1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wildkat

wildkat Thành viên mới

các bác ơi ở đây có ai đang học ở Exeter ko, huhu em cần mua cái máy in, nhưng đang ko biết mua kiểu gì, loại nào, mua trên ebay hoặc amazon ko biết có đảm bảo an toàn ko, vì mình chả nhìn thấy hàng thật. Còn nếu ra ngoài mua thì đến đâu à, huhu em mới đến nên chả biết chỗ nào. À hoặc là có bác nào sắp về VN cần bán lại, thì hú em. Em cần máy in lắm ạ, mong các bác giúp em vài tiếng
    Nik em yahoo là nusinh89 ạ
  2. durham

durham Thành viên mới

Mua máy in thì dễ thôi, vấn đề fải xác định là máy kiểu gì, rẻ hay đắt, Laser hay Inkjet, dùng lâu dài (4 năm) hay ngắn hạn (1 năm). Dùng 1 năm thì mua Inkjet thôi, 4 năm có thể mua Laser (Inkjet cũng vẫn được).
    Nếu bạn muốn mua trực tiếp tại Store theo mình có thể mua ở Argos http://www.argos.co.uk/ (tìm cửa hàng ở Store Locator), gần như ở chỗ nào cũng có Argos Store.
    Cable thì mua trên Ebay cho rẻ (đa số bây giờ dùng cổng USB, search "usb printer cable" trên Ebay đầy rẫy, có 1 pounds 1 cái, mua ngoài đắt hơn khá nhiều).
    Mực in thì mua ở http://www.cartridgeshop.co.uk vừa rẻ vừa tốt (lúc mua máy in có kèm sẵn mực rồi nhưng nhanh hết lắm).
    Mấy tháng trước mình mới mua 1 cái Inkjet Canon MP140 có 24.99 pounds, mực in cho máy này dùng loại Snap-in là 8 pounds 1 lọ, chỉ in đen trắng thì in cực nhiều 1 năm cũng chỉ hết 3 đến 4 lọ tính ra chi phí in ấn 1 năm có khoảng 55 Pounds (chưa tính giấy) mà cực kỳ tiện.
    Bây giờ hết loại đấy rồi nhưng có loại HP DJ1560 Inkjet bạn mình mới mua trước X-mas thấy dùng cũng được (mặc dù trông ọp ẹp hơn con con Mp140 khá nhiều lại không Photocopy & Scan được nữa), mực in đen trắng cho loại này bán trên http://www.cartridgeshop.co.uk thấy có 5, 6 Pounds/ 1 lọ.
    Chúc bạn sớm mua được máy :D
    Được durham sửa chữa / chuyển vào 06:29 ngày 17/01/2010
  3. durham

durham Thành viên mới

MBA mới 19k, MSc thì chỉ 15k thôi bác ạh .
  4. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Oh...Welcome ^^...Nick minh trên yahoo là "yourangel_3011". Có gì bọn mình lập thành 1 hội sang Birmingham để thảo luận và trao đổi thông tin với nhau ^^
  5. karaoke00

karaoke00 Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn nhé,vậy nếu học khác ngành như vậy ngoại trừ những yêu cầu chung để học Master như chứng chỉ tiếng Anh,bằng tốt nghiệp ĐH,.... thì còn có yêu cầu gì khác đặc biệt nữa không ạ
  6. rossoneri0412

rossoneri0412 Thành viên mới

Chỉ yêu cầu tiền nữa thôi
  7. karaoke00

karaoke00 Thành viên rất tích cực

@ rossoneri0412 : yêu cầu quá khó khăn,hehe
    Cám ơn bác đã giải đáp giúp em
  8. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

BSc, BA hay Master thế bác
    medicine mới có giá cắt cổ thế thôi, trừ khi vào oxbridge thì tầm £15-16k + phí gì đó £4-5k cho college thì phải
    may cho bác là tầm này £ còn có 30kvnd/£ thôi đấy chứ cái thời em học là 37-38 cơ
    Được vietdoan20062006 sửa chữa / chuyển vào 20:00 ngày 17/01/2010
  9. rossoneri0412

rossoneri0412 Thành viên mới

MSc bạn ạ , tính tất tần tật tần tân rồi thì phải năm ngoái mà đi thì pounds có 24-25k ý :(( đứa e mình đi hồi đấy lợi ghê
  10. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Nhu cầu in ấn thông thường thì cần máy in Inkjet là được rồi kể cả dùng thời gian dài :)... Mà bao nhiêu thì là đắt nhỉ? Mình có cái máy in của Brother thấy ở ngoài để giá tầm £35 gì đấy đứa bạn cho. Dùng ngon lành scan hay copy đều được hết :)
    Cơ bản của máy in hầu hết mình thấy là đắt ở mực in :) . Nên chú ý mua loại máy nào thì kiểm tra giá mực in luôn. Mực in của máy mình trên Amazon bán khá rẻ mình đã mua rồi chất lượng chấp nhận được :) (£12 = 3lo. den 1 bo. mau :) )
    Máy in HP thì mực in siêu đắt :) .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa