1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nvngocanh

nvngocanh Thành viên mới

chào các bác, mình định đi học MA Marketing ở UK năm nay, mới nhận được thư confirm của Reading, nhưng mình coi mấy modeul của nó thấy chung chung quá, thấy không hay. Nó như sau này:
    * Contemporary management practice
    * Financial management
    * Global marketing management
    * International corporate social responsibility
    * International strategic management
    * Marketing and consumer society
    * Principles of marketing
    * Study skills
    * Supply chain management and business marketing
    có bác nào có kinh nghiệm hoặc đang học MA Mar UK tư vấn cho mình trường nào dạy tốt và hay được không. bây giờ bắt đầu gửi hồ sơ tháng 7 này đi có kịp không? Thaz các bác nhé.
  2. nvngocanh

nvngocanh Thành viên mới

chào các bác, mình định đi học MA Marketing ở UK năm nay, mới nhận được thư confirm của Reading, nhưng mình coi mấy modules của nó thấy chung chung quá, thấy không hay. Nó như sau này:
    * Contemporary management practice
    * Financial management
    * Global marketing management
    * International corporate social responsibility
    * International strategic management
    * Marketing and consumer society
    * Principles of marketing
    * Study skills
    * Supply chain management and business marketing
    có bác nào có kinh nghiệm hoặc đang học MA Mar UK tư vấn cho mình trường nào dạy tốt và hay được không. bây giờ bắt đầu gửi hồ sơ tháng 7 này đi có kịp không? Thaz các bác nhé.
  3. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

mình chỉ học master Marketing ở Úc nên ko bít có giúp bạn dc ko. Nếu các môn học là thế này thì mình khuyên thật, nên bỏ đi bạn à, tìm trường khác. Principals of Marketing thì đâu cần học nữa, corporate responsibilities học dễ lắm, ko thiết thực nhiều, chỉ nên là elective thôi. Với cả, theo ý mình, marketing thì phải tập trung vào những môn chủ yếu sau: consumer behaviour, marketing research, communication và strategic marketing. Đây là những môn không thể ko học dc, bạn cứ xem trường nào có những môn như thế này mà học, chứ mình thấy họ đưa ra khóa financial management thì bó tay rồi. Thử Birmingham xem, nghe dân trên mạng Anh đồn là Bir là trường có tiếng về Marketing đó bạn
  4. bitterchoc

bitterchoc Thành viên mới

Em cảm ơn lời tư vấn của anh chị
    Rất may là những trg em quan tâm đều năm trong recommend của mọi người.
    Hiện tại em đang nhắm vào 1 trong 3 trường là Birmingham, Nottingham và Liverpool . Theo em tìm hiểu thì ranking của 3 trường khá đều nhau nhưng điều em muốn quan tâm là cuộc sống ở thành phố nào thú vị hơn ?
    Em khá khoái Liv vì ở đây ít ng châu Á ( Trung Quốc ) nên đến trg lớp có nhìu cơ hội tiếp xúc với ng bản xứ hơn như ng bạn em có bảo ở Liv nói tiếng acient rất khó nghe, vậy ko bít chuyện đó có làm ảnh hưởng đến khả năng nói của em ko nhỉ ? Kiểu như ở đó lâu sẽ bị nhiễm giọng acient í ạ :( có anh chị nào biết vụ này ko ?
    Còn ở Nott thì bạn em bảo khá tốt , học tập ổn và có thể có part time job.
    Bir là sự lựa chọn t3 nhưng thấy nhìu ng bảo ở Bir buồn :( . Khó nghĩ quá mọi ng ạ
    [/quote]
    Em ơi chị chưa đến Nott, nhưng nghe bảo ở đó cũng buồn, còn part time job thì ở đâu chả tìm được hả em, thành phố nào chả cần kind of cleaner, dish washer này nọ
    Hôm chị đến Liv có hỏi đường 1 ông già native, ng ta nice lắm, còn kể thêm chuyện này chuyện nọ cho chị, chị thấy còn dễ nghe hơn trên Leeds, nhưng vì chị chỉ mới ở Leeds 3 ngày và chơi Liv một ngày nên ko nhận xét được, cái này thì cần hỏi các anh chị đang học ở trên đó cho thêm ý kiếm.
    Trường Bir thì to em ạh, trường được thành lập lâu rồi mà, đất đai rộng lắm. Chị lên chơi nhà bạn nó ở 1 dạng hall, toàn với international thấy cũng ok, practice E. được nhiều.
    Nói chung là đi đến thành phố nào quan trọng là may mắn tìm được chỗ ở như ý, cùng với international frds nhiều thì mình có môi trường luyện tiếng nhiều hơn. Tuy nhiên điều này cũng tùy thuộc vào mỗi tính cách, vì đôi ng chỉ mong được ở cùng ng Việt để nói tiếng Việt, ăn uống tụ tập này nọ cho vui em ạh
  5. ftv

ftv Thành viên mới

Liverpool la European Capital of Culture 2008. Cảnh quan thuộc dạng khá ở UK. Mình thích nhất là cái Albert Dock. Nguời Liv cũng tốt tính.
    Giọng Liv ko khó nghe. Tiếng Anh ngoài vùng London ra thì ở đâu nói nghe cũng chán. Thế nên bạn đi Liv, Bir hay Not thì cũng như nhau cả thôi.
    Birmingham thì dành cho bạn nào thi''ch shopping. Cảnh quan thành phố thì ko bằng Liverpool.
    Nottingham so về mức độ phát triển thì ko bằng Liverpool với Birmingham đc. Cảnh quan thì mình ko rõ thế nào vì chưa đến bao giờ :D
    Sinh viên TQ với Ấn Độ thì đi đâu cũng gặp cả thôi. Ko tránh được.
  6. matbuon15

matbuon15 Thành viên mới

Hi, em cảm ơn anh chị đọc ý kiến của mọi người thì em có thể yên tâm apply 3 trg này rồi. Mỗi nơi có điểm mạnh , điểm yếu riếng và phù hợp tính cách từng người nên cứ chờ offer của các trường rùi tính tiếp vậy ^^
    Em xem qua web thấy campus của Nott to rộng, hình như ng Việt bên đó đông vì em có mấy bạn học bên đó. Bọn nó bảo tạm ổn, chất lượng giảng dạy tốt.
    Em tưởng Bir xồ bồ, tạp nham lắm cơ :( lên mấy 4rum viết về Bir mà thấy ng ta toàn chê chứ hem khen mấy. Em apply qua trung tâm tư vấn nên họ mời chào Bir lắm. Thế nên lại càng đắn đo í
    Ah, hum trc có chị recommend Queen Mary uni, em muốn hỏi mức sống ở London thì khoảng bao nhiu ạ ? Biêt là đắt đỏ nhưng em chưa tưởng tượng ra chi phí của nó. Nhưng tiền học ở trg này khá ổn
    Được matbuon15 sửa chữa / chuyển vào 14:32 ngày 27/02/2010
  7. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Việc ở Bir thì hình như không có ai có ý kiến về chất lượng giảng dạy ở đấy cả :)
    Còn bình thường giá sinh hoặt ở Bir khá rẻ . Một thành phố đông Ấn, Phi và Tầu .
    Nếu ở xung quanh uni thì chắc cũng ổn mình có qua nhà bạn ở gần Uni of Bir thấy điểu kiện sống khá thoải mái. Còn sống gần city thì chắc sẽ đắt hơn nhiều . Xa hơn về phía Bir City Uni thì rất rẻ nhưng tình hình an ninh có vẻ không ổn lắm.
    Ở những thành phố như Nott hay Bir thì chắc sẽ có thêm vấn đề là có nhiều người Việt sống và làm việc không theo pháp luật hơn. Nhưng bình thường cứ cố thủ ở gần Uni ngày cuối tuần vào city center shopping hay ăn uống chơi bời gì đấy chắc không có vần đề gì lắm .
  8. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Đã viết một bài về chi phí sinh hoạt London rồi, thôi post lại:
    1-Đi lại: gần thì bus GBP36.00/tháng, xa thì tube GBP 78.00/tháng. (tính zone 1-2)
    2-Ăn:
    2.1 Rất tiết kiệm,ở cùng người Việt: GBP110tháng
    2.2 Bình thường GBP150-200/tháng
    2.3 Ăn nhà hàng: cứ cộng thêm GBP 10-20 cho một bữa :)
    3.Ở: giao động từ GBP200-400/tháng (cũng có trường hợp ở có tầm 120-150, cũng có đứa bạn mình thuê căn hộ GBP1,200 để ở)
    4-Điện thoại: giao động GBP10-45/tháng (thành phố nào cũng thế thôi).
    5-Các chi phí khác: tuỳ người
    Kết là mình đã thấy có người sống giữa London mà một tháng hết GBP350.00, sống ổn (chi tiêu phải quản lý rất chặt).
    Còn trung bình dân VN chắc 600-700 (thì phải).
    Mua sắm ăn hàng một tý thì 900-1000.
    Cứ LV, Gucci, Prada mà giã hàng tháng thì 3000/tháng cũng chả đủ
  9. nvngocanh

nvngocanh Thành viên mới

@midori: Cám ơn bạn nhìu nhé . Vậy chắc mình bai bai reading thôi. Thật lúc đọc module của nó đã thấy không ổn rùi, giờ yên tâm kiếm trường khác.
    Hiện giờ mình vẫn chưa biết trường nào dạy Mar tốt với chương trình học hay. Mình đã vào web của trường Bir nhưng không thấy module program của nó. Bác nào biết học Master Mar trường nào tốt chỉ mình với.
  10. MinhHoang88

MinhHoang88 Thành viên mới

Neu Bạn ko tìm thấy thông tin khóa học ở Mar thì e-mail sang hỏi bên ý. Họ trả lời nhanh dã man...^^.Good luck...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa