau quả. Siêu thị Tàu thì ko phải lúc nào cũng có những thức đặc trưng nhà mình đâu. Ở VN thì chả thèm gì hết, nhưng đi xa mới thấy thèm đủ thứ của nhà mình. Vì thế, mang mấy thứ đồ khô dự trữ nhiều là tốt nhất (rau ngót khô - thứ đặc sản có thể mua ở chợ đồng xuân mà bên này ko có, mắm tép Hàng bè gói kỹ - ko bọc bằng giấy bạc, măng miến gì gì nữa) bởi vì, ở đây ko có những đồ kiểu đó hoặc có thì giá cũng chả rẻ gi cho cam. Tớ thấy chỗ tớ là vậy!
    Với số kg có thể mang đi, tớ thấy priority nên là thức ăn hơn là quàn áo bởi những lý do trên.
    Vài dòng tớ rút ra kinh nghiệm từ chính bản thân cũng như bạn bè, hi vọng mọi người có sự lựa chọn tốt hơn cho riêng mình!
    Được minhxinchao sửa chữa / chuyển vào 06:14 ngày 18/09/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa