1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

LSE đỉnh về economies rồi, hơn cả oxbridge..
    cả 3 trường này khó như nhau, riêng oxbridge em biết undergraduate muốn vào cần 1-2 vòng phỏng vấn + weird test về toán học hoặc 1 cái gì đó liên quan đến ngành mình học. đòi hỏi trí tưởng tượng phong phú... tuy nhiên em biết 1 trường hợp qua được 2 vòng kia thế là con***ion offer = EEE Alevel = uncon***ional offer rồi
    imperial đứng đầu về mechanic, engineer , medicine, biochemical cùng với king college đằng sau, 2 trường này ko có finance, economies đâu bác nhá
    warwick, bristol, durham đứng top 2 về finance ạ.. tiếng thì warwich vẫn hơn... 3 trường này đa số ko yêu cầu phỏng vấn khắt khe lắm
    còn top sau đó chắc có bath, nottingham, york, UCL,
    các trường còn lại đằng sau nữa nhá
  2. nicegirl87

nicegirl87 Thành viên mới

@ Bạn Minhhoang_88: Hồi trước mình email hỏi nhiều lắm, hỏi nhiều đến nỗi nó chả thèm trả lời nữa, và tớ cũng chán chả thèm hỏi nữa. Hồi đó tớ hỏi, nó toàn trả lời kiểu chung chung, như là: Mày hãy xem link sau nhé...(link của trường :D), mày hãy chờ...bao giờ có đầy đủ thông tin, thì bọn tao sẽ post lên website. Chán, chả muốn hỏi nữa. Bạn cứ thử hỏi những gì bạn muốn biết thôi mà, còn trả lời thế nào thì là việc của họ :D.
    @ Bạn phantrang: Tớ ko học Investment nên ko biết lắm đâu, nghe nói học Investment ở Bir cũng được, chương trình nặng nhưng năng động.
    Về học phí, bạn cứ đóng thế nào tiện là được, đóng 1 lần hay 3 lần cũng được mà, cái này trên web cũng nói hay sao ý.
    Còn về việc làm sau du học thì tớ ko rõ đâu, có vẻ khó khăn.
    Best regards.
  3. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Cảm ơn Nicegirl87 hem... À, mình có nhiều câu hỏi lắm...Nếu được thì bạn cho mình nick nha. . Nick của mình là " Yourangel_3011".
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Các trường nói trên đều đã và đang có một cơ số sinh viên Việt Nam đã tốt nghiệp hoặc đang học tại đó. Bạn cứ vào website của trường xem yêu cầu admission của họ thế nào.
  5. phantrang_nh

phantrang_nh Thành viên mới

Các bác ơi cho e hỏi.
    Trong trường hợp mình thiếu điểm ielts, phải học khoá tiếng anh 3 tháng tại trwờng trước khi vào học. Thì khi xin visa chỉ được visa 3 tháng thôi à. Thế khi gia hạn visa bên Anh, mình phải chứng minh tài chính nưa~ ko? Vì bên Vn mình đã chứng minh tài chính cả khoá tiếng anh và khoá học chính rồi.
  6. MinhHoang88

Mọi người ui...
    Có ai bit tiền sinh hoạt trung bình một năm ở Birmingham bi giờ là bao nhiu ko...Hôm qua mình đọc trên web của ISC thấy bảo khoảng 8000-10000 GBP ...Hix hix.Nhiều thế này chắc tính về vùng sâu vùng xa mất thôi...Ai đang ở Bir thì cho mình bit khoảng bao nhiu với nha.
    À. Mà Aston or Birmingham hơn hả mọi người...???
    Mình thấy trên timesonline ở mục Business thì thấy rank của Aston cao hơn,Nhưng sang mục Acc and Finance thì ko thấy tên nó đâu???Chả hiểu gì cả???
    Ai bit thì comment cho mình với nha...Thanks so much ^^
  7. eeuk2009

eeuk2009 Thành viên mới

Mình đang chuẩn bị apply PhD cho nam 2010, các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi là đối với các trường UK thì nên contact với Prof trước rồi sau đó mới apply qua trường hay là cứ apply online trước. Nếu contact Prof trước thì mình sợ sẽ phải chờ đợi lâu, lại còn trao đổi email nhiều có thể gây ra chậm mất cơ hội để có thể có được admission hoặc tốt hơn là fund.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
  8. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

1 năm học (9tháng ) hay 1 năm (12 tháng ) hả bác!!!
    nếu £8000-10000 thì em nghĩ là 12 tháng + ở trong hall rồi, chứ trung bình ở ngoài share phòng + ăn uống bình thường thì tầm £500/tháng
    Aston có 1 số ngành cao hơn birmingham thôi. chứ còn ranking bình thường thì birmingham vẫn hơn mà
  9. wizhshop

wizhshop Thành viên mới

Các bác cho em hỏi 1 chút là các trường đại học của Anh thưo`ng nhận hồ sơ apply đến tháng mấy cho khoá học bắt đầu vào autumn (postgraduate) ạ. Em hỏi trường đấy thì ho. bảo không có deadline chính xác. Tại em vẫn đang học năm cuối, đến đầu tháng 7 mới bảo vệ luận văn thì không biết có kịp apply không các bác nhỉ?
    Các bác tư vấn giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ
  10. MinhHoang88

Thanks Bác nhiu hem...
    Em học 12 tháng.Nghe bác nói xong mà nhẹ cả nguời ...chẹp chẹp...À...Em thì thích Bir roài...Tuy nhiên, đang xem Aston cho một bạn nữa đi cùng ý mà. À, tiện thể bác cho em hỏi 2 trường Aston và Bir có cách xa nhau lắm ko bác. Liệu 2 đứa học ở 2 trường có dễ thuê nhà ở gần gần nhau ko bác.
    500 GBP/ tháng thì ở Bir là đủ sống à bác???
    Được Minhhoang88 sửa chữa / chuyển vào 21:27 ngày 09/12/2009
    Được Minhhoang88 sửa chữa / chuyển vào 21:30 ngày 09/12/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa