1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du học Anh-Scotland-Ireland và các vấn đề có liên quan-PHẦN 3 (các bài có liên quan đến du học UK po

Chủ đề trong 'Du học' bởi Atox-Portox-Aramix, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hollysmall

hollysmall Thành viên mới

Đọc hết 3 phần của chủ đề này rồi nhưng vẫn không tìm được thông tin mình cần. Thấy các bác toàn đi học ngành finance không, không biết có bác nào du học ngành luật không xin cho mình một ít thông tin nhe.
    Bác Bizman, Atox, nice-girl, miss sếu ơi, các bác nếu biết thì tư vấn cho đàn em chuẩn bị đi trong năm nay nhe. Trong số các trường sau mình nên chọn trường nào Nott, UEA, Leeds, Bristol, Southampton. Mình không cần rank cao, chỉ cần giá cả sinh hoạt rẻ để mình có điều kiện đi tham quan đây đó(vốn dĩ mình có máu du lịch mà) và trường đó có nhiều extra - curricular để tham gia thôi. Tặng trước cho các bác
  2. kiband1

kiband1 Thành viên mới

Thế gợi ý trường khác được không :D, nếu được thì lên Hull đi, sinh hoạt phí vào loại thấp nhất uk
  3. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Em lo đc bao nhiu tiền học?? và bao nhiu tiền chi phí ăn ở??
    Học luật UK khó lắm, lại tốn kém nữa, yêu cầu IELTS đầu vào cao hơn các ngành khác?
    Hơi thiên vị London, nhưng nếu ko quan tâm ranking, và thích đi tham quan thì nên chọn London. Tuy nhiên chi phí thì ko rẻ lắm :)
    Còn một thành phố anh thấy rẻ, đi du lịch tiện n chính thành phố đấy ko đẹp j cho lắm là Birmingham :)
  4. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

1-Link:
    http://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php
    2-Nếu coi trọng ranking thì nên xem cả 2. Quan trọng hơn vẫn là ngành. Nhưng nếu trường quá lởm mà mình profile mạnh, tiền nhà nhìu thì cũng ko nên chọn trường rank ngành cao mà rank trường lởm.
    Nói chung các truờng top 10 thì ngành nào cũng mạnh. Giờ chỉ xem thích ở đâu thôi
  5. hollysmall

hollysmall Thành viên mới

Cám ơn bác Kibandl và bác Atox nhe, mình sẽ tham khảo thông tin của các bác. Nhưng mình không hiểu là ở London chi phí rất đắt thì làm sao mình có dư tiền cho việc đi du lịch, Mình cũng biết học Luật là khó rồi nên không có ý định mơ tưởng những trường có rank cao, nên những trường mình có ý định chọn thì có rank tương đối thôi như Southampton, UEA, Leeds (ngoại trừ Nott đứng hàng thứ 4 theo rank của ngành). À, mà bác Atox ơi, tại sao học Luật lại tốn kém thế, học phí cao hơn các ngành khác à, cái đó thì không lo đã có nhà tài trợ, em chỉ lo khoản sinh hoạt phí có đủ cho ăn uống và đi du lịch không thôi, sinh hoạt phí được tối đa là 800 bảng thôi.
    Được hollysmall sửa chữa / chuyển vào 11:02 ngày 10/03/2010
  6. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

miền bắc là rẻ nhất đấy,
    bristol, southamton ở miền nam rồi nên đắt lắm!
    mấy trường bạn chọn thì bristol, nott, soton là ngon rồi,
    có lẽ ở leeds là rẻ nhất
  7. vietdoan20062006

£800/ tháng hả bác!! thế thì thoải con gà mái, sv bình thường tầm 500-600£/tháng thôi
  8. vietdoan20062006

timesonline và guardian xem để tham khảo, muốn biết chuẩn thì vào TSR chính xác hơn nhiều đấy
  9. marryland10

marryland10 Thành viên mới

Trường tớ nộp thấy ngành Rank No 1 mà sao rank chung của trường thấy hơi thấp.Khó tin bản mấy bảng xếp hạng này nhỉ?
    Được marryland10 sửa chữa / chuyển vào 18:37 ngày 10/03/2010
  10. sweetie_kitty

sweetie_kitty Thành viên mới

Mình đang học Uni of Glasgow. Năm nay cũng tương đối đông sinh viên Việt Nam đang học ở thành phố này. Strathclyde ở city centre nên rất tiện cho việc shopping còn Glasgow ở khu West End thì yên tĩnh hơn chút. Cá nhân mình thì thấy campus của Glasgow đẹp và cổ hơn, cơ sở vật chất khá ổn. Về ranking và chất lượng của ngành tài chính thì mình không dám có ý kiến tại vì mình không học ngành này. Tuy nhiên, nếu bạn cần tham khảo cụ thể thì đây là YIM của 2 người học tài chính ở 2 trường, bạn liên lạc hỏi thêm nhé. Anh Quân (Glasgow):cold_ecstasy , Vũ (Strathclyde): ngovu2705 .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa