1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VuonNguoi

VuonNguoi Thành viên mới

Có bạn nào bay của VN airlines tối 22 này sang London không? Tớ lần đầu đi lơ ngơ quá mong tìm được bạn đi cùng vừa đỡ buồn vừa giúp đỡ nhau. Mà bạn nào bay của VNA: Hà Nội - Paris - London cho tớ hỏi về hành lý ký gửi với, tớ thấy trong vé ghi là 20kg, nhưng khi hỏi thì chị ở phòng vé bảo "hành lý đi thẳng nên 30 kg CHẮC cũng được" Thế là 20 hay 30 kg nhỉ?
  2. coolwind

coolwind Thành viên mới

nếu bác có ngừoi quen hoặc may mắn thì ok
  3. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Bao giờ lúc check in, người ta cũng sẽ hỏi là hành lý bay thẳng đến điểm cuối cùng, đúng không? Mình nói đúng rồi, thì sẽ yên tâm là ở VN cho qua bao nhiêu kg thì sẽ đến đúng bấy nhiêu kg! Bạn xin ở VN đi, 100% thì không dám nói chứ 99% là được (Qua trường hợp mình và bạn bè mình, đi đi về về vài lần nên phát biểu liều thế)
  4. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

đi của malay hơi bị sướng đấy, cách đây 5 năm em bay Hn- Man , transsit ở malayssia được 1 đêm vô khách sạn 5*, trên máy bay thì đồ ăn lo nê, gọi đến chục cái kem ăn cho đỡ buồn, mầ lại ngon nwũa chứ
  5. minhxinchao

minhxinchao Thành viên mới

Cám ơn bạn nhá! Tớ máu "chạy xô" sang UK với bạn bè nên phải tìm phuơng án tốt nhất có thể, mà bọn này là 1 trong những options mình quan tâm! Bạn đưa cho tớ thông tin vậy chắc cũng yên tâm. Rẻ mới đỡ được vụ này, chứ "rình" hãng khác offef bay từ VN sang UK thì chả mấy khi rẻ hơn tý nào.
  6. VuonNguoi

VuonNguoi Thành viên mới

Trích từ bài của VuonNguoi viết lúc 00:11 ngày 19/09/2009:
    Có bạn nào bay của VN airlines tối 22 này sang London không? Tớ lần đầu đi lơ ngơ quá mong tìm được bạn đi cùng vừa đỡ buồn vừa giúp đỡ nhau. Mà bạn nào bay của VNA: Hà Nội - Paris - London cho tớ hỏi về hành lý ký gửi với, tớ thấy trong vé ghi là 20kg, nhưng khi hỏi thì chị ở phòng vé bảo "hành lý đi thẳng nên 30 kg CHẮC cũng được" Thế là 20 hay 30 kg nhỉ?
    ----------------------------------------------------------------------
    Bao giờ lúc check in, người ta cũng sẽ hỏi là hành lý bay thẳng đến điểm cuối cùng, đúng không? Mình nói đúng rồi, thì sẽ yên tâm là ở VN cho qua bao nhiêu kg thì sẽ đến đúng bấy nhiêu kg! Bạn xin ở VN đi, 100% thì không dám nói chứ 99% là được (Qua trường hợp mình và bạn bè mình, đi đi về về vài lần nên phát biểu liều thế)
    ----------------------------------------------------------------------
    Cho tớ cảm ơn 2 bạn đã trả lời tớ :)
    Bạn keoconheo ơi, tớ gọi cho phòng vé thì ng ta bảo là hành lý bay thẳng, VNA cho mang 30kg nhưng AF chỉ cho 20 kg và tiền quá cân (10kg đó) nộp ngay tại VN. Bạn cho tớ hỏi kỹ lại lúc check in mà bạn nói là ở VN nhỉ? tớ cũng chưa hiểu lắm "xin ở VN" là như thế nào bạn ơi?
  7. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Ơ, làm gì có chuyện đấy. Khi mua vé máy bay kiểu transit như thế này, các hãng hàng không phải thống nhất với nhau hết rồi. Ví dụ như tớ, ngày xưa đi Sing Air được 40kg (Hà nội - London), rồi từ london - Edin phải bay bằng BA (bay nội địa, chỉ được 20kg) nhưng có phải nộp thêm hay làm gì đâu. Mà nếu nộp, nộp cho ai? haiz! tớ nghĩ đơn giản thế này, khi đã liên kết với nhau, vd Sing air và BA, thì nó chẳng bao giờ check in lại hành lý ký gửi cả, thằng Sing mà đã cho qua, thằng BA cũng cho qua! Tớ bay 4 lần đều thế cả. Bọn nó chỉ kiểm tra hàng xách tay (do quy định mỗi sân bay là khác nhau), thế thôi! "Xin ở Vn" có nghĩa là nếu bạn có người quen thì xin thêm vài kg, he he he! Yên tâm mà đi! Bạn bè tớ cũng chưa ai bị trả tiền thêm hay đổi máy bay, bắt bỏ bớt kg ra cả. Mấy bà bán vé máy bay, chắc gì đã bay kiểu đi học bao giờ. Toàn đi công tác là cùng!
  8. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Hồi mình bay Sing Air, check 48kgs, bay HN-Sing-London-Glasgow, transit 2 lần, hành lý chech through, vào HN, ra Glasgow, không phải check lại, không phải trả thêm đồng nào
    Đầu xuôi đuôi lọt, cứ yên tâm mà đi thôi. Good luck!
  9. VuonNguoi

VuonNguoi Thành viên mới

Tớ lại cảm ơn các bạn lần nữa
    Tại mấy chị ở phòng vé + cái vé điện tử in ra ghi rành rành là 20 kg mà tớ cứ lăn tăm (Lo là lo lúc transit nó đẩy hành lý mình xuống hay charge phí ở CDG thì rắc rối thôi). Nhưng mà giờ thấy các bạn bảo vậy cũng yên tâm rồi. Thôi tớ cứ làm quả 30kg rồi lỡ mà bị đòi phí gì thì đóng chứ cái gì bỏ ở nhà cũng tiếc [:
  10. troimua1

troimua1 Thành viên mới

Các bác ơi giúp em gấp với. Em bay từ HN - London, Đến London thì khoảng gần 6 h chiều vậy lúc đó đi bằng phương tiện gì tới Glasgow và thời gian cũng như chi phí thế nào ạ? Gấp hộ em với!!! Đa tạ các bác.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa