1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. durham

durham Thành viên mới

Mực đen của HP No.21 dùng cho mấy dòng HP Inkjet rẻ tiền có 5, 6 pounds 1 lọ 15ml thôi mà bác, dĩ nhiên là loại Compatible chứ mực chính hãng thì lúc nào chả đắt :D
    Nếu ai khéo tay chịu khó mua bộ Refill-Kit tự bơm lại được thì có khi tiền mực 4 năm cũng chỉ hết 30, 40 Pounds thôi. Nhưng thấy bảo lằng nhằng & nếu làm ẩu thì khả năng ra đi hoặc phải mang đi sửa của máy là tương đối cao ><!
    Mà £12 bác mua được 4 lọ (em đoán loại chuẩn 15ml) thì công nhận quá rẻ
  2. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Chính xác là 6 lọ ... Mỗi lọ bình thường dùng được tầm hơn 200 trang gì đấy .. Nếu chỉnh khéo thì cũng phải được gần 400 trang. Cũng không ngờ rẻ thế lúc đầu còn sợ bị lừa :))
    Mực chính hãng cũng chỉ in tầm tầm đấy . Không hiểu sao rõ đắt
  3. durham

durham Thành viên mới

Bác nói làm em tò mò quá, vừa Google thử fát, bác đang dùng con Brother DCP-135C, mực LC970 Series đúng không:
    http://www.amazon.co.uk/gp/offer-listing/B000T255AE/ref=dp_olp_used?ie=UTF8&qid=1263759041&sr=1-8&con***ion=used
    Hiz, mực loại này rẻ thôi rồi, ở cartridgeshop nó bán 1 pack 5 lọ + 1 lọ đen free = 6 lọ có £9.95, mua nhiều giảm còn £7.95, mực đen mua nhiều có £1.99/lọ.
    http://www.cartridgeshop.co.uk/Catalog/3002/Brother-DCP-135C-Printer-Ink-Cartridges.html
    Có khi em phải làm thêm con này về in cho máu .
  4. rich_rover84

Chính xác em này :)) ... Bọn bạn vẫn hay nhờ in hộ ^^ ... Nếu không cần mầu mè cao cấp quá thì mình nghĩ tầm tầm em này là ổn :)
  5. sweetie_kitty

sweetie_kitty Thành viên mới

Em cũng đang muốn tìm hiểu vấn đề này mà mỗi người mỗi ý, em tìm thì không thấy có văn bản nào giải thích cụ thể cả. Có anh chị nào đã đi nhiều lần rồi mà tổng số ngày đi đấy nhiều hơn 30 ngày chưa ạ? Đợt tới em muốn đi nữa mà em đã đi mất 27 ngày đợt rồi :( Có ai hiểu rõ thì nói cho em với ạ! Em cám ơn
  6. wildkat

wildkat Thành viên mới

@ Durham: tớ chỉ ở đây tầm 2 năm thôi, huhu nên muốn chọn loại rẻ tiền dưới 40£, nhưng mà có chức năng kiêm luôn scan photo nữa thì càng tốt
    Tớ vào trang web bạn đưa rồi, có cái HP Deskjet F2420 All In One giá là 34.99£ ;à rẻ nhất huhu. Liệu cái mày thì dùng mực in có rẻ ko?, làm sao biết đc là nó dùng mực gì .
    @ rich_rover: chùi ui tớ nghe bạn nói cái máy brother j đó, huhu google thì hình như chả còn loại đó nữa, còn lại toàn đắt lòi kèn
    À còn 1 cái nữa tớ cũng phải nói là t đang dùng Mac, huhu liệu tất cả các máy in nó có áp dụng cho mac ko, vì nói thật là tớ đang phát điên lên đây vì nhiều cái bực mình lắm, đang chạy lung tung hỏi han để cài Winxp đây này (chết vì cái tội thik đú
    ngoài cái HP ra còn có cái canon j đó, ko biết có đc ko?
    hic 2 bạn cho tớ lời khuyên là nên mua máy j vừa rẻ, dễ dùng, tiện lợi, ko hay hỏng, mực in rẻ vì nói thật là tớ ko biết gì hết mấy cái đồ này, mấy bạn khuyên thế nào tớ thấy hợp lý thì sẽ mua thôi vì nói thật là cần lắm rồi
    xin đa tạ
  7. rich_rover84

Nên tìm những ở những cửa hàng bán văn phòng phẩm thỉnh thoảng bọn nó cũng có sale mấy cái máy in đấy!
    Nói chung đến xem rồi nhìn cái serial của máy lên mạng kiểm tra giá mực in thôi :)
    Cũng không cần kĩ năng gì đặc biệt làm đâu
    Con Brother DCP 135 chắc cũng hết hàng rồi :) Đợt trước cạnh nhà có sale những bây giờ thì chắc bay rồi :)
    Hp hay Canon MP480 mình thấy review cũng khá tốt . Nhưng có vẻ hiếm mực giá rẻ.
  8. durham

durham Thành viên mới

Mình nghĩ có 3 cách phù hợp với bạn
    - Nếu bạn không ngại mua ở Ebay hay Amazon (hơi risky) thì có thể search mua lại máy cũ như Epson Stylus DX7450, Brother DCP 135C, mực in của bọn này khá là rẻ, tầm 2, 3 Pounds/lọ (cần 4 lọ, nếu không in màu thì chủ yếu phải mua mực đen). Bạn chịu khó search Driver xem có driver của MAC không.
    - Nếu bạn mua mua ở shop thì có lẽ con HP DJ1560 (không photo & scan) là hợp lý nhất, mực in con này loại black 15ml (~ 200 pages) giá 5 pounds nếu mua từ 3 lọ trở lên (khuyến cáo là không in màu mè gì, tốn tiền lắm). Máy này Compatiable với MAC OS.
    - Thấy có offer này được
    http://www.cartridgeshop.co.uk/epages/cartridgeshop.filereader?4b564c0c00f46ede273fc0a8659a06d8+EN/products/7079/canon-pixma-mp210--refurbished--all-in-one-printer-with---free-photo-paper--
    máy Canon MP210 (in, photo, scan) giá 35 Pounds; mực in của con này lúc đầu mua 1 bộ Snap-in Starter là 18 Pounds/2 lọ Black sau đấy chỉ cần mua mực Snap-in 14 Pounds/ 2 lọ black, mỗi lọ 22ml in được khoảng 400 - 500 pages. Trang này bạn mình & mình mua khá nhiều, thấy service rất tốt, thời gian Delivery cũng rất nhanh, thường là 1 ngày sau khi confirm order, chậm nhất là 3 ngày là nhận được. Cũng khuyến cáo là không in màu vì mực màu đắt & nhanh hết :) Máy này cũng Compatiable với MAC OS.
    Được durham sửa chữa / chuyển vào 08:49 ngày 20/01/2010
  9. rich_rover84

Quên chư nói :) Mình cũng dùng Mac ... VIệc driver cho máy máy in trên Mac hiện giờ cũng không phải là vấn đề gì lớn nữa đâu. Mấy mẫu phổ thông đều có hết rồi :)
    Note : Việc cài winxp cũng không cần thiết lằm đâu. Mọi cái đều có thể làm được trên Mac mà nếu bạn là người dùng thông thường.
    Mình đang dùng Mac với Windows 7 nhưng hầu như không hề chạy sang Windows 7 :)
    Việc cài song song bạn có thể ra hỏi bọn assistants ở mấy cái Apple store. Nói chung cũng dễ thôi ... :) Nhất là lại có Bootcamp rồi :)

10. melody_of_rika

melody_of_rika Thành viên mới

Các bạn ơi cho tớ hỏi với ^^ tình hình là tớ đang phân vân trong việc chọn trường, đầu tiên là Exeter đã nhắm như chắc cú rồi mà ko ngờ năm nay tiền học tăng lên tí xíu (cái đó ko quan trọng lắm) mà tớ muốn đi với bạn tớ nữa, bạn tớ GPA có 7,1 thôi, tớ thì 8,2
    Theo tinh thần ban đầu thì nếu vẫn đua theo Exeter thì bọn tớ ... con đậu con bay mà cả 2 đứa ko sống tự lập xa 1 đứa được :P nghe hơi kì cục vì lớn rồi nhưng mà thật đấy !__!
    H tớ đang chuyển hướng qua Leicester hoặc Birmingham hoặc trường nào tương tự, bạn nào có kinh nghiệm chỉ tớ với, tớ học MA hoặc MSc nhưng có lẽ MA sẽ đỡ hơn về finance and banking hoặc finance and invesment (ở Exeter đã định chọn International manegment rùi, hic)
    Tớ chỉ cần chi phí ko quá đắt đỏ và học tốt là ok thui ^^
    Thanks các bác nhìu
    À quên tớ có kinh nghiệm đi làm hơn 2 năm rồi nhé
    Tình hình là qua trung tâm du học thì họ chỉ cho trường Plymouth để phù hợp với điểm của bạn tớ còn tớ thì được 1 ít học bổng (!) (cơ mà nghe chừng nó ở dưới list quá) hic hic
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa