1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AZ0201

AZ0201 Thành viên mới

- Mọi người cho tớ hỏi với mức học phí khoảng 11000-13000 GBP cho khoá MBA hoặc MA thì học ở trường nào là hợp lý nhất?
    - Cũng với mức học phí như trên mà muốn học ở London thì nên học trường nào?
    - Có trang nào cung cấp thông tin về học phí của các trường ở Anh không?
    Khổ, ít tiền mà cứ muốn bằng anh bằng em nên vấn đề học phí khá quan trọng với mình . Cám ơn cả nhà
  2. secret126

secret126 Thành viên mới

Mình muốn đi học MBA tại UK, ở một trường nào có chất lượng tốt. Với điều kiện của mình là GPA 7.1, IELTS 6.5 và 2 năm kinh nghiệm làm việc thì không biết nên apply vào trường nào là phù hợp nhi?
    Mình có tham khảo mấy khóa MBA do AMBA chứng nhận nhưng không
    biết với điều kiện như của mình thì có được vào học ko?
    Mong các bạn cho ý kiến tư vấn
    Thanks.
  3. light22007

light22007 Thành viên mới

Hì, em không biết post câu hỏi này vào đâu nên mạo muội hỏi ở đây, mong mọi người giúp cho câu trả lời ạ.
    Em muốn hỏi là tốt nghiệp ĐH liên thông hệ chính quy thì có apply học bổng được không ạ? Vì học liên thông nên toàn học buổi tối, ban ngày em đi làm fulltime và đúng chuyên ngành đã học thì có lấy kinh nghiệm trong thời gian vừa học vừa làm để apply học bổng không ạ?
  4. ilovelondon

ilovelondon Thành viên mới

ihi, giống mình, ít tiền mà lại thích bon chen London^^
    theo em thì trc'' hết nên xác định là chỉ cần học trng nao đó từ 11.000 den 13.000 bảng hay ranking quan trọng hơn
    vàohttp://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php để search tên trg và website cụ thể---> vào website sẽ có tiền học cụ thể từng khoá học^^
    theo như e biết ở london mà business thì toàn trng ''''ngon'''' nhung giá thì zai k nhai dc^^
    có Royal Holloway ( trng nef ngoaif London ti'' thui)
    http://www.rhul.ac.uk/registry/admissions/Documents/Amended%20Fees%202009%20for%20Admissions%20web%20pages.pdf
    và thứ 2 là Brunel Uni, tiền học là £16.500 j đó
  5. yakusoku

yakusoku Thành viên mới

Có bạn nào ở đây học Leicester không nhỉ? Năm sau mình định sang đó học Media mà đang không biết hỏi thăm ai =_= Một chị tư vấn mình quen thì bảo bên đó tình hình an ninh không được highly recommended lắm, mình thì cũng không tin lắm.
    Hồi học đại học mình học sociology nhưng do không hứng thú tiếp tục làm nghiên cứu nữa nên phải đổi qua Media học. Có điều vẫn đang chọn trường sao cho rank kha khá lại không phải ở nơi xa xôi hẻo lánh quá. Bạn nào đã/đang học Media mà biết trường nào ok thì recommend cho mình với nhé!
    Cảm ơn trước ha~
  6. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Trả lời vô trách nhiệm
    @wizhshop: em xin bảng điểm tạm thời của trường 7 kỳ (đến kỳ em apply ý). Rồi xin cái con***ional offer của trường. Ko biết rõ thì em là Sunrise hay ISC hỏi chứ hỏi trên này ko phải lúc nào cũng đúng đâu.
  7. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

@ Atox: Em có vô trách nhiệm đâu...Hehe.Tại ở trên em cũng nói hết roài đó chứ...À, hiện bác đang ở Bir dung ko? Bác có định xin ở lại thêm 2 năm ko? Em đang cố để năm sau sang Bir đây.Hêh,,,
    Được Minhhoang88 sửa chữa / chuyển vào 22:29 ngày 17/12/2009
  8. boongbinh1993

boongbinh1993 Thành viên mới

Hi cả nhà,
    bọn mình có 3 nguời mún thuê một phòng trong vòng 3 ngày từ 28 đên 30/12/2009 ở London để ngủ sau khi đi chơi về, nhà bạn nào còn thừa phòng trong thời gian này thì cho mình thuê short term với nhé. Nhắn mình cái số mình sẽ call lại , thanksssss nhìu.
  9. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

các trường bạn nói về chất lượng dạy finance đều chuẩn, nhưgn ko có York đâu, York mạnh về economics chứ hok phải finance
  10. futuredream

futuredream Thành viên mới

Mì?nh 'ang cò kẮ hoàch apply Ph.D in Law ơ? U.K và?o 'Ă?u 2010 nhưng khĂng ròf ngoà?i Oxbridge ra thì? trươ?ng nà?o cò thẮ mành vĂ? luẶt (cù thĂ? là? chương trì?nh Ph.D, vì? mì?nh tham khà?o mẶt sẮ website rĂ?i nhưng chì? thẮy ranking vĂ? luẶt chung chung hof̣c LLM thĂi). Bàn nà?o 'ang hòc luẶt ơ? U.K cho mì?nh là?m quen và? xin tì kinh nghiẶm nhè.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa