1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rossoneri0412

rossoneri0412 Thành viên mới

Cái này bên tư vấn HanoiICT báo với mình là chỉ cần có xiền trong tk trước 1-1,5 tháng. Mất công toi gửi bn tiền vào ngân hàng từ năm ngoái :D, ko cần phải tên bạn đâu, tên người bảo hộ của bạn là được - cũng k nhất thiết fải cha mẹ nhá
  2. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Cám ơn bạn nhé...Năm nay bạn cũng Anh tiến à...Hì.
    Thì Papa tớ gửi đến tháng 10 mới rút đc...mà tháng 6 đã rút ra để gửi lại thì phải chịu lãi suất ko kỳ hạn. Tớ hỏi bên ISC thì chị ý bảo là ko nên lấy sổ tiết kiệm dài hạn...Chỉ nên gửi trc 1 -1,5tháng thui...Hehe...Ko bít ai xin visa với sổ tiết kiệm dài hạn chưa nhỉ???
    Dù sao cũng rất cảm ơn bạn nhé
  3. eeuk2009

eeuk2009 Thành viên mới

Nhà mình có ai học trường Es*** không cho mình xin contact với, gấp gấp. Mình sắp sang nên muốn hỏi thông tin về nhà cửa, chi phí sinh hoạt. Cảm ơn cả nhà.
  4. melody_of_rika

melody_of_rika Thành viên mới

ồi ! hic ! có ai bít về East Anglia ko ạ ? e đang định nhìn Stirling thì lại được tư vấn trường này !! sắp nước đến chân rùi mà vẫn chưa nhắm thẳng vào trường nào được, oải quá
  5. melody_of_rika

Wow mà bạn ơi ! bạn gửi tk NH nào cơ ? nếu mà theo kinh nghiệm mình làm NH thì sổ của bố mẹ bạn chỉ cần ra NH làm 1 cái chuyển nhượng là ok mà ! vẫn sang tên cho bạn và giữ nguyên kỳ hạn lẫn lãi suất, chỉ đổi tên trên sổ sang cho bạn thôi (tớ vẫn làm như thế cho bao nh KH rồi)
  6. melody_of_rika

Same to me!
    1. GPA của em đc 8.1 , Ielts (cái này chưa thi nên chỉ dám nhận con***onal offer thôi, định theo học về Finance and Investment hoặc Money and Banking - (tớ thích cái trên hơn)
    2. Tiền học : khoàng 10-13k bảng (me too)
    3. Rank : 10-25
    4. Thành phố có cảnh đẹp một chút, nhiều thứ để tìm hiểu, ko quá buồn hay hẻo lánh,an ninh tốt, môi trường sống dễ chịu.
    PS: Thực sự em nghĩ với nh ng như em bây h thông tin là rất rất rất quan trọng và cực kì đắt giá, em mong mọi ng đã đi, đang học hay đã về VN có kinh nghiệm xin chia sẻ với tụi em (em mà sang thành công mãn nguyện xin mang bánh kẹo nước nôi (and more ) đến để đa tạ ạ !!
    Ai từng như bọn em cũng bít đó ạ ! ko phải tụi em ko chịu, ko muốn tìm hiểu mà vì có quá nhiều thông tin ( số nh là từ các công ty tư vấn và thông tin đọc trên mạng ) nên kinh nghiệm của các anh chị đã trải qua ở trên diễn đàn thực sự mang lại nhiều benefit và rút ngắn thời gian cho tụi em ạ ! Còn quá nhiều cái phải lo phía trước nhưng biết được nên đi đâu, cần làm gì sẽ giúp cho tụi em hướng đi tốt hơn. H hoang mang quá
    Tks so much
    [/quote]
    Chị ơi, chị học trường tỉnh lẻ là trg nào vậy ? Bạn em rủ em apply Exeter mà em đang băn khoăn quá. Em đã tìm hiểu sơ qua về trường này thì thấy hơi giống như chị tả ở trên, cuộc sống chỉ có học, thư viện, đi chợ....Em cũng thích cuộc sống sôi động hơn nhưng ko có đủ kinh phí để học ở London. Các anh chị có thể tư vấn cho em 1 vài trường theo tiêu chí này được ko :
    1. GPA của em đc 7.8 , Ielts 6.5, định theo học về Finance and Investment hoặc Money and Banking
    2. Tiền học : khoàng 10-13k bảng
    3. Rank : 10-25
    4. Thành phố có cảnh đẹp một chút, nhiều thứ để tìm hiểu, ko quá buồn hay hẻo lánh,an ninh tốt, môi trường sống dễ chịu.
    Mong nhận được tư vấn của mọi người
    Được matbuon15 sửa chữa / chuyển vào 03:32 ngày 25/02/2010
    [/quote]
  7. matbuon15

matbuon15 Thành viên mới

Em cảm ơn lời tư vấn của anh chị
    Rất may là những trg em quan tâm đều năm trong recommend của mọi người.
    Hiện tại em đang nhắm vào 1 trong 3 trường là Birmingham, Nottingham và Liverpool . Theo em tìm hiểu thì ranking của 3 trường khá đều nhau nhưng điều em muốn quan tâm là cuộc sống ở thành phố nào thú vị hơn ?
    Em khá khoái Liv vì ở đây ít ng châu Á ( Trung Quốc ) nên đến trg lớp có nhìu cơ hội tiếp xúc với ng bản xứ hơn như ng bạn em có bảo ở Liv nói tiếng acient rất khó nghe, vậy ko bít chuyện đó có làm ảnh hưởng đến khả năng nói của em ko nhỉ ? Kiểu như ở đó lâu sẽ bị nhiễm giọng acient í ạ :( có anh chị nào biết vụ này ko ?
    Còn ở Nott thì bạn em bảo khá tốt , học tập ổn và có thể có part time job.
    Bir là sự lựa chọn t3 nhưng thấy nhìu ng bảo ở Bir buồn :( . Khó nghĩ quá mọi ng ạ
  8. duong_hvnn

duong_hvnn Thành viên mới

Mình đang có dự định đi học, nhưng mình đang băn khoăn là không biết có nên mua kim từ điển đem sang đấy hay là kiếm 1 cái điện thoại rồi cài 1 bộ từ điển ngon.
    Mình tìm hiểu thì thấy là nếu đăng ký thuê bao đt bên đó thì thường được tặng kèm điện thoại, nhưng không rõ là trả trước hay trả sau?
  9. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

He.Cảm ơn bạn...Hình như pâp mình gửi ở techcom bank .^^
  10. phongvan200x

phongvan200x Thành viên mới

Theo mình được biết, Sổ tiết kiệm chỉ cần gửi trước 28 ngày so với ngày nộp Visa tại sứ quán.
    Còn "Bank statement" không quá 28 ngày kể từ ngày nộp hồ sơ xin Visa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa