1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vbbgold

vbbgold Thành viên mới

Có ai ở Stoke-on-trent không nhỉ?
  2. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Cả nhà...Ai có ý đồ định Birmingham tiến năm nay thì thỉnh thoảng vào đây bàn tán hem...
    http://www.vssb.org/phpBB3/viewtopic.php?f=24&t=566
    Website của hội sinh viên ở Bir nè ^^
  3. rossoneri0412

rossoneri0412 Thành viên mới

Cảm ơn cả nhà :D thực ra mình cũng prefer Leeds hơn nhưng mà apply 2 trường thì bạn Salford đồng ý rồi bạn Leeds vẫn đang nghĩ, mình đã có bạn ở Leeds nên chỉ còn mỗi Salford là chưa có thông tin gì nhiều, nói chung nhìn trên ranking thì biết là nó thua Leeds đứt đuôi nhưng nếu chất lượng giảng dạy vẫn okie thì chẳng có vấn đề gì mà ko đi học nhỉ :D. Có điều mình vẫn chưa có bạn nào học Salford để hỏi xem môi trường GD ở đấy như nào, suốt ngày fải đi chơi với ngủ thì hãm lắm
    Anw đc học ở Leeds thì ngon nhất nhưng nếu các bạn đấy ghét mình thì cũng đành chịu, dù sao ngành của mình ko có tính cạnh tranh cao như những ngành khac nên ko lo về ranking của trường lắm :D
    Moi người giúp nhiều quá, xin đc vote để thay lời cảm ơn các bác vậy :D
    Được rossoneri0412 sửa chữa / chuyển vào 00:56 ngày 16/01/2010
  4. julytheking

julytheking Thành viên mới

Cả nhà ơi, cho em hỏi tí ạ!
    Có bác nào học ở Đại học Exeter ko ạ? Các bác cho em đánh giá và nhận xét về trường này với.
    Cảm ơn các bác nhìu! ^^
  5. rossoneri0412

Ôi tổ quốc ơi các bạn Leeds gửi thư mời rồi và tuition fee là 13950 :((
  6. matbuon15

matbuon15 Thành viên mới

Chào bạn, năm nay mình có ý định appy sang Bir Uni và đang tìm hiểu về trg và các thông tin liên quan như bạn đây. Nếu ko bạn ko ngại có thể cho mình YM để tiện nói chung và trao đổi thông tin được ko ^^
    Em đang tìm hiểu 1 số trường ở UK, có ý định apply và Bir Uni và exeter . Có anh chị nào học ở exeter ko ạ ? em muốn hỏi 1 chút về trường và điều kiện ăn ở, tại ko tìm đc nhiều thông tin về trg này. Em cảm ơn anh chị nhìu :)
  7. durham

durham Thành viên mới

Nói chung vụ tution fees & living expenses khá đau đầu vì đi học là tiền túi mình (hoặc parents mình) bỏ ra. Tháng trước mình dụ ông anh apply vào MBA ở Durham nhưng nghe đến 19000 pounds ông ấy té luôn chả thấy ý kiến gì nữa ><!
    Nếu bạn không quan tâm quá nhiều về ranking thì Manchester là một nơi rất đáng để sống. Bạn pm bác NCD hỏi thử xem, lần trước mình đi off gặp bác ấy rồi, cực kỳ nhiệt tình, friendly & helpful. Mình vừa tìm lại list off lần đấy nhưng không hiểu sao không thấy contact của bác ấy.
    Cheers.
  8. karaoke00

karaoke00 Thành viên rất tích cực

Chào mọi người ạ,em hiện năm nay đang học đại học và em có dự định là khi ra trường sẽ sang Anh để học tiếp Master,tuy nhiên em có 1 vấn đề thắc mắc là liệu em có thể sang học Master 1 ngành mà khác với ngành em đã học ĐH ở VN được không,cụ thể là hiện giờ em đang học trường ĐH Hàng Hải khoa Kinh tế vận tải biển ( nôm na là Economics of Sea Transport ),vậy khi ra trường em có thể sang Anh học Master về ngành Logistic được không ạ
    Thank for your help
  9. rossoneri0412

@_@ lậy trời, tuition fee ở Durham là 19k á @_@
  10. rossoneri0412

Hoàn toàn được bạn ạ, giờ cứ chăm chỉ học tiếng anh đi cố đc 6.5-7 là đi ngon rồi :D GPA trên 7 nữa biết đâu vớ đc scholarship :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa